• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PC kết nối internet qua HTC Touch HD

PAPILLONK47

Hi all !
Có ai biết cách config để PC có thể sử dụng GPRS của HTC Touch HD (viettel và mobifone đều đã nâng cấp 2.5G) để connect internet được không ?
PC mình cài Vista, connect với HD qua bluetooth (hoặc cable USB) bằng WMDC
Thanks !

resque2

Connect Touch HD to PC qua USB
Mở "Internet Sharing" trong Programs lên
Set PC Connection: USB
Network Connection: <your ISP>
Hit Connect

koloevn80

conect được nhưng đường truyền kém lắm!!! nhận mạng nhưng mà không có khả năng truy cập internet đâu! AE mình chịu khó chờ mạng 3G và HASPD ra đời thôi!!! còn 6 tháng nữa!!! :) :) :)

demax

Bác dùng phần mềm PDAnet 2.0 này đi nhé. Mình dùng rồi rất ok, cài đặt nhanh gọn đơn giản. Cài xong chỉ cần connect là vào net ầm ầm.

Mình dùng mạng EDGE của Viettel thấy nó báo tối đa được 2.4Mb. Gừi một cái mail 1,5Mb mình thấy nó upload lên cũng nhanh lắm. Vào đọc Vnexpress.net thì thấy ngon hơn kết nối Dail up ngày xưa. Nói chung là để chống cháy khi ko có WIFI thì hơi bị ngon lành cành đào.

http://www.4shared.com/file/99613973/fb38453c/June_Fabrics_PdaNet_20__crack.html

Chỉnh sửa cuối:

LangLeYeunguoi

trong những dòng mobile kết nối internet thì HTC HD là đỉnh cao, kết nối rất mạnh, tải rất nhanh . chỉ cần open Internet sharing rui connect la chay ầm ầm :d

phamthaitl

vay có bạn nào biết cách sử dụng internet trên HD qua syzn từ PC không.trước mình dùng các dòng khác như Diamond 2 i900 x1 thì chỉ cần đồng bộ giữa PC và PPC là có thể truy cập trên PPC nhưng dòng HD này nó không kết nối.

doquangduc

Well-Known Member
vay có bạn nào biết cách sử dụng internet trên HD qua syzn từ PC không.trước mình dùng các dòng khác như Diamond 2 i900 x1 thì chỉ cần đồng bộ giữa PC và PPC là có thể truy cập trên PPC nhưng dòng HD này nó không kết nối.
Bác vào connetion/USB to PC/ bỏ cái chọn Enable faster data.... đi là xong.

linhmuc

Có một cách nữa là dùng wifi (đặc biệt hữu ích khi dùng laptop). các bác vào wifi router trên HD và ON lên là xong, chức năng giống như một access point/

P/s: mình dùng ROM V92 của bác Phạm Quang. Thanks bác Quang vì một ROM hay

HoangVanC34

Mình thường dùng thế này: Enable GPRS/3G, cắm cáp USB, khi đó màn hình HD hỏi mình chọn dạng kết nối nào, tick vào Internet sharing->done là dùng vô tư. Theo cảm nhận của mình 3G Vina vào net (chủ yếu đọc báo và check mail) nhanh chả kém gì gói cước Home của VNPT nhà mình vẫn dùng. Còn cái cách dùng wifi mà bạn linhmuc nói cũng được nhưng nhanh hết pin lắm:|

quangtran

Mình thường dùng thế này: Enable GPRS/3G, cắm cáp USB, khi đó màn hình HD hỏi mình chọn dạng kết nối nào, tick vào Internet sharing->done là dùng vô tư. Theo cảm nhận của mình 3G Vina vào net (chủ yếu đọc báo và check mail) nhanh chả kém gì gói cước Home của VNPT nhà mình vẫn dùng. Còn cái cách dùng wifi mà bạn linhmuc nói cũng được nhưng nhanh hết pin lắm:|

Chuẩn, mình cũng dùng cách này.

hung66000

M đang có một viêc k hiểu nổi nhờ bạn nào biết thì giúp đỡ M với . M đang dùng con HD sử dụng sim vina cũ từ trước thì khi sử dụng máy làm wifi router để các máy khác vào mạng hoặc dùng cáp cắm vào PC làm modem để vào net thì kết nối tốt rất nhanh . Nhưng hnay M thay thử sim viettel vào thì k thể làm wifi router đc nữa cắm cáp nối trực tiếp vào PC cũng k đc mặc dù các máy khác đã nhận đc tín hiệu wifi của nó và đã kết nối đc với nhau nhưng các máy khác vẫn k vào đc net . M đã thử lắp 1 con sim vina khác vào cũng bị trường hợp như vậy trừ khi lắp sim cũ của M vào thì lại kết nối bt các máy khác bắt wifi của nó vào ầm ầm . Khi lắp sim mới vào M đã cẩn thận Hard Reset lại cả máy ( sim viettel và sim vina mới đều đã ĐK 3G và đã thử vào mạng ngay trên con HD thì vào tốt ) bạn nào biết nguyên nhân tại sao thì chỉ M với . thank :-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

dinhmanh0109

chào các bạn,các bạn cho mình hỏi nhé,là mình có 1 cái desktop có adsl,1 latop và htc touch hd.Bây giờ mình muốn điện thoại touch hd kết nối với desktop để nhận tin hiệu internet đồng thời làm điểm phát wifi để cho latop vào đc mạng có được ko,và làm như thế nào ?