• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini Next v7.00(30710) S60v3v5 Symbian^3 Anna Belle Signed

hieuna

Opera Mini Next v7.00(30710) S60v3v5 Symbian^3 Anna Belle Signed

Opera Mini Next hay còn gọi là Opera Mini next 7 là một bản nâng cấp hoàn toàn mới của Opera Mini với nhiều cải tiến mới.
Trong đó phải kể đến công nghệ nén mới giúp cho bạn có thể tiết kiệm được đến hơn 80% dung lượng data của mình.
Về cơ bản, mỗi khi bạn duyệt web thì trang đó được tải trước và nén trên server của Opera, sau đó sẽ được truyền xuống và giải nén trên thiết bị. Nghe thi có vẻ phức tạp nhưng toàn bộ quy trình này xảy ra rất nhanh và bạn vẫn có thể lướt web với 1 tốc độ bình thường.
Đặc biệt trong bản mới này thì chất lượng hình ảnh cũng được cải thiện đáng kể, kèm theo đó là khả năng phóng to thu nhỏ trong cũng như tăng độ mượt khi kéo trang.
Opera Mini Next có nhiều phiên bản cho các dòng máy khác nhau, nó hỗ trợ cả iOS, Android lẫn BlackBerry và SymbianOS.

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
Vậy là opera vẫn tiếp tục phát triển opera mini next song song với operamini roài:D

Radium

Moderator
các bác cập nhật nhanh quá. Hi vọng bản này sẽ kéo mượt hơn

Khoaaaa

Active Member
Riết rồi củng wen cái next này,giờ lên pda toàn bằng omn,uc chịu với cái gd hybrid

hunghg

Member
Trích dẫn: "Đặc biệt trong bản mới này thì chất lượng hình ảnh cũng được cải thiện đáng kể, kèm theo đó là khả năng phóng to thu nhỏ trong cũng như tăng độ mượt khi kéo trang."
Nó có thấy phóng to thu nhỏ được đâu bạn.Chỉ thay đổi cỡ chữ thôi,phóng to thu nhỏ bằng hai ngón tay như ở Opera mobile thì mới hoàn hảo.

hunghg

Member
Dùng khi đi đây đó hợp lý,đỡ tốn dung lượng.

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
trước h mình vẫn xài opera mini kể cả cái bản 4.3 thời tiền sử \-/

hieuna

uc giờ chỉ để lên tinh tế,cho nhanh ,còn lại omn với defau hết,face thì nhanh nhưưng kém

Mình lên Opera là chính, tiết kiệm dung lượng, nhanh. Mặc định chán phèo

kimcy1992

Member
UC có một số tính năng khá hay nhưng dùng thì chán, dùng được lúc lại quay về với opera yêu dấu

duylinh27884

Moderator
UC có một số tính năng khá hay nhưng dùng thì chán, dùng được lúc lại quay về với opera yêu dấu

Mìh cũg như bạn,từ hồi dùg symbian tới giờ toàn opera mà phang,uc nhah thật nhưg mìh lại ko thích cách dàn trag của nó :(

ngochuyhlv

Opera Mini và Opera Mini Next có gì khác ko vậy mấy bạn. Trước giờ mình dùng Mini. Mới down Next về thấy chỉ khác icon thôi. Ko hiểu cho lắm.

hieuna

Opera Mini và Opera Mini Next có gì khác ko vậy mấy bạn. Trước giờ mình dùng Mini. Mới down Next về thấy chỉ khác icon thôi. Ko hiểu cho lắm.

Operamini Next là một dạng beta của Operamini. Sẽ thử nghiệm các tính năng mới, nếu người dùng phản hồi tốt thì sẽ đưa vào Operamini phiên bản tiếp theo