• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ovi Maps Racing - đua xe trên bản đồ định vị từ Nokia

jimmy_mei

Ovi Maps Racing by RedLynx

Nokia vừa giới thiệu một trò chơi 2D mới dành cho di động, thuộc thể loại đua xe ôtô mang tên Ovi Maps Racing. Nghe qua thì không có gì gọi là chú ý nhưng trên thực tế nó lại cung cấp cho người chơi một trải nghiệm hoàn toàn mới lạ. Nó cho phép người dùng sử dụng dữ liệu bản đồ của các thành phố được cập nhật trên ứng dụng định vị Ovi Maps (phát triển bởi NAVTEQ) để tạo lập các đường đua theo ý thích của mình. Nó được phát triển và cập nhật bởi nhóm lập trình RedLynx.

[video=youtube;R6V-iCSFcnw]http://www.youtube.com/watch?v=R6V-iCSFcnw[/video]

link :http://www.box.com/s/q80ceiit2mm2urjxvsf5

Nguồn Nokia

Last edited by a moderator:

o0Bdra0o

Chơi tốt trên 5800 bạn à, mình tải về từ Ovi chơi rồi nhưng mà cái đoạn cua mà có 2 hồ nước 2 bên khó quá toàn bị rơi xuống nước =))

Zenki

Super V.I.P
Một phong cách mới lạ rất phá cách :D Ước gì trên iPhone cũng có kiểu Game thế này :p

Jackdao

Vậy cái này có yêu cầu kết nối internet ko nhỉ, hay nó đua ngay trên mạng offline của ovimap đã load sẵn rồi

M

mousekid989

Guest
Vậy cái này có yêu cầu kết nối internet ko nhỉ, hay nó đua ngay trên mạng offline của ovimap đã load sẵn rồi

Có 2 chế độ: Online và offline. Cả 2 chế độ đều đã có map load sẵn. Cái khác biệt giữa online và offline là:
- Offline: bạn đua và nó ghi kỉ lục của bạn, sau này bạn sẽ tự đua với chính kỉ lục của bạn ( có 1 chiếc xe ghost chạy - là xe bạn chạy có kỉ lục ngắn nhất)
- Online: bạn đua và sẽ so sánh với mọi ng đã chơi vòng đua đó, nếu trong top thì tên bạn sẽ lên bảng. Chỉ có vậy thôi
Nói chung, chơi offline là tốt, vì chơi online mà bằng wifi thì hơi tốn pin, vì bản thân game này đã ngốn pin khá nhiều.

phongialam

Trò nỳ mình tải về từ OVI rùi but chơi thấy chán wá nên de le te lun rùi, nếu bạn là fan of game đua xe thì thấy trò này dở tệ, góc nhìn từ trên xuống, rất khó điều khiển khi bo cua, hơi lỡ tay tí là xe quay 360 o, ý kiến cá nhân of mình là trò này k đáng chơi, còn dở hơn cả gam Alpha mặc định sẵn trong máy, chắc tại là hàng free trên OVI nên vậy

M

mousekid989

Guest
Trò nỳ mình tải về từ OVI rùi but chơi thấy chán wá nên de le te lun rùi, nếu bạn là fan of game đua xe thì thấy trò này dở tệ, góc nhìn từ trên xuống, rất khó điều khiển khi bo cua, hơi lỡ tay tí là xe quay 360 o, ý kiến cá nhân of mình là trò này k đáng chơi, còn dở hơn cả gam Alpha mặc định sẵn trong máy, chắc tại là hàng free trên OVI nên vậy

Bạn nói thế này chắc ko phải là fan của đua xe, nếu có thì cũng chỉ là newbie. Trong đua xe phân biệt rất rõ ràng: 2D và 3D. Trong mỗi loại thì chia ra là góc nhìn thứ nhất (giống như đang lái xe), góc nhìn sau xe, góc nhìn từ trên xuống. Bạn đòi hỏi 1 game đua xe trên mobile quá cao.
1 game đua xe pro thì cần phải có: phím cần số, phím ga, phím thắng chân, thắng tay.
Nói chung ovi racing map này thì chơi cũng ok, nhớ lại thời ngày xưa chơi đua xe bằng máy điện tử thẻ.

phongialam

Bạn nói thế này chắc ko phải là fan của đua xe, nếu có thì cũng chỉ là newbie. Trong đua xe phân biệt rất rõ ràng: 2D và 3D. Trong mỗi loại thì chia ra là góc nhìn thứ nhất (giống như đang lái xe), góc nhìn sau xe, góc nhìn từ trên xuống. Bạn đòi hỏi 1 game đua xe trên mobile quá cao.
1 game đua xe pro thì cần phải có: phím cần số, phím ga, phím thắng chân, thắng tay.
Nói chung ovi racing map này thì chơi cũng ok, nhớ lại thời ngày xưa chơi đua xe bằng máy điện tử thẻ.

mình thấy trò này còn dở hơn cả trò Road Race của điện tử xài băng ngày xưa nữa, vì góc nhìn không linh hoạt, từ trên xuống và chỉ chết một chỗ, có khi xe chạy từ fải wa trái, rồi wẹo fải cái thành ra chạy từ dưới lên trên, rùi quẹo cái nữa thì là từ trái wa fải, nếu góc nhìn xoay linh hoạt theo hướng xe thì sẽ hay hơn.... k fải mình đòi hỏi quá cao mà bạn hãy đọc kỹ lại, đó chỉ là ý kiến cá nhân of mình thôi

jimmy_mei

Hì, vì đây là game đầu tiên theo thể loại áp dụng thực tế vào game nên khó tránh còn nhiều thiếu sót. Tuy game không được hay( theo ý kiến của bạn chứ mình cảm thấy game cũng khá thú vị :p) nhưng sẽ là nền tảng để sau này nokia sẽ phát triển dòng game giống như vầy, lúc đó sẽ hay hơn ;;)

anhky

Game này cung bt giống như game đua xe 2D khác, thậm chí còn dỡ hơn nữa ^.^, nhưng đăc biệt là game dùng bản đồ Ovi map, bản đồ chụp thực tế từ vệ tinh, nên đua trong game như đang chay trên senten thực ^.^

Medkid

Một phong cách mới lạ rất phá cách :D Ước gì trên iPhone cũng có kiểu Game thế này :p
nhìn thì thấy vậy chứ không bằng mấy game đua xe của iphone đâu, lắc qua lắc lại, bẻ lái , vvv...v.. chỉ được cái là bản đồ thôi. Với lại điều khiển đúng là khó thật, hồi nãy chơi thử cứ bị chạy ra khỏi đường rồi quay vòng vòng hoài :))

Lori_hd

OVI Maps Racing là trò chơi cho Symbian S60 phiên bản thứ 5 thiết bị cảm ứng màn hình điện thoại di động. OVI Maps Racing trò chơi được phát triển và xuất bản bởi Nokia đua xe trên đường đua đạt được thời gian nhanh nhất. Các mũi tên trên đường cho thấy sự chỉ đạo theo dõi. Lần lượt mũi tên màu vàng bên cạnh hướng dẫn bạn xung quanh các góc. Có nhiều mô hình xe hơi khác nhau để lựa chọn

bản down về là 8,5mb nhé
link :http://www.box.com/s/q80ceiit2mm2urjxvsf5

Last edited by a moderator: