• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OPAL WM65 Build 21612(HTC)

nguoc

Bản ROM này được cook từ build 21612(loạt của HTC) mới vừa xuất hiện. Chạy rất ổn định.
Sử dụng M2D phiên bản V1.0, với giao diện Hero (Mình có thử M2D V2 nhưng còn một số lỗi), vì vậy quay về V1.0 cho nó ổn định. Ai thích V2 thì có thể sử dụng Build 28008, COM 8(M2D V2) theo đường dẫn sau: http://www.mediafire.com/?ykmxgq5mmoq )

Mình đã loại bỏ tương đối nhiều phần mềm đi theo do xét thấy không cần thiết lắm, đã tích hợp tính năng tự động cài phần mềm và các back-up do PIM BACKUP tạo ra(đuôi .pib). Các bạn chỉ cần chép chúng vào thẻ nhớ, thư mục
XDA_UC là mọi thứ sẽ được tự động cài đặt sau khi up-rom, máy khởi động lại lần 2.
Link tải: http://www.mediafire.com/?5mnz03o12yn

Chỉnh sửa cuối:

gacon1000

Uầy.. hay quá! anh ấy đã trở lại ^^ tưởng ông quên xó này rùi chứ. :))
Mình sẽ test ngay đêm nay.
Thank! :d

gacon1000

Sau 1 ngày test, mình có nhận xét sau: Mọi thứ đều ổn định và mượt mà như series ROM mới của bác gần đây ^^ nhưng mình nhận thấy bản ROM này rất là tiết kiệm pin, tuyệt vời :))

GSBS

Chạy vòng quanh rồi thấy thích nhất ROM của bạn, ổn định và pin thì rất tuyệt.
Mình thích nhất cái màn hình khỏi động, thật là sinh động và tươi sáng.
Góp ý: Cái home của bạn kinh quá à. Xài kim thì kim, số thì số, sao cứ để cho nó nằm chung vậy, coi hỏng đẹp. Hay là đời số lên góc màn hình đi hay hơn

Tuong_duc_hong

hao pin quá

Chạy vòng quanh rồi thấy thích nhất ROM của bạn, ổn định và pin thì rất tuyệt.
Mình thích nhất cái màn hình khỏi động, thật là sinh động và tươi sáng.
Góp ý: Cái home của bạn kinh quá à. Xài kim thì kim, số thì số, sao cứ để cho nó nằm chung vậy, coi hỏng đẹp. Hay là đời số lên góc màn hình đi hay hơn
không hiểu sao em cài bản này vào rồi, em viva của em ngốn pin như một con điên luôn ...:(( ặc..ặc...