• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PAPAGO! Vietnam - Dẫn đường bằng tiếng Việt

chipag

Các bạn đã sử dụng PAPAGO thì thử cái này nhé. Mình lấy phần dẫn đường tiếng Việt trong VietMap chuyển đổi định dạng, bỏ bớt một số file để đưa sang sử dụng trong PAPAGO.

Các bạn tải file VoiceMY phía dưới. Sau đó vào iphone đường dẫn : Var/mobile/Applications/XXX/PPG!VNPRO.app/Navi/Sounds/ Xóa cái VoiceMY (Hoặc đổi tên để dự phòng) Sau đó chép cái VoiceMY đã tải về vào đó.
Mở PAPAGO trên iphone lên. Vào Setting, chọn Voice TypeMalay để nghe dẫn đường bằng tiếng Việt.
Các bạn vào Mylist chọn một vị trí, chọn navi, sau đó chọn Menu, chọn Routing, chọn Function, chọn Simulation để nghe dẫn đường thử nhé.

Nếu các bạn muốn để mặc định dẫn đường bằng tiếng Việt thì chép các file trong VoiceMY vào VoiceEN nhé (Xóa các file trong VoiceEN trước)

http://www.mediafire.com/?2yjkqzhmtjk

Chỉnh sửa cuối:

chipag

Bạn chọn Menu, phía góc dưới bên phải là Routing, tap vào đó sẽ ra cái bản đồ dẫn đường. Tap vào Function ở phía dưới màn hình (ở giữa), sẽ thấy được Simulation.

Chỉnh sửa cuối:

khanhhung1

sao phần mền nay mình vào cứ bị thoát ra khong a!có ai chỉ mình được không!mình sai 3g lock !cài vào thì được nhưng vào chương trình cứ bị thoát ra

langbianiam

Cám ơn bạn đã share, nhưng mình đã làm theo bạn rồi mà không có phát tiếng Việt. Mình làm mặc định trong folder VoiceEn nhưng cũng không được
Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn
Thanks a lot

chipag

Cám ơn bạn đã share, nhưng mình đã làm theo bạn rồi mà không có phát tiếng Việt. Mình làm mặc định trong folder VoiceEn nhưng cũng không được
Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn
Thanks a lot

Bạn thử xóa hết các file trong VoiceEN, xong chép trở lại xem sao (Chỉ chép các file thôi đừng chép cả thư mục vào). IP phải để ở chế độ chuông nhé!

vthnhon

Đã có bản 6.3 sáng nay.Mình up rồi - trên 400mb luôn lận đấy.Chaỵ mượt hơn nhiều - Giao diện thì đẹp y như các bản của sin hay malay vậy.Dữ liệu thì rất mới - hình ảnh 3D rất nét .Nói chung bản 6.3 chỉ nâng cấp cho thêm cái ENVI-Data tới 291mb lận

Chỉnh sửa cuối:

fakahaka

máy mình cài chương trình này rồi
mà sao thấy nó bắt sóng GPS yếu wa mình đang ở Q3 mà nó cứ dửng dưng ở Q1 hix ngồi chờ cả nữa tiếng cũng ko thấy nó động đậy hay nhuc nhich gì hết
các bạn xài có kinh nghiệm thì giúp mình làm sao để em nó bắt sóng tốt và chỉ đường khi mình đang chạy trên đường vì mình hay đi tỉnh thấy các bạn nói chương trình có cả báo bắn tốc độ là ghiền rồi
mà mình thì khi chạy xe mở lên thì chỉ thấy đứng 1 chỗ hix hix
làm ơn giúp mình máy mình xài là 3g 8g

vip_boy963

Bạn ơi hướng dẫn mình sơ qua cách sử dụng PAPAGO đc ko ?? Như cách tìm 1 đường và cách xác định vị trí hiện tại của mình chẳng hạn ?!!

doananhtai

máy mình cài chương trình này rồi
mà sao thấy nó bắt sóng GPS yếu wa mình đang ở Q3 mà nó cứ dửng dưng ở Q1 hix ngồi chờ cả nữa tiếng cũng ko thấy nó động đậy hay nhuc nhich gì hết
các bạn xài có kinh nghiệm thì giúp mình làm sao để em nó bắt sóng tốt và chỉ đường khi mình đang chạy trên đường vì mình hay đi tỉnh thấy các bạn nói chương trình có cả báo bắn tốc độ là ghiền rồi
mà mình thì khi chạy xe mở lên thì chỉ thấy đứng 1 chỗ hix hix
làm ơn giúp mình máy mình xài là 3g 8g

Bạn ơi hướng dẫn mình sơ qua cách sử dụng PAPAGO đc ko ?? Như cách tìm 1 đường và cách xác định vị trí hiện tại của mình chẳng hạn ?!!

PAPAGO chỉ định vị bằng GPS bắt từ sóng vệ tinh....

Nếu bạn mở MAPS lên mà chấm xanh định vị nằm đơ ra đó (tức là nó đang định vị bằng AGPS). Không có vòng nhịp loang tỏa thì mở PAPAGO ra là vô ích.. chẳng định vị được gì đâu.
Nếu bạn mở MAPS lên mà chấm xanh có vòng nhịp nhịp loang tỏa (pulsing blue dot) thì lúc đó mới đúng là GPS đã bắt được sóng vệ tinh thì mới hãy mở PAPAGO để định vị...

yeuhoa

cái này chỉ dùng trong SG được thôi à, bạn hướng dẫn thêm cho mọi người đi

huongnhung

Voice Viet chay tot

Bạn thử xóa hết các file trong VoiceEN, xong chép trở lại xem sao (Chỉ chép các file thôi đừng chép cả thư mục vào). IP phải để ở chế độ chuông nhé!

Mình đã làm như bạn hướng dẫn, Voice Viet chay OK. Good! cảm ơn bạn rất nhiều!!=D>

myp990i

Sao lại không có HN nhỉ????? Hà nội 1000 năm mà không được ưu tiên gì cả////

Xin hướng dẫn dùm: Mình muốn tìm đường đi từ nơi này đến nơi khác thì chọn như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

thangQTD

ace nào có thể hướng dẫn mỉnh cách sử dụng không?
muốn đi từ a - b dẫn đường bằng giọng nói thì làm thế nào? mình đã cài chỉ dẫn giọng nói là tiếng việt. thank