• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P500- Làm thế nào để gửi và nhận MMS

zolahn

Mình mới mua cái p500, đã cài đặt đầy đủ các thông số để sử dụng 3g và mms, nhưng ko hiểu sao chỉ vào đc web mà ko thể nào nhận và gửi MMS đc, nếu có ng send mms cho mình thì nó sẽ báo là phải vào cái trang album.viettelmobile.com.vn để xem mms, thế mới buồn chứ, mò mấy ngày ko ra cách nào để sử dụng mms trên p500 này, bác nào biết xin chỉ giùm, thanks

THCN

Xem lại dịch vụ mms bạn đã đăng ký với Viettel chưa nhé!

zolahn

ơ, đăng ký rồi mà, cái đó nó đi kèm với gói mobile internet mà

ThanhTungHT

Active Member
Chưa cài cấu hình mạng mms bạn à.....
Khi đăng kí 2G hay 3G có 3 tin nhắn cấu hình.... Bạn phải lưu nó vào máy....

zolahn

hic, làm đủ các thủ tục đó rồi bác ah, khởi động lại cả máy mà vẫn ko đc

truong7610

hiện giờ thi P500 vẫn còn là một sản phẩm mới nên chưa có ai vọc tới mms đâu pro ạ.Mình cũng đang xài 3m nó nhưng cũng ko biết làm sao nữa,vài bữa nữa tìm hiểu rùi chia sẻ cùng pro sau

p1234567890

Chào!

Tôi vẫn sử dụng MMS bình thường mà.
Các bạn đăng kí và cấu hình theo hướng dẫn của tổng đại.
Sau đó vào trình soạn SMS chọn phím cứng Menu(Phím bìa bên trái). Sau đó chọn Add Subject, sau chọn phím Menu chọn Attach, sau đó bạn add file cần gửi rồi bấm Send bình thường là được.

Thân!