• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Parachute Panic - Lính nhảy dù

bad204

Member
Lâu lâu mới viết bài, mang đến cho anh em 1 game hay và nhẹ nhàng đây ( Game Java- 0.5MB ).
Nhiệm vụ của bạn là kick vào những ng lính nhảy dù để bật dù ra, và hạ cánh an toàn xuống những chiếc thuyền bên dưới..
Game có 2 chế độ Easy và Normal
1 Game với đồ họa đơn giản nhưng rất hay và mượt mà.
Check it!

DOWNLOAD HERE

Nếu thấy hay thì THANKS khích lệ tinh thần anh em nhé >:)>:)>:)

shido_katori

Active Member
tui thank đầu tiên nhá, trò này dòm con nít down về cho "má nhỏ" chơi :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ax, bị cái lỗi memory full ko tắt bàn phím ảo dc, hết chơi :(( :((

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member

reset máy or cài lại nhé bạn hiền.tớ xài ngon mà.ảnh tự chụp đó :)

JohnyNguyen

Ui,lần trước hình như cũng hãng này tung 1 game bắn tank trên "giấy" hình như là "tank panic" thì phải,đồ họa trong game nhìn rất ngộ,thanks chủ thớt nhé :D

b0m_lx

flash lại máy :D

JohnyNguyen

Mình có cách khá hay để có thể tắt được bàn phím ảo của game đi mà ko lo bị full memory khi vào quản lý ứng dụng \-/
Thế này nhé,trước hết bạn phải hi sinh tý dung lượng trong ổ C để cài game java cần bỏ bàn phím
Cài xong --> tháo thẻ nhớ ra,vậy là trong quản lý ứng dụng chỉ bao gồm những soft có trên bộ nhớ máy,ko có trên thẻ nhớ :D vậy là ko bị lỗi "full memory" nữa,đảm bảo đó,ko tin cứ vọc thử là biết liền :)) Chỉnh xong rồi thì cắm thẻ nhớ vào dùng bình thường =))

Nguoi_Tuyet

Không cần phải reset hay flash đâu, vào đấy remove khoảng chục ứng dụng là chỉnh được, mình bị vụ này hoài nên có kinh nghiệm rồi

jack_hunter97

cái loi full memory dó thì ban xóa game úng dung bót di ban se hét àh mình cung bi giong ban dó nhung xóa bot di thì ok

JohnyNguyen

Không cần phải reset hay flash đâu, vào đấy remove khoảng chục ứng dụng là chỉnh được, mình bị vụ này hoài nên có kinh nghiệm rồi
Đã bảo hổng phải xóa bớt cái gì đi mà,máy toàn ứng dụng ngon,chẳng muốn xóa cái gì đi cả,game java chỉ chơi 1 thời gian nên cài vào ổ C (java thường ko quá nặng mà :D ) rồi tháo thẻ nhớ ra làm như mình nói ở trên ý,đảm bảo ok 100% :))

b0m_lx

cái loi full memory dó thì ban xóa game úng dung bót di ban se hét àh mình cung bi giong ban dó nhung xóa bot di thì ok
2 bác này chắc cài nhầm còn hơn bỏ sót phần mềm anh em post :D

Mình có cách khá hay để có thể tắt được bàn phím ảo của game đi mà ko lo bị full memory khi vào quản lý ứng dụng \-/
Thế này nhé,trước hết bạn phải hi sinh tý dung lượng trong ổ C để cài game java cần bỏ bàn phím
Cài xong --> tháo thẻ nhớ ra,vậy là trong quản lý ứng dụng chỉ bao gồm những soft có trên bộ nhớ máy,ko có trên thẻ nhớ :D vậy là ko bị lỗi "full memory" nữa,đảm bảo đó,ko tin cứ vọc thử là biết liền :)) Chỉnh xong rồi thì cắm thẻ nhớ vào dùng bình thường =))

nói như vậy thì cần gì tháo thẻ ra
cài luôn vào bộ nhớ máy cho xong đằng nào chẳng dùng đến bộ nhớ máy
em cung toàn cài luôn vào bộ nhớ máy , test xong là xóa
chưa bao giờ gặp lỗi gì :D

