• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opal Rom WM6.5.3 D11 Build 23620 WWE !

Opal Rom WM6.5.3 D11 Build 23620 WWE

Một vài hình ảnh:

Thông tin rom:
- OS cơ sở 1.27.707.1 WWE.
- Build 23620.
- Manila 2D v2.0 1919.1432_04 với skin SVI Aniclock by Twolf (xda-developers). Thanks Twolf !

- Bản này các chức năng hoạt động khá ổn, đã fix được một số lỗi của bản D10...:p

- Nên HardReset sau khi úp rom...

Chỉnh sửa cuối:

tatthanh_it

Nhìn đẹp quá.tiếc là mình có máy mà dùng,chắc mai mốt sắm nốt con này để sài.Dù sao cũng rất cám ơn bác nhá.Ai dùng rồi cho ý kiến cho chủ topic còn có hứng làm nhá ^^!

mih dang xai viva nhug nghe noi khi up room may se nag va anh huong den may se khong ben
Úp tẹt ga đi bạn hỏng máy làm sao được, chơi PPC mà cứ lo úp rom nhiều hỏng máy là sao ?... Nó sẽ chạy không mượt bằng rom ship nhưng cũng được.. Cứ úp rồi test đi bạn nhé...

gacon1000

Má ơi.. Bác dinhtuandung2012 ngày càng lên tay. Đây là bản ROM tích hợp M2D 2.0 tốt nhất hiện nay. Tất cả các lỗi lần trước đều đc fix. Giờ chỉ còn test độ hao pin của nó thôi =.=
Bác thiệt là pro quá đi!!!

gacon1000

NO BUG!!!
Đây là bản ROM tích hợp M2D 2.0 tốt nhất từ trước tới giờ..
Bác dinhtuandung ngày càng lên tay. ^^

Má ơi.. Bác dinhtuandung2012 ngày càng lên tay. Đây là bản ROM tích hợp M2D 2.0 tốt nhất hiện nay. Tất cả các lỗi lần trước đều đc fix. Giờ chỉ còn test độ hao pin của nó thôi =.=
Bác thiệt là pro quá đi!!!

NO BUG!!!
Đây là bản ROM tích hợp M2D 2.0 tốt nhất từ trước tới giờ..
Bác dinhtuandung ngày càng lên tay. ^^
Cảm ơn bạn :D
Nhưng vẫn có lỗi đấy, dùng một thời gian sẽ phát sinh...:p Còn về pin thì sau vài ngày sử dụng mình thấy bản này cũng khá hao pin nhất là khi mở sóng, còn tốt tắt sóng để nghe nhạc thì pin lại được lâu.... Không biết có phải chỗ mình là vùng núi sóng sánh kém nên điện thoại bắt sóng khó khăn nên mới hao pin nhỉ....:-? Bạn cứ test hộ mình vài ngày nữa xem còn lỗi nào nữa không để mình fix nhé...=D> Cám ơn bạn lần nữa !

sadheart113

xin lỗi em hơi gà..sao e tải về có một file duoi nhb không biết up rom thế nào nữa..các bác hướng dẫn em được không

gacon1000

Cảm ơn bạn :D
Nhưng vẫn có lỗi đấy, dùng một thời gian sẽ phát sinh...:p Còn về pin thì sau vài ngày sử dụng mình thấy bản này cũng khá hao pin nhất là khi mở sóng, còn tốt tắt sóng để nghe nhạc thì pin lại được lâu.... Không biết có phải chỗ mình là vùng núi sóng sánh kém nên điện thoại bắt sóng khó khăn nên mới hao pin nhỉ....:-? Bạn cứ test hộ mình vài ngày nữa xem còn lỗi nào nữa không để mình fix nhé...=D> Cám ơn bạn lần nữa !

uầy.. phải đính chính lại thôi =))
Sáng nay vừa đọc bài của bác xong mới phát hiện ra là khi cuộc gọi đến Phone Canvas không hiện hình người gọi. Cách khắc phục của mình là tắt nó luôn :)) , à mình thấy cái biểu tượng HTC task manager che đè đồng hồ nhìn mất thẩm mỹ quá, có cách nào khắc phục không nhỉ

sadheart113

uầy.. phải đính chính lại thôi =))
Sáng nay vừa đọc bài của bác xong mới phát hiện ra là khi cuộc gọi đến Phone Canvas không hiện hình người gọi. Cách khắc phục của mình là tắt nó luôn :)) , à mình thấy cái biểu tượng HTC task manager che đè đồng hồ nhìn mất thẩm mỹ quá, có cách nào khắc phục không nhỉ

vào setting/system/taskmanager/button..bỏ dấu check chỗ enable quick menu on today screen..

xin lỗi em hơi gà..sao e tải về có một file duoi nhb không biết up rom thế nào nữa..các bác hướng dẫn em được không
Bạn có thể tải tại http://www.mediafire.com/?yi3jejjnmjw sau đó giải nén, copy file .nbh rồi chạy OpalCustomRUU.exe là xong... Yêu cầu PC phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista/7) và PPC của bạn đã được HardSPL rồi nhé (SPL 1.26.cmon hay SPL 2.00.cmon)...:D

hihi thanks bác một cái này,để e thử xem...
=D>

sadheart113

sau 1 đêm pin giảm chỉ vài %, đồi với một rom cook như vậy là quá đỉnh rồi..còn vài vấn đề nhỏ thôi..nhưng như vậy là quá ok rồi...thak bác nhiều...

gacon1000

uầy.. sao pin giảm càng ngày càng nhanh bác dinhtuandung nhỉ :( ngủ dậy 1 đêm mất 20% pin.

uầy.. sao pin giảm càng ngày càng nhanh bác dinhtuandung nhỉ :( ngủ dậy 1 đêm mất 20% pin.
Mình cũng như bạn nhưng chỉ mất độ 10% thôi...:D Một phần do pin và do máy bắt sóng không ổn định nên sẽ tốn, tắt sóng đi để qua đêm mất... 2% :p Vấn đề pin này mình chưa biết xử lý ra sao nữa, đang tìm hiểu và fix dần bạn ạ...=D>