• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pass Thẻ nhớ MMC - Giúp tôi với

Status
Không mở trả lời sau này.

buixuanson

Mình có 1 cái thẻ MMC 1GB bi người ta lỡ đặt pass cho nên giờ ko sử dụng được nữa . Cắm vào máy tính nó cũng không đọc được . Mình không biết phải làm thế nào .Trong này toàn tài liệu của Sếp không thể vứt bỏ nó đi được. Các Huynh có ai biết cách giải quyết vấn đề này giúp mình với. Mình chỉ cần copy dữ liệu trong thẻ nhớ vào máy tính là được. Cảm ơn mọi người đã đọc

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình có 1 cái thẻ MMC 1GB bi người ta lỡ đặt pass cho nên giờ ko sử dụng được nữa . Cắm vào máy tính nó cũng không đọc được . Mình không biết phải làm thế nào .Trong này toàn tài liệu của Sếp không thể vứt bỏ nó đi được. Các Huynh có ai biết cách giải quyết vấn đề này giúp mình với. Mình chỉ cần copy dữ liệu trong thẻ nhớ vào máy tính là được. Cảm ơn mọi người đã đọc
Lần trước cũng đã từng bị như bạn phải mang ra hàng mất 50k nó mở khoá hộ. HÌnh như bọn nó có phần mềm gì để phá khoá gì đó cũng chẳng rõ lắm. Hix lần sau bỏ luôn pas :D:D:D Thân!!!!

buixuanson

củ khoai quá mình đang đi công tác ở Sơn La. Chằng có tiệm nào làm được. Ai Có cách nào khác giúp mình được không

Hungpdahl

Well-Known Member
Nếu có máy 9210i thì có thể làm được đó,huặc N72 còn không thì bạn phải mang qua của hàng họ làm cho.

chevy

Nếu ĐT có FExplorer thì:
1- tìm file mmcstore trong c:\system\
2- rename thành mmcstore.txt rồi click vào đó, nó sẽ hiện ra pass.
3- vào tools\memory\ rồi remove Pass đó là xong.

hongphuc1983

cách của chevy chỉ có tác dụng với chính cái đt cài pass của cái thẻ đó thôi còn nếu đt khác hoặc đt format rồi thì pó tay chỉ nhờ con 9210 thôi hoặc ra cửa hàng thôi , mình dính 1 cái thẻ roài kết cục là phải bỏ vì dung lượng của nó có 128 :((

hungmazi2

hix hix em có phần mềm bẻ khóa thẻ nhớ nhưng đang ngồi tiệm nét nên ko send đc. có j mai em send cho bác nha.

Anhtoitb

Xin phần mềm Tìm lại Pass của thẻ nhớ

Em đặt pass cho cái thẻ nhớ MMC trên con 7610 của mình nhưng em lại quên mất pass rồi. Hôm rồi 4mat lại máy, khi khởi động nó bắt nhập pass của thẻ nhớ nhưng không biết nên đành nhấn Cancel.
Em biết có phần mềm tìm lại pass cho thẻ nhớ tên là MMCPwd.... cài trên máy và nó tự động tìm lại pass của thẻ nhớ cho mình.
Có bác nào có xin post lên giúp em với.
Em đang cần gấp!
Xin chân thành cảm ơn!

Kojiro

Super V.I.P
Em đặt pass cho cái thẻ nhớ MMC trên con 7610 của mình nhưng em lại quên mất pass rồi. Hôm rồi 4mat lại máy, khi khởi động nó bắt nhập pass của thẻ nhớ nhưng không biết nên đành nhấn Cancel.
Em biết có phần mềm tìm lại pass cho thẻ nhớ tên là MMCPwd.... cài trên máy và nó tự động tìm lại pass của thẻ nhớ cho mình.
Có bác nào có xin post lên giúp em với.
Em đang cần gấp!
Xin chân thành cảm ơn!

