• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OperaMini 6.0 Phiên bản Việt hóa

ocotien

OperaMini 6.0 Phiên bản tiếng việt

Trên trang chủ m.opera.com đã xuất hiện phiên bản OperaMini 6.0 hỗ trợ(S60 2nd Edition) Tiếng Anh,cải thiện tốc độ khởi động và thoát rất nhanh không bị trắng màn hình như UC.Vào internet tuyệt vời.Mình đã đưa file ngôn ngữ locale-ri.rsc Việt vào để chuyển hoàn toàn sang ngôn ngữ tiếng việt.Mời các bạn cùng trải nghiệm phiên bản OperaMini 6.0 S60 2nd Edition dao diện tiếng việt.
Fonts GDR nhẹ hiển thị tốt tiếng việt
[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=344950&d=1304337905[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Chủ Topic hãy Update lại Linkdown cho bài viết nhé!Trên Diễn đàn đã kiểm tra Linkdown này rồi nó không Download được!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
Bây giờ chủ Topic đã Up lại Linkdown.Để thuận tiện cho các bạn Download mình Up dùm luôn chủ Topic File đính kèm,các bạn lên đầu trang hoặc phía dưới bài viết này để Down nhé!!!;;)

Mutaibeo

Đề nghị sửa tên topic.Pm này opera hỗ trợ mấy chục ngôn ngữ,trong đó có tiếng Việt.Chủ topic nói đã đưa file locale-ri.rsc Việt vào là không đúng.Vì nó đã có sẵn trong pm.

Trannguyenhoang

Đề nghị sửa tên topic.Pm này opera hỗ trợ mấy chục ngôn ngữ,trong đó có tiếng Việt.Chủ topic nói đã đưa file locale-ri.rsc Việt vào là không đúng.Vì nó đã có sẵn trong pm.

Yes, hôm trước thấy post bản của Nguyễn Đức Lượng, nếu đúng bản đó thì xin thưa là NĐL có post bản opera tiếng việt nhưng ko fải là việt hóa. NĐL có nói chỉ lược bỏ những ngôn ngữ khác chỉ còn lại tiếng việt thôi, ý kiến bạn này chuẩn nè

ocotien

Bạn nói cũng có phần đúng trong trang chủ m.opera.com chỉ có phiên bản OperaMini 6.0 S60 2nd Edition Tiếng Anh,tải về cài đặt vô máy chỉ có tiếng anh thông dụng S60 2nd Edition,chưa tim thấy chỗ nào tải bản tiếng tiệt cả đúng không?OperaMini 6.0 =722kb chẩn có hỗ trợ 39 ngôn ngữ.Con bản mình đưa lên có giản lược đi 38 ngôn ngữ không cần thiết cho nhẹ OperaMini 6.0 _Vi=601kb.Dùng sisboom bung gói ra là thấy ngay 39 ngôn ngữ bạn ah.Tuy không trực tiếp việt hóa vi trong đó đã có file OperaMini_Vi.mở Folders ra sẽ có tập tin locale-ri.rsc=7.92kb.Minh phải di chuyển tệp locale-ri.rsc vào thư mục cài đặt sistem/apps/OperaMini và xóa các ngôn ngữ không cần thiết đi.Dùng sisboom đóng gói lại đó bạn.hihii CÓ ĐÚNG NHƯ MÌNH NÓI ĐƯA(Mình đã đưa file ngôn ngữ locale-ri.rsc Việt vào để chuyển hoàn toàn sang ngôn ngữ tiếng việt) KHÔNG BẠN.THEO MÌNH TRÊN TRANG CHỦ OPERA CHƯA ĐƯA RA BẢN OperaMini 6.0 S60 2nd Edition Tiếng Việt theo cách Downloads thông thường và cài đặt để có dao diện tiếng việt thì bằng cách này hay cách khác(CAN THIỆP KỸ THUẬT) cũng vẫn gọi là việt hóa chứ bạn sao lại phải yêu cầu đổi tên topic.hihi.Sớm muộn thì trên trang chủ m.opera.com cũng sẽ có bản OperaMini 6.0 _Vi S60 2nd Edition hỗ trợ tiếng việt như mấy bản JAVA MIDI thôi,mình là dân việt không hiểu tiếng anh mấy tìm cách chuyển tiếng việt dùng cho khoái bạn nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Mutaibeo

Mình thấy bạn nói vẫn chưa chuẩn lắm.Bản trên trang chủ opera hỗ trợ 39 n.ngữ chứ ko phải bản tiếng anh.Việc khi cài đặt lại chỉ ra tiếng anh là vì pm này tự nhận dạng ngôn ngữ va code của máy từ đó nó sẽ chọn n.ngữ theo máy.S60v2 của chúng ta chưa đc nokia hỗ trợ Việt ngữ nên đương nhiên pm sẽ ko thể nào chọn TV cho chúng ta dùng rồi.

ocotien

Bạn nói cũng có lý đúng,chuẩn luôn,vậy máy nokia s60v2 tiếng anh không thể chuyển ngôn ngữ OperaMini 6.0 S60 2nd Edition sang việt rồi,ta phải làm theo cách của mình mấy hiển thị dao diện menu tiếng việt hihihi

Mà v2 sysbian không có tiếng việt hỗ trợ các đời máy chạy hệ điều hành này,chắc chỉ có v3 hỗ trợ fonts và ngôn ngữ việt thôi,mình biết it đời máy nếu nói sai mong các mod chỉ giáo.?.....

tnhoanglong

Bác ocotien ơi! Cho em hoi cái. Theo bác thì bản opera đây là bản tiẽng việt phải không? Sao em cài vào máy vân bị lỗi font (em đã cài font Tv trứơc rồi) ? Em đang dùng n7610. Em phải làm thế nào đế khắc phục tình trạng này?

ocotien

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

Operamini 6.10VI.sis

Đã có phiển bản cải tiến tốc độ duyệt internet operamini 6.10 en,mình dùng một số thủ thuật đưa fine ngôn ngữ Operamini_VI vào khi cài đặt vào sysbian tiếng anh có luôn tiếng việt rât dễ dùng.Với phiên bản này đã cải tiến được ở chế độ tải ứng dụng jar,giờ đây opera mini 6.10 có thể xứng tầm ucwep về công cụ tải dữ liệu jar.

Và fonts tiếng việt
DownloadsFonts s60v2 vn.sis

Chỉnh sửa cuối: