• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PC không nhận đầu đọc thẻ?

anhabcoi

mình có đầu đọc thẻ cắm trực tiếp trong main, lúc đầu vẫn sử dụng bình thường nhưng không hiểu vì sao bây giờ máy không hiện đầu đọc ở menu nữa. mình không biết cách nào để lôi nó ra cả. vậy ai biết chỉ giùm mình với.
xin cảm ơn:-??:-/:((

MinhThang

Manager
mình có đầu đọc thẻ cắm trực tiếp trong main, lúc đầu vẫn sử dụng bình thường nhưng không hiểu vì sao bây giờ máy không hiện đầu đọc ở menu nữa. mình không biết cách nào để lôi nó ra cả. vậy ai biết chỉ giùm mình với.

Kiểm tra xem có kết nối không? hay bị hỏng rồi,có thể mượn của ai đó để thử.

chemi1209

có thể là đầu đọc thẻ của bạn đã bị cháy,phải đầu tư cái mới thôi!

23hoangthe

ban nen kiem tra lai đường ket noi usb xem,co the mot so hdh win cu ko nhan ket noi usb 2.0 cua the da, hoac do tiep xuc kem...cai nay chi xoay di xoay lai la ok ..ha

Sao lại có chữ không có dấu vậy bạn, nhớ gõ có dấu đầy đủ nhé!

Last edited by a moderator:

anhabcoi

đầu đọc của mình cắm trong Main lắp ở ổ đĩa mềm. nó vẫn nhận usb (tức là trong ổ đó có cả cổng usb và khi cắm usb vào thì nó vẫn báo đã nhận usb) nhưng các đầu đọc đĩa khác thì khi căm thẻ nhó vào thì không nhận

JuRay-Duan

bạn thử cách này xem sao nhé, đầu tiên cho thẻ vào đt vô phần tool memory card nhấn option xem thẻ của bạn có bị cài pass kô, nhiều khi chính bạn cài pass vô, hay ai đó táy máy đt của bạn mà vô tình cài pas cho thẻ lun, nếu thẻ bị cài pass thì khi đưa vô PC nó sẽ kô nhận đâu, lúc nó bạn hãy chọn phần Remove pass đó là thẻ của bạn sẽ đc unlock :D, còn nếu thẻ kô set pass thì mình cũng pó chíu :), good luck

LeMyChinh

úi mình cũng bị như bạn đấy.cứ cắm đầu đọc thẻ vào đằng trước thì ko được (mọi thứ như UsB hay cáp DT vẫn ngon)nhưng chỉ riêng cái đầu đoc thẻ là ko nhận.bạn làm thế này nhé (nếu đầu đọc thẻ của bạn vẫn dùng ngon chứ nó hỏng thì chịu.)máy pc của bạn co bao nhiu cổng USB bạn cắm hết vào kiểu ji` cũng có cái nó nhận.hehe.chúc bạn vui...:p

chemi1209

úi mình cũng bị như bạn đấy.cứ cắm đầu đọc thẻ vào đằng trước thì ko được (mọi thứ như UsB hay cáp DT vẫn ngon)nhưng chỉ riêng cái đầu đoc thẻ là ko nhận.bạn làm thế này nhé (nếu đầu đọc thẻ của bạn vẫn dùng ngon chứ nó hỏng thì chịu.)máy pc của bạn co bao nhiu cổng USB bạn cắm hết vào kiểu ji` cũng có cái nó nhận.hehe.chúc bạn vui...:p

Bạn dùng loại nào? Có dây hay cắm trực tiếp? Nếu là đầu dùng dây thì có thể là dây đã bị đứt! Bạn phải nêu rõ PC báo như thế nào thì anh em mới biết đc chứ!