• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Omnia II feat. HTC Sense 2.5 - JC1 - WM 6.5.5 build 23551 (ROM)

nshoainam

Tình hình là đang đợi bác SB up ROM lên mạng nên post bài này cho ai thích sense ui thì up test.
Nói thêm là máy khá nặng nhé. (tác giả: enrico988 - modaco)

hình demo
View attachment 168229 View attachment 168230 View attachment 168231 View attachment 168232

Link down: part 1<--> part 2
Tweak:
HTC Wallpapers: Wallpaper collection from HTC.
Bk4All: Apply wallpaper to ALL tabs.
Disable ClockFlip: Disable clock flipping when returning Home

PS: riêng tui, tui vẫn thấy rom của SB là ổn định

Chỉnh sửa cuối:

nguyennhaca

hahaha, nhìn cái màu mè kiểu này khỏi nói cũng biết là nhai ram điên cuồng rồi. Cái này muốn xài chắc bỏ khá nhiều àh, Bác Sơn mà làm xong cái bản này chắc người bác ý không còn da luôn. Tình hình là giờ bác ý chỉ có da bọc xương chứ thịt thì chắc chắn không có rồi. Bác ấy thức đêm thức hôm mà làm xong cái này thì mất da luôn còn xương không =)) cứ từ từ mà chờ bạn nhé. Build cái bản này không dễ tý nào đâu. Nhiều khi mất cả tháng chứ chẳng chơi.

Mình biết anh Sơn cũng đang máu, nhưng sức người có hạng, với lại ảnh hiện là Phó Tổng Giám Đốc, nên công việc của ảnh rất bận. Nhiều khi rủ ổng uống cafe cũng khó nữa, còn rủ đi nhậu thì đừng có mơ trừ khi là đi offline với PDAViet thôi.

AnhPheCT

Tui đang tiết kiệm gôm tiền mua cổ Phần cty của A.Sonblack đây!! Nếu nắm được 51% CP há! Lên ngồi ghế TGĐ! Cho ổng kim luôn Build ROM HTC Touch HD để cho AE có ROM mà vọc!! .............................Chờ đi.......................! Sẻ có ngày!!...

hungadams

RAM trống còn bao nhiêu bác ? bác đã thấy lỗi nào chưa,pin dùng có đc lâu k