• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Omina 2 bị mất bộ nhớ?

0909086061

máy mình bị mất 16g bộ nhớ trong ko hiểu vì sao? Pro nào bít cách khắc phục chỉ mình với ! cám ơn các Pro?

ninhhiep

Bạn tham khảo thêm ở đây
Máy tôi cũng mới bị hôm qua (thứ 7), chờ sáng thứ 2 mang ra FPT bảo hành thôi...hic...hic...!

binhhdda

Tốt nhất gọi điện trước, nếu có sẵn ổ cứng ra thay, ngồi chờ lấy luôn nếu chưa có thì đợi không thì không có cái để dùng đâu :)

Dao2nd

Lại một nạ nhân mới của I8!:( Mình cũng trong số đó nhưng hàng ngoài mà cũng k thích mấy bọn Care chọc ngoáy, đếch tin bố kon thằng nào. Hôm ra hỏi thay có ôg đang ngồi đợ bảo thay về dùng vẫn k ổn nên phắn!~X(

ninhhiep

Đã thay xong ổ cứng mới tại: FPT - 181 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Q3. Tổng thời gian chờ từ lúc đến lượt gọi số đến lúc nhận máy là 1h30'. Tổng chi phí là 0 đồng (vì máy vẫn còn BH) - giữ xe cũng miễn phí luôn. Các em chân dài FPT tiếp đón khá lịch sự & chu đáo, còn xin lỗi vì đã để ngồi chờ lâu...!

Máy nhận không có vết cạy, tháo gì, ốc ác như mới, tem bảo hành vẫn còn nguyên. Không hiểu các em kỹ thuật làm bằng cách nào mà thay được ổ cứng. Nói chung là OK, lại tiếp tục up rom cook thôi....

Bác nào mua máy hàng ngoài làm cái thẻ 16Gb giá khoảng 585k nhét vào cho nó lành mà lại rẻ hơn thay ổ cứng, khỏi phải chọt ngoáy...

Betaforce

Hi các Pác!

Tôi mới ngủm xong cách đây đúng 1h30'. Máy mới mua được hơn 4 tháng. Do bởi "rất chịu khó Up ROM" nên không biết có phải vì thế mà "tiêu" cái My Storage 16G không nữa????:(. Các Pác cho hỏi "Nếu mình đang xài ROM cook thì SS Care nó có bảo hành không nhỉ????? :-??

Sao thấy nhiều "Victim" của vụ "tiêu ổ cứng" thế nhỉ >>>> đặc biệt I8000 là "Vô địch" về vụ này nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ninhhiep

Hi các Pác!

Tôi mới ngủm xong cách đây đúng 1h30'. Máy mới mua được hơn 4 tháng. Do bởi "rất chịu khó Up ROM" nên không biết có phải vì thế mà "tiêu" cái My Storage 16G không nữa????:(. Các Pác cho hỏi "Nếu mình đang xài ROM cook thì SS Care nó có bảo hành không nhỉ????? :-??

Sao thấy nhiều "Victim" của vụ "tiêu ổ cứng" thế nhỉ >>>> đặc biệt I8000 là "Vô địch" về vụ này nhỉ?

Không lo đâu bác ợ... máy tôi cũng úp rom cook ầm ầm, có ngày up 3 lần. Khi đem bảo hành các em vẫn thay cho hết, mà không hỏi một câu nào về sài rom gốc hay rom cook cả

Betaforce

Không lo đâu bác ợ... máy tôi cũng úp rom cook ầm ầm, có ngày up 3 lần. Khi đem bảo hành các em vẫn thay cho hết, mà không hỏi một câu nào về sài rom gốc hay rom cook cả

Thanks pác nhé!

thaitrinh10

LẠI MẤT Ổ CỨNG LẦN 2 .PHẢI MANG RA BẢO HÀNH THÔI.CÓ AI KHẮC PHỤC ĐƯỢC TRƯỜNG HỢP NÀY KHÔNG?MỚI THAY Ổ MỚI SỬ DỤNG 1 THÁNG LẠI BỊ NỮA.LẦN NÀY PHẢI KIỂM TRA LẠI MAIN THÔI.CHÁN THẬT!

