• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET AntiVirus v4.60.Quét virus đặc biệt cho S60.Vietnam by ME

JuRay-Duan

Noel sắp đến chắc hẳn ai cũng có dự định đi đâu đó cùng với.. người iu, gia đình bạn bè :D, mà đã đi chơi thì thường ở những chỗ đông người, mà người thì có rất nhiều loại :)) bạn kô thể đề phòng hết đc.

Sẽ thế nào khi bạn đang dạo chơi cùng bồ nhí mà bị bồ lớn phát hiện? Á nhầm, giả sử bạn đang ngồi uống cafe cùng người iu và mấy đứa bạn (quán cafe cũng có nhiều kẻ gian >:) ).
Trong lúc nghịch đt người iu bạn vô tình bật blutooth lên và nhận 1 file mờ ám của kẻ nào đó, sau 1 hồi loay hoay (vì kô rành hay đúng hơn là kô bít gì về đt :)) ) lúc đó mới nói với bạn rằng
"anh ui lúc nãy em nhận file wa blutooth của máy thằng nào đó, sao giờ máy em đang xài mà nó cứ tự nhiên bị khởi động lại hoài àh, kô bít bị seo nữa,hic hic" :O, bạn cầm máy lên xem và nói "chắc là do virus rùi em àh, nhưng cái này thì anh cũng pó tay thui" =)).

Kô lẽ bạn lại muốn như thế?
Vậy đâu là giải pháp? :-/

Antivirus sẽ là cứu cánh cho bạn trong trường hợp này. :D

Chắc các bạn cũng đã biết đến cái tên F-Secure, Mobile Sercurity, Antivirus? Đó là những cái tên cho 1 phần mềm diệt virus của hãng F-Secure corporation. Và đây là phiên bản mới nhất cho đến thời điểm này v4.60.

Sau đây là vài lời giới thiệu về phần mềm pro này :D

Đầu tiên khi vào phần mềm sẽ hỏi bạn có muốn cập nhật hay kô.

Và bạn hãy chọn "Yes" để cập nhật dữ liệu cho phần mềm nhé. Có 2 kiểu cập nhật, 1 là "Đánh giá tự do" (Miễn phí), hai là "Mã đăng ký" (Thu phí).

