• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PC không nhận điện thoại HTC Inspire mặc dù đã cài đúng driver

tieuchichi

Máy mình do vọc unlock bootloader,root ,recovery sao ko biết ,h` nó bị treo logo HTC.Mình vẫn vào bootloader được nhưng thử up lại rom ship/stock cho máy thì ko dc. Do máy điện thoại không kết nối được với PC, mặc dù trước đó mình đã cài đúng driver, vào bootloader PC vẫn báo là có thiết bị Android HTC trong phần Device Manager của PC. Nhưng khi flash ,or sử dụng bất kỳ chức năng nào thì nó cũng báo là ko nhận ra device" nghĩa là ko nhận ra là có kết nối dt với pc. mình thử flash lại dùng sdcard ,đã chép rom ship/stock vào thẻ nhớ (format thẻ nhớ qua FAT32 rồi ,h` thẻ nhớ trống trơn). sau đó vào Recovery để update lại rom từ thẻ nhớ thì máy báo là: E:/signature verification fail ... Mình cũng thử lên mạng tìm cách fix lỗi này nhưng các cách đều bắt buộc fai connect PC. mà hiện tai thì PC không connect dc dt mặc dù nó nhận ra có thiết bị kết nối.
Xin mọi người giúp em cách fix các lỗi này ah...tks all
ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-0.85.0019
MICORP-0438
RADIO-26.03.02.26_M
EMMC-BOOT

....
FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

đây là màn hình HBOOT của mình...
@Lúc vào HBOOT ,em check bên PC thì phất hiện là PC chỉ nhận USB MAss storage của dt thoai, ngoài ra không nhận thêm gì hết. Em nghĩ chắc có lẽ em quên check USB debugging lúc Root máy và quên uncheck Fastboot.
H` em muốn enable USB debug va disable Fastboot thì làm sao đây mọi người....Máy dt bi dang bị treo logo nha moi người...tks

Chỉnh sửa cuối:
Đưa máy về chế độ Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC, khi nào hiện Fastboot USB là đã kết nối.

tieuchichi

đưa về fastboot cắm vào rồi, xuất hiện chữ fastboot usb lun, nhưng ko làm gì dc nữa...trong FAstboot chỉ có Bootloader, reboot, reboot bootloader va power down....ngoài ra ko còn thêm 1 chức năng nào nữa...hix

anh dinhtuandung2012 cho em xin nik yahoo dc ko,co gi add nik a nho` anh ty', h` em cha biet lam` gi nua...vào fastboot usb thì PC no nhận dc driver roi`, h` lam` gi nữa anh...

Bạn úp Ship rom bằng thẻ nhớ là được mà. Mà máy bạn S-OFF rồi thì cài rom cook mà dùng.

Bạn check mã CID để tìm Ship rom gốc nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại đây.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

tieuchichi

tks anh,
3. Trên điện thoại :
* Tích vào ô USB Debugging trong Settings/Developer Tools
* Bỏ dấu tích ở ô Fast boot trong Settings/Power
HIện tại do máy em ko vào dc bên trong nên việc đã check USB debug hay uncheck Fast boot trong dien thoai hay chua thi` em cung ko bit...vay neu lo~ quên ko check or uncheck 2 cái đó thì làm cách nào khác để có thể dc anh...
@Em check CID xong roi anh: nó là 11111111 .... rồi dùng số này để làm gì anh...anh có thể chỉ cụ thể tip theo or có link mà cac ban truoc da lam thanh cong..tks anh
@Nhu em mô tả ở trên thì em ko bít là máy em unlock bootloader chưa, nếu chưa thì làm thế nào unlock, mà có cần fai unlock khi up rom cook ko...
@Lúc vào mục recovery thì máy bào hình dt và dấu chấm than màu đỏ...ko bít có bị gì ko