thienvu533

Lần thứ 3 mất ổ cứng, rất may là còn 2 ngày bảo hành nên vẫn đem lên TTBH. Nếu mà còn bị thêm 1 lần nữa thì chắc khỏi phải thay luôn!

vuquang

Là cá nhân dùng I8K mình khuyên các bạn là nên up rom gốc của SS mặc dù Free ram ít hơn 1 chút nhưng sẽ ko bị mất ổ cứng, mọi người ko nên nghĩ đó là do phần cứng, úp rom nào cũng thế, đến lúc bị mất My Stogare thì nó sẽ bị mất dù bạn up rom gì cũng thế <---- nghĩ như vậy là sai lầm, từ phần mềm ảnh hưởng đến việc ko tương thích phần cứng --> tình trạng dễ dàng mất My Stogare là đương nhiên. Cá nhân tôi cũng rất thích up rom cook nhưng sau 1 thgian tìm hiểu và nghiền ngẫm thì tôi thấy cứ rom gốc mà up, chắc chắn tình trạng bị mất ổ cứng ở I8K sẽ giảm xuống. Dù máy bạn còn bảo hành và hãng sẵn sàng thay ổ cứng mới cho bạn nhưng bạn có dám chắc đó là ổ cứng mới ko? hay là ổ khắc phục rồi thay lại cho bạn ( tất nhiên là cũng có bạn đc thay ổ cứng mới thật nhưg đó sẽ là trường hợp cực hên) vì cũng giống như ổ SS trên PC, hãng SS sẵn sàng 1 đổi 1 trong tgian bảo hành, dù ổ bạn bị bét hay lỗi gì, còn nguyên trạng và tgian bảo hành họ 1 đổi 1 cho bạn luôn, nhưng ổ đc đổi lại là ổ ng trước mang đến bảo hành và đã được hãng khắc phục lỗi rồi lại mang ra bảo hành trả lại cho bạn, các hãng đều quay vòng như vậy thử hỏi sau khi thay ổ cứng khác máy bạn còn đc ổn định ko? nếu nói như bác Ninhhiep thì thử hỏi bác dám up liền 5 lân up rom liền lúc ko? up rom này xong ko ưng đổi rom khác luôn, cứ thế, mình đã thử như thế nhưng là với rom gốc nên chẳng sao cả, mình đã up rom liên tục nhưng toàn up rom gốc nên giờ vẫn ko sao? Biết rằng dùng PDA là hên xui nhưng hãy giảm xui đến mức tối đa khi bạn chưa chán con PDA của mình. Thân!!!

ninhhiep

Là cá nhân dùng I8K mình khuyên các bạn là nên up rom gốc của SS mặc dù Free ram ít hơn 1 chút nhưng sẽ ko bị mất ổ cứng, mọi người ko nên nghĩ đó là do phần cứng, úp rom nào cũng thế, đến lúc bị mất My Stogare thì nó sẽ bị mất dù bạn up rom gì cũng thế <---- nghĩ như vậy là sai lầm, từ phần mềm ảnh hưởng đến việc ko tương thích phần cứng --> tình trạng dễ dàng mất My Stogare là đương nhiên. Cá nhân tôi cũng rất thích up rom cook nhưng sau 1 thgian tìm hiểu và nghiền ngẫm thì tôi thấy cứ rom gốc mà up, chắc chắn tình trạng bị mất ổ cứng ở I8K sẽ giảm xuống. Dù máy bạn còn bảo hành và hãng sẵn sàng thay ổ cứng mới cho bạn nhưng bạn có dám chắc đó là ổ cứng mới ko? hay là ổ khắc phục rồi thay lại cho bạn ( tất nhiên là cũng có bạn đc thay ổ cứng mới thật nhưg đó sẽ là trường hợp cực hên) vì cũng giống như ổ SS trên PC, hãng SS sẵn sàng 1 đổi 1 trong tgian bảo hành, dù ổ bạn bị bét hay lỗi gì, còn nguyên trạng và tgian bảo hành họ 1 đổi 1 cho bạn luôn, nhưng ổ đc đổi lại là ổ ng trước mang đến bảo hành và đã được hãng khắc phục lỗi rồi lại mang ra bảo hành trả lại cho bạn, các hãng đều quay vòng như vậy thử hỏi sau khi thay ổ cứng khác máy bạn còn đc ổn định ko? nếu nói như bác Ninhhiep thì thử hỏi bác dám up liền 5 lân up rom liền lúc ko? up rom này xong ko ưng đổi rom khác luôn, cứ thế, mình đã thử như thế nhưng là với rom gốc nên chẳng sao cả, mình đã up rom liên tục nhưng toàn up rom gốc nên giờ vẫn ko sao? Biết rằng dùng PDA là hên xui nhưng hãy giảm xui đến mức tối đa khi bạn chưa chán con PDA của mình. Thân!!!