PM đó đây bạn.
Pm này phải cài trên máy đặt pass. Nhưng mà nếu 4mat rồi thì cũng bó tay thôi. :(

Anhtoitb

Em dùng cái MMCPwd này rồi nhưng nó vẫn không tìm được pass của thẻ nhớ. Chọn restore nó cứ báo là Failed, lỗi không tìm được pass.
Có lẽ em phải dùng đến con Nokia 9210i hoặc là máy ảnh KTS, hoặc cái đầu đọc thẻ có chức năng format để format lại thẻ nhớ thôi.
Cảm ơn anh em nhiều nhiều!
Tuy nhiên bác nào còn có phần mềm nào nữa thì post tiếp nha!

Kojiro

Super V.I.P
Em dùng cái MMCPwd này rồi nhưng nó vẫn không tìm được pass của thẻ nhớ. Chọn restore nó cứ báo là Failed, lỗi không tìm được pass.
Có lẽ em phải dùng đến con Nokia 9210i hoặc là máy ảnh KTS, hoặc cái đầu đọc thẻ có chức năng format để format lại thẻ nhớ thôi.
Cảm ơn anh em nhiều nhiều!
Tuy nhiên bác nào còn có phần mềm nào nữa thì post tiếp nha!

Theo Kojiro là không có PM nào lấy lại pass khi đã 4mat máy đâu. Vì các chương trình tìm pass (đơn giản là tìm file mmcstore để lấy pass) nhưng sau khi 4mat máy (ổ C) thì không còn file này nên không thể.

Chỉ còn đưa vào 9210i thôi!

Anhtoitb

Thẻ nhớ RS-MMC 256MB loại chân 1 hàng thì thật khó để xử lý trên những điện thoại khác khi bị mất pass. Đã có ý kiến cho là cứ cắm vào N72 rồi format là OK nhưng N72 chỉ hỗ trợ thẻ RS-MMC đến 64Mb mà thôi.
Đối với thẻ RS-MMC 128MB, 256MB (loại chân 1 hàng) mà quên pass muốn 4mat thì chỉ còn cách là cho vào con 9210i, Box chuyên dụng hay máy ảnh KTS có chức năng 4mat để xử lý thôi.

duwenda

Xin phần mềm Tìm lại Pass của thẻ nhớ

Phần mềm MMCPwd có thể lấy lại được pass cho thẻ microSD không bác ? E cũng trường hợp người khac mượn thẻ đăt mã rồi quên mất, bây giờ phải bó tay chưa làm sao giải được! bác nào có chiêu gì hay chỉ e với
Thank bác nhiều nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Phần mềm MMCPwd có thể lấy lại được pass cho thẻ microSD không bác ? E cũng trường hợp người khac mượn thẻ đăt mã rồi quên mất, bây giờ phải bó tay chưa làm sao giải được! bác nào có chiêu gì hay chỉ e với
Thank bác nhiều nhiều!

Nếu thẻ bị đặt pass và máy của người bạn cho mượn chưa 4mat thì bạn có thể làm như sau :http://pdaviet.net/showpost.php?p=141658&postcount=56 (đưa vào máy đặt pass mà làm nhé)

Còn không thì phải ra tiệm thôi! :(

hung66000

Thank bác nhiều nhiều!

Bạn cứ mượn ai 1 cái máy ảnh kTS dùng mà format nhất là máy canon nó format đc hết kể cả thẻ bị lỗi mà pc k format đc . :D:D:D

bocau294

tôi có cách này cũng hay ko biết mọi người đã post chưa:dùng pm quản ly X-plore dùng chức năng "Find" tìm file "mmcstore",tìm được rồi thi sử dụng "hex viewer" nó sẽ hiện ra một bảng chữ thi ngoài những chữ loằng ngoằng ko đọc đc thì ở 1 or 2 dòng cuối cùng của cột bên tay phai chính là code của thẻ(nếu như code của bạn mà dùng kí tự ko phải mặc định của máy thì nó sẽ hiện ra một số chữ ko đọc đc)

bocau294

Dùng X-plore vao C:/ dùng "Find" tìm File "mmcstore", tim đươc rùi thi dùng chức năng "hex viewer" nó sẽ hiện ra khung có 3 cột,ở cột thứ 3 co 2 dòng cuối chính là pass mmc của ban

Status
Không mở trả lời sau này.