JohnyNguyen

Có đọc hết chữ ko vậy :( ngta bảo là bị lỗi "full memory" khi truy cập vào quản lý ứng dụng do cài quá nhiều,ko thể tắt bàn phím ảo để chơi game,mà lại ko muốn xóa bớt ứng dụng trên máy,tui bảo tháo thẻ để khắc phục lỗi trên :( ko biết lại còn tỏ vẻ nguy hiểm

b0m_lx

Có đọc hết chữ ko vậy :( ngta bảo là bị lỗi "full memory" khi truy cập vào quản lý ứng dụng do cài quá nhiều,ko thể tắt bàn phím ảo để chơi game,mà lại ko muốn xóa bớt ứng dụng trên máy,tui bảo tháo thẻ để khắc phục lỗi trên :( ko biết lại còn tỏ vẻ nguy hiểm

đi đâu cũng thấy bác chém em :|

JohnyNguyen

thông cảm nhé,đâu dám chém giết gì đâu,thấy bạn nói sai nên mới pm góp ý thôi :p nói chém nghe tui côn đỗ quá :))

Nói vậy chả hóa tui côn đồ quá :p hổng giám chém giết gì đâu,thấy bạn nói sai nên pm góp ý nhẹ nhàng vậy thui mà :D

b0m_lx

thông cảm nhé,đâu dám chém giết gì đâu,thấy bạn nói sai nên mới pm góp ý thôi :p nói chém nghe tui côn đỗ quá :))

Nói vậy chả hóa tui côn đồ quá :p hổng giám chém giết gì đâu,thấy bạn nói sai nên pm góp ý nhẹ nhàng vậy thui mà :D

vậy bác hay ở box nào để em tránh hix
không cứ bị bác chém hoài mất mặt với anh em quá 8-|

JohnyNguyen

Hìhì,thui,bỏ đi,cùng ae pda với nhau,chú cứ quan trọng hóa vấn đề lên :p chả lẽ tui bảo tui vào tất cả box của 4rum thì chú bỏ pda mà đi ah? :p hêhê,thôi nhé,ko spam ko mod del hết bài cả 2thằng bây giờ :))

b0m_lx

Hìhì,thui,bỏ đi,cùng ae pda với nhau,chú cứ quan trọng hóa vấn đề lên :p chả lẽ tui bảo tui vào tất cả box của 4rum thì chú bỏ pda mà đi ah? :p hêhê,thôi nhé,ko spam ko mod del hết bài cả 2thằng bây giờ :))

nghe đc câu này ấm cả lòng ;;)
bác ở khu nào HN để hôm nào mời bác đi trà đá phát :D

JohnyNguyen

nghe đc câu này ấm cả lòng ;;)
bác ở khu nào HN để hôm nào mời bác đi trà đá phát :D

Có gì cứ gửi vào tin nhắn riêng ý,cứ spam lung tung ở đây mod del hết bài mất :( nhà tui ở Từ Liêm,có gần chùa Thầy ko vậy 8-| gửi tin nhắn riêng nhớ bom_lx :D

nhok_dk

memory full ? đơn giản
Cài game vào ổ C , sau đó tắt thẻ , tháo ra , vào quản lí ứng dụng , tắt bàn phím ảo của game , sau đó lắp thẻ vào , cài lại game đó trên thẻ , nhớ lúc nó hỏi lưu lại các chuơng trình ( hoặc lưu jk` đó ) thì ok , vậy là ổ C ko tốn mà game cũng ko có bàn phím ảo ?
Tuyệt chưa ;;)

JohnyNguyen

memory full ? đơn giản
Cài game vào ổ C , sau đó tắt thẻ , tháo ra , vào quản lí ứng dụng , tắt bàn phím ảo của game , sau đó lắp thẻ vào , cài lại game đó trên thẻ , nhớ lúc nó hỏi lưu lại các chuơng trình ( hoặc lưu jk` đó ) thì ok , vậy là ổ C ko tốn mà game cũng ko có bàn phím ảo ?
Tuyệt chưa ;;)
Chuẩn quá,đúng ý của mình đóa :D hay hơn ở chỗ cài lại game sang thẻ nhưng ko save chèn data cũ của game :D híhí