Chỉnh sửa cuối:
tks anh,
3. Trên điện thoại :
* Tích vào ô USB Debugging trong Settings/Developer Tools
* Bỏ dấu tích ở ô Fast boot trong Settings/Power
HIện tại do máy em ko vào dc bên trong nên việc đã check USB debug hay uncheck Fast boot trong dien thoai hay chua thi` em cung ko bit...vay neu lo~ quên ko check or uncheck 2 cái đó thì làm cách nào khác để có thể dc anh...
Không cần thực hiện những bước này đâu nhé. Giờ bạn có Ship Rom gốc trong tay chưa? Đã check mã CID chưa?

tieuchichi

Em down cái bản rom ship ở trang này: http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Ace
RUU_Ace_HTC_WWE_1.32.405.6_Radio_12.28b.60.140e_26.03.02.26_M_release_155891_signed.exe
Em có chép cái Recovery vào roi dùng adb de config nhu sau:
C:\adb\fastboot flash recovery recovery.img ...
Sending "recovery" <6029kb> ...OKAY
Writing 'recovery' ...FAILED <remote: not allowed>

VẬy là ko chép dc recovery vào dc ha anh

Chỉnh sửa cuối:

tieuchichi

Day la thong tin fastboot oem boot cua em
... INFOsetup_tag addr=0xA0000100 cmdline add=0x8D08BECC
INFOTAG:Ramdisk OK
INFOTAG:smi ok, size = 0
INFOTAG:hwid 0x0
INFOTAG:skuid 0x27E03
INFOTAG:hero panel = 0x1
INFOTAG:engineerid = 0x0
INFOMCP dual-die
INFOMCP dual-die
INFOTAG:mono-die = 0x0
INFODevice CID is super CID
INFOCID is super CID
INFOBackup CID is CWS__001
INFOsetting->cid::CWS__001
INFOserial number: HT11WT209812
INFOcommandline from head: no_console_suspend=1
INFOcommand line length =506
INFOactive commandline: board_spade.disable_uart2=0 board_spade.
INFOusb_h2w_sw=0 board_spade.disable_sdcard=0 diag.enabled=0 boa
INFOrd_spade.debug_uart=0 smisize=0 userdata_sel=0 androidboot.e
INFOmmc=true androidboot.baseband=26.03.02.26_M androidboot.cid
INFO=CWS__001 androidboot.batt_poweron=good_battery androidboot.
INFOcarrier=ATT androidboot.mid=PD9812000 enable_zcharge=1 andro
INFOidboot.keycaps=qwerty androidboot.mode=normal androidboot.se
INFOrialno=HT11WT209812 androidboot.bootloader=0.85.0019 zygote_
INFOoneshot=off kmemleak=off no_console_suspend=1
INFOaARM_Partion[0].name=misc
INFOaARM_Partion[1].name=recovery
INFOaARM_Partion[2].name=boot
INFOaARM_Partion[3].name=system
INFOaARM_Partion[4].name=cache
INFOaARM_Partion[5].name=userdata
INFOaARM_Partion[6].name=devlog
INFOaARM_Partion[7].name=pdata
INFOpartition number=8
INFOValid partition num=8
INFOjump_to_kernel: machine_id(2844), tags_addr(0x4000100), kern
INFOel_addr(0x4008000)
INFO-------------------hboot boot time:92017 msec
FAILED (status read failed (Too many links))

tieuchichi

Hình như phát hiện ra là máy này chưa Unlock Bootloader tren HTCDEV thì fai...nhung lạ là khi gõ fastboot oem get_identifier_token thi xuat hien thong báo LỖI
...INFO[ERROR] command error!!
OKAY
...kỳ vậy ta

Hình như phát hiện ra là máy này chưa Unlock Bootloader tren HTCDEV thì fai...nhung lạ là khi gõ fastboot oem get_identifier_token thi xuat hien thong báo LỖI
...INFO[ERROR] command error!!
OKAY
...kỳ vậy ta
Máy bạn đã có SuperCID thì Unlock hay không Unlock Bootloader không quan trọng vẫn chiến Ship rom bình thường. Bạn đã úp thử bản Ship Rom trên chưa vậy?