• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile v12.00(2143)& Opera Mini Next 7.00(28965) s60v3v5^3 - Cập nhật

Dragon459

Manager
Opera Mobile v12.00(2143)& Opera Mini Next 7.00(28965) s60v3v5^3
Trình duyệt Web quen thuộc bản cập nhật
[27-02-2012]

Hôm nay Opera cập nhật lên phiên bản version 12.00(2143) với thay đổi từ cách quản lí các trang web thu nhỏ.Thay vì bạn nhấn giữ 1 tap thu nhỏ từ trình quay số nhanh thì bây giờ opera đưa về nút quản lí
kKhi bạn nhấn giữ thì sẽ hiện chức năng xóa mà k còn chức năng edit
Bổ sung bookmark symbian
Cải thiện chức năng duyệt web tăng tốc độ duyệt web nhanh hơn 50% so với phiên bản trước
Nén dung lượng trang web nhỏ xuống hơn 70% - Giúp tiết kiêm dung lượng data
Lưu các trang web để xem offline sau này.Chức năng này mình chưa test được
Tỷ lệ khung hình được cải thiên.
Tối ưu hóa khi kéo trang và phóng to trang web
Hõ trợ bổ sung các thao tác cho các thiết bị cảm ứng đa điểm.(V5 ngậm ngùi)
và thêm vài thay đổi khác
...
Hình ảnh phần mềm

c61c4776acc7063ccbb5297454d2f53e_41402688.superscreenshotx60031.jpg
87e41699baa8108ac64ee6d825fc7e1f_41402693.superscreenshotx60032.jpg
4876f576fd7a52291bd6e1e09f597b27_41402695.superscreenshotx60033.jpg

Link download

Opera Mobile v12.00(2143) s60v3v5^3

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

V5 không đa điểm tiếc nhỉ nhưng biết sao giờ phần cứng yếu quá mà =( chừng nào mới ra mjnj nhỉ mobj nặng kinh

yamoto08

mình vẫn cài cả 2 phiên bản, nhiều trang không thể dùng được operamini, web trường mình là ví dụ :D

foreverthuy

cai này so với opera mini 6.5 có tốn nhiều dung lượng không hả Rồng? Trước đây mình có kinh nghiệm thương đau là dùng bản mobile 11 một tháng hết gần 500.000 tiền mạng nên khiếp thằng này lắm. Mình vẫn nghi là không đến mức như thế vì mình cũng chẳng down gì nên cũng không trả cước lun. hì hì:D

Dragon459

Manager
cai này so với opera mini 6.5 có tốn nhiều dung lượng không hả Rồng? Trước đây mình có kinh nghiệm thương đau là dùng bản mobile 11 một tháng hết gần 500.000 tiền mạng nên khiếp thằng này lắm. Mình vẫn nghi là không đến mức như thế vì mình cũng chẳng down gì nên cũng không trả cước lun. hì hì:D
Chỉ 1 từ : "vãi":O
toàn dùng máy tính.còn điện thoại thì chỉ lướt lúc cấp bách hoặc ngồi trên lớp nên chả quan tâm cước phí
Ở nhà thì cứ wifi mà nã

saccerwin

mình thì lần đầu tiên chơi thằng operamobile này đây...test thử ra sao...mà sao file gần 8m nặng hơn operamini lun...không biết có vip hơn thằng kia hông...;;)..ủa mà cái ảnh bị gì thế rồng....không thấy ảnh ah

jack_hunter97

Thử load lại VÀI lần là được hình thôi , mobj thì load giống như pc nên sẽ nặng ram + tốn tiền cái này chỉ có lợi là tải mấy trang đếm ngược thôi

Bomtay2835

mình hay dùng đt,k suốt ngày luôn:)) nên sài opera mini thôi.opera mobile k chơi ^^~

joekwan

Mình thấy nhược điểm của bản này ở chỗ khi nhập liệu xong là chạy luôn. VD như lúc đăng nhập trên các trang web, vừa nhập xong tên ID chưa kịp nhập mật khẩu là nó load rồi. Xong rồi báo sai mật khẩu, thiệt bực mình.

Dragon459

Manager
Mình thấy nhược điểm của bản này ở chỗ khi nhập liệu xong là chạy luôn. VD như lúc đăng nhập trên các trang web, vừa nhập xong tên ID chưa kịp nhập mật khẩu là nó load rồi. Xong rồi báo sai mật khẩu, thiệt bực mình.
vậy thì bạn có thể nhập xong Use rồi ấn nút "x" ở thanh tác vụ ấy.xong rồi tiếp tục nhập pass. :p

@Mod NTV_79: Sao mod lại sửa tên topic vậy? trong topic có cả Opera Mini Next 7.00 sao mod lại sửa lại chỉ còn Opera Mobile v12.00 ? ;;)

Chỉnh sửa cuối:

staythesame7487

sao check trên trang chủ của opera vẫn thấy bản 6 dành cho s60v5 thôi mà! còn bản 7 chỉ dành cho iphone, ipad thôi.

kenls

Dùng tốt....
Nhưng mà sao cái opera mini kéo trang giật giật :((

huuthuan1004

Dạo này sao mình ko down được mediafire bằng opera mini, các bạn có ai bị ko chỉ mình cách khắc phục với.