• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

littlehope

Em đang xài con P1i , cứ sau khi ko sử sụng vài h , đại khái là tối ngủ để đến sáng thì sẽ ko nhận cuộc gọi và tn dc ( thuê bao quý khách vừa gọi tạm thời ko liên lạc dc ... ) . Cột sóng hiện trên máy vẫn bình thường . Thử chuyển wa flight mode thì bị treo máy . E cũng đã master reset và update lại thử nhưng cũng ko có kết wa . Ai đã từng gặp wa vụ này giúp e 1 tay với ạ , thx rất nhiều !

tommynguyen1961

Có thể do cái sim của bạn đã bị dơ mấy cái trấu ở dưới chân.
Cách khắc phục là bạn tháo sim ra và lau sạch mấy cái chân đồng rồi lắp sim vô lại.
Chúc bạn thành công.

littlehope

ah , wen nói , e cũng đã thử đổi sim rùi , còn máy thì chưa xài dc 1 tháng nữa ...

littlehope

Máy mới mua thì đem đi bảo hành.

Posted via Mobile Device

hì , chuyện đó thì e biết , nhưng nếu mình tự khác phục dc thì thĩ hơn .đem ra bảo hành nó giữ máy lâu , mà lắm khi nó cũng làm như mình rồi ko thèm test đã trã máy . hic

fantomat2005

con P1i của em cũng bị triệu chứng gần như vậy. Nhưng khoảng vài ngày mới bị không gọi và nhắn tin được, bấm gọi nó cứ chạy mãi mà không kết nối được, cong gửi tin nhắn thì không thấy bên kia nhận kiểm tra thì thấy nó lưu tin nhắn ở outbox. Các chức năng khác vẫn dùng bình thường. Máy mới mua được 1 tháng hàng công ty, dã dùng mấy sim đều bị như thế. Bác nào biết chỉ hộ em cái

halogen

bệnh này không đơn giản như các bác nghĩ đâu nhé.đây là triệu chứng khởi đầu của những bệnh nặng.Nếu còn bảo hành nên đi mau...

littlehope

bệnh này không đơn giản như các bác nghĩ đâu nhé.đây là triệu chứng khởi đầu của những bệnh nặng.Nếu còn bảo hành nên đi mau...

Đúng là khổ thật , mua máy mới mà còn bị vậy , ko bít đem bh nó có làm cho ra hồn ko , hay cũng đi chạy flash lại rồi trã máy đây nữa ...

zerolenovo

máy p990i của em cũng bị vậy đó. ko biết bị gì nửa đả up fiw nhiều lần mà cũng y như vậy. chán thiệt

lungtung

mình nghĩ bạn ra hàng,nếu còn bảo hành lên hãng bắt nó dùng tool chuyên dụng chạy lại firmware là sẽ hết, vì update bằng se update nó không xoá sạch đâu mà chỉ cài đè lên firmwar trong máy thôi, vì vậy sẽ có khả năng xót lại lỗi.

Alex_chan_doi

P1i lỗi ko vào được mạng

P1i của mình trước vẫn vào được web và chat bình thường. Nhưng mấy ngày gần đây lại ko vào web được. Chỉ vào slick chat được. Chả hiểu vì sao.
Lúc vào web nó báo lỗi
Error: Requested content 'wap.vinaphone.com.vn' cannot be accessed. You do not have access to the site.
Các bác giúp với.

duchuup1i

các bác ơi làm ơn cho em hỏi, máy em đang xài rất tốt.tự nhiên em chép mấy bài hát mới vào thẻ nhớ để nghe.lúc đầu vô nghe mấy bài mới tư nhiên máy bị đứng.em thoát ra vô lại thì máy hát nhạc bình thường...nhưng hát dc 1 lúc thì máy tự nhiên đứng..rùi bị đứng 1 hồi lâu...sau đó tất cả những dữ liệu trong thẻ nhớ đã biến mất hết..bây giờ sao e thấy P1i chạy trở nên chậm wa'.với lại em muốn cài lại mấy pm đã cài lúc trước thì k dc(nó báo upgrade bị lỗi)..nhưng cài pm nào lúc trước chưa cài thì cài dễ dàng..các bác làm ơn giúp em với máy em bị j vậy..

Son_Nguyen

các bác ơi làm ơn cho em hỏi, máy em đang xài rất tốt.tự nhiên em chép mấy bài hát mới vào thẻ nhớ để nghe.lúc đầu vô nghe mấy bài mới tư nhiên máy bị đứng.em thoát ra vô lại thì máy hát nhạc bình thường...nhưng hát dc 1 lúc thì máy tự nhiên đứng..rùi bị đứng 1 hồi lâu...sau đó tất cả những dữ liệu trong thẻ nhớ đã biến mất hết..bây giờ sao e thấy P1i chạy trở nên chậm wa'.với lại em muốn cài lại mấy pm đã cài lúc trước thì k dc(nó báo upgrade bị lỗi)..nhưng cài pm nào lúc trước chưa cài thì cài dễ dàng..các bác làm ơn giúp em với máy em bị j vậy..
Đang nghe nhạc bt mà máy bị đứng, sau đó dữ liệu trên thẻ nhớ biến mất hết thì chắc chắn thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi, bạn thử thay thẻ khác vào xem sao. Trước mình xài con N95 cũng bị vậy 1 lần, thay thẻ nhớ khác vào thì lại OK. Còn vấn đề kia thì nếu máy bạn chạy chậm, ko cài lại được những pm cũ thì cách tốt nhất là nên format máy & up lại firmware cho máy sạch sẽ hẳn là lại ngon lành ngay thôi, mình cũng mới chuyển sang xài P1i được 1 tgian thấy chạy nhanh lắm, ko hề chậm. Mà P1i của bạn đã up lên firm mới nhất chưa vậy?

duchuup1i

mình k bít up firm.thẻ nhớ của mình bây giờ xài lại bình thường rùi...nhưng thấy máy chạy chậm wa.

XiaoGui

mình k bít up firm.thẻ nhớ của mình bây giờ xài lại bình thường rùi...nhưng thấy máy chạy chậm wa.

up fw trong diễn đàn đã nói rất nhiều ròi,bác chịu khó tìm lại rồi thực hiện theo hướng dẫn là được.

@:Chào cả nhà,sau 1 thời gian em không thể vào được diễn đàn vì 1 số lí do kĩ thuật. Giờ em đã trở lại. CHúc mọi người vui vẻ,hehe

thaiminh40

Bạn thử chuyển CDA sang Generic World 2 xem Mình đang dùng thấy GW2 sử dụng sóng gió khá ổn định.Mình xài mobi thỉnh thoảng gọi vẫn tự out như thường. Có một vấn đề sau khi đổi máy là không tự tải về cài đặt GPRS và MMS được dù đã up FW tới 3 lần. Lúc trước dùng con chính hãng thì không bị.
Không hiểu nổi