Tôi cũng đồng quan điểm như bạn khi thấy có người bị mất ổ cứng lần thứ 2, thứ 3. Hiện giờ tôi cũng chỉ up rom gốc của SS, máy chạy ổn định, ít hao pin, không có lỗi gì.
Nhưng mỗi người có một quan điểm sở thích riêng, luôn thích những sự đổi mới & ứng dụng thân thiện, tiện dụng hơn do vậy tôi vẫn nhiệt liệt ủng hộ các bác dành thời gian quý báu để cook rom cho mọi người dùng như bác Sonblack.

vuquang

Tôi cũng đồng quan điểm như bạn khi thấy có người bị mất ổ cứng lần thứ 2, thứ 3. Hiện giờ tôi cũng chỉ up rom gốc của SS, máy chạy ổn định, ít hao pin, không có lỗi gì.
Nhưng mỗi người có một quan điểm sở thích riêng, luôn thích những sự đổi mới & ứng dụng thân thiện, tiện dụng hơn do vậy tôi vẫn nhiệt liệt ủng hộ các bác dành thời gian quý báu để cook rom cho mọi người dùng như bác Sonblack.

Cái đó thì mình công nhận rồi, bác Sonblack đã cống hiến ntn với PDAViet thì ko chỉ riêng mình biết, mình đã dùng PDA từ lần đầu tiên được sờ vào cái ĐT, bạn là ng vào sau và có lẽ bạn cũng chưa biết tuổi của bác Son luôn?? Mình đã trả lời ko ít lần về những câu hỏi móc kiểu này. Nay nói thêm lần nữa cũng ko sao cả, mình ko có khả năng up rom, ko hiểu gì phần cứng cả, đã rất nhiều lần cũng thử làm room kể cả lúc trước dùng atom exec, nhưng đều ko làm đc, up xong toàn thấy đen ngòm, nhưng may ko hỏng máy. Nhưng mình chỉ muốn lưu ý trên để ae cùng biết, còn sở thích thì ai chẳng muốn, mình cũng muốn up room cook lắm, nhưng nói thật ko đủ cam đảm vì vừa mua đc con máy mặc dù còn bảo hành, nhưng chưa kịp tìm hiểu lại đưa ra trung tâm bảo hành thì buồn. Chỉ mong muốn tất cả đều tốt, để những ai mới dùng con I8K này đc biết để lựa chọn. Thành viên của PDAViet có ai là ko biết bác Quang, bác Man, bác Son... và các thành viên cook rom cho mọi ng dùng. Mình đã nhận từ khi dùng PPC là chỉ ăn sẵn thôi, ko có khả năng úp rom nên ko dám chê rom của ng khác bao giờ cả. Còn riêng dòng I8K này có chút đặc biệt về phần cứng chứ ko phải do Rom cook, và mình ko có ý gì phản ánh chê gì rom cook bạn nhé! Thân! Mình mong chúng ta là bạn, và ko thảo luận vd này nữa. Stop vấn đề này tại đây bạn nhé! Thân!

myduong

mình cũng bị sau khi rút cáp, loay hoay mãi k được, hôm nay cắm cáp lại, chon chế độ mass storage, kết nối được với máy tính, nhanh tay fomat cái, reset máy lại. hú hồn lại ngon, các bác thử xem nhé

Dongque

Bác có thể hướng dẫn tỉ mỉ hơn cách khôi phục ổ cứng cho I8000 được K ? Vào Modaco đọc chẳng hiểu gì cả . Xin cảm ơn bác nhìu !