• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Palm Tungsten E ko khởi động được

Status
Không mở trả lời sau này.

minhlamdr

Banned
Tình hình là e có 1 con Tungsten E để lâu ko dùng, nay lấy ra thì mở ko lên, chỉ lên khi cắm cục sạc zô mà thui.
Có ai bít thì chỉ e cách sửa với.

kookyky

Tình hình là e có 1 con Tungsten E để lâu ko dùng, nay lấy ra thì mở ko lên, chỉ lên khi cắm cục sạc zô mà thui.

Như vậy là bị cục pin rồi, tốt nhất là nên thay pin mới, còn phục hồi theo cách đã hướng dẫn trong diễn đàn thì xài một thời gian cũng sẽ bị lại thôi (nếu tài chánh kô cho phép thì phục hồi lại xài đỡ đi thôi.) Chúc may mắn.
KKK

MrTrung

Như vậy là bị cục pin rồi, tốt nhất là nên thay pin mới, còn phục hồi theo cách đã hướng dẫn trong diễn đàn thì xài một thời gian cũng sẽ bị lại thôi (nếu tài chánh kô cho phép thì phục hồi lại xài đỡ đi thôi.) Chúc may mắn.
KKK

Bạn Kookyky nói cũng đúng nhưng mà cũng không ngoại trừ máy bị ẩm nên ko chạy đc. bạn lấy máy sấy sấy thử xem ;;) ;;) ;;) ;;) Nếu cũng không đc thì chắc là do Pin như bạn Kookyky đã nói :) :) :) :) :) :)

Mình cũng đã có lần gặp phải máy giống như vậy đấy. Mượn của bạn về dùng mà hết pin không sạc được. Mình sạc lại bằng sạc đa năng để kích nó lên thì về sau lại dùng được. Nhưng nếu có thể thì bạn nên mua cục pin mới đi. Chứ kích pin kiểu đó hoài chắc cũng không ổn đâu. Dùng tạm thì được thôi

minhlamdr

Banned
các bác cho e xin cái link để phục hồi gì đó đi. e tìm mãi trong diễn đàn mà ko ra.
mà e cũng chẳng thấy chỗ nào để gỡ cục pin ra nữa. toàn bộ máy có vỏ là hợp kim mà. hix.

minhlamdr

Banned
cho e hỏi 1 câu chuối: làm sao gỡ cục pin ra được vậy? tại vì e thấy hình như nó dính chặt zô máy mà, đâu có gỡ ra dc.

Status
Không mở trả lời sau này.