• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PC bị bệnh lạ

tooold

1- PC của tôi (chạy win xp sp3) khi cắm USB driver không hiện tên ổ trong phần "my computer."
2- Rõ ràng là bị virus vì khi cắm driver sang máy khác thì vẫn hiện bình thường. Dùng các tiện ích nhw NOD 32, bitdefender, kảpesky đều ko phát hiện thấy máy có virus...
Xin các bác cho vài lời khuyên. CÁm ơn nhiều lắm

vancloudle

Máy của bạn cài bản XP sp3 rút gọn rồi, nó thiếu driver co các thiết bị USB nên không nhận được ổ USB thôi

MinhTien

Well-Known Member
1- PC của tôi (chạy win xp sp3) khi cắm USB driver không hiện tên ổ trong phần "my computer."
2- Rõ ràng là bị virus vì khi cắm driver sang máy khác thì vẫn hiện bình thường. Dùng các tiện ích nhw NOD 32, bitdefender, kảpesky đều ko phát hiện thấy máy có virus...
Xin các bác cho vài lời khuyên. CÁm ơn nhiều lắm

Bạn kiểm tra khi bạn cắm USB ( hoặc thiết bị dùng cổng USB ) vào có báo gì không , nếu không báo thì cổng USB của bạn bị hư chuyển hoặc thay cổng khác .

carrick1984

Cái này theo mình nghĩ là do lỗi phần cứng thôi chứ ko phải tại bản win đâu.Vì tất cả các bản windows thường nhận diện đc hết driver của USB.

blackdoor

Manager
PC của bạn có map ổ mạng nào không?
Bạn phải chuột vào My Computer -> Manage -> Disk Management sẽ nhìn thấy ổ USB của bạn trong đó. Bạn đổi tên ở USB cho khỏi trùng với ổ khác là sẽ nhìn thấy trong Windows Explorer ngay.
Nếu trong Disk Management mà không hiện ổ USB của bạn thì đúng là PC đã không nhận được USB ấy.

camtri

bạn thử vào managediskmen thử đi trong đó chắc có ,nếu không thì usb của bạn bị hỏng rồi

nukamotric

Mấy cái này em cũng muốn ? các bác vài điều này. Máy em mới cài lại win đc 1 thời gian thì lại thấy nó hơi giật giật nên em kô biết bệnh gì, cái này có pải do lỗi của ram kô vậy bác. Vì ổ đĩa em cũng đã cài lại bàng đĩa win mới rồi mà. Có gì các bác cho em ý kiến nhanh nha, nếu kô mắt em cũng giật theo mất

tronggo

Có thể là do dính vius nên máy cảu bac nuka sài kô đc ngon, vì virus hay trốn đâu đỏ chẳng may bác kicks vòa là nó lại bị lỗi như cũ , kể cả trong usb. Cái này mang ra hàng bảo hành bảo người ta cài lại từ đầu làm sáchex ổ là lại ngon ngay ấy mà