• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opal Rom WM6.5 D8 Build 21612 HTC !

Opal Rom WM6.5 1.27.707.D8 Build 21612 HTC

- Bản này sử dụng build mới 21612 của HTC có sử dụng một số OEM của HTC Mega nói chung hoạt động khá ổn. Sử dụng bản Manila v2.0 hoạt động khá mượt, vẫn còn lỗi ở HTC Album 3.0 không thể khắc phục được, ngoài ra chức năng tắt/bật Bluetooth ở Commanager không hoạt động, các bạn vào Settings/Bluetooth/Mode để bật nhé... Cảm ơn !
- Ngoài ra chức năng update Weather ở màn hình Today hoạt động tốt (nếu update lần đầu không được thì các bạn update lại lần nữa là được) nhưng vẫn không hiện địa danh, các bạn vui lòng cài thêm Manila Home Weather Update...:-?

P/S: Đã fix lỗi ở tab Internet và tab Photos & Videos nhưng video vẫn chưa chơi được...:(

Chỉnh sửa cuối:

amidore

Rom 28008 D7 problem continues exactly.

Bluetooth

D7 photo and video, such as problematic.
HTC Album installing troubleshooting.

After I installed HTC Albun nói:

Picture does not show, the screen is black.

Internet not working ?

gacon1000

Vừa test sơ qua bản ROM này, những nhược điểm thì có lẽ amidore đã nói hết rồi. Giao diện của bác làm rất đẹp và công phu. Mình nghĩ bác dinhtuananh3010 nên tích hợp xda_uc vào nữa, cái này rất tiện cho những ai hay up ROM như mình ^^!
vấn đề bluetooth thì bản ROM sau bác thử dùng HTC Opal CommManager 2.7.1.8.CAB xem sao?
Còn vụ internet tab thì mình dùng bản opera này để giải quyết.
Riêng album tab thì mình vẫn nghĩ rằng htc album 2.5 sẽ giải quyết được khâu đó. Vì mình từng dùng 1 bản rom của HTC NIKI tích hợp m2d 2.0 + htc album 2.5 vẫn chạy tốt :(
Mong bản ROM của bác ngày càng chất lượng hơn ạ.

Cảm ơn bạn. Bản fix trên mình đã fix tab Internet mặc định là Opera, còn tab Photos & Videos mình đã thay Album 3.0 thành Album 2.5 rồi, nói chung là hoạt động khá ổn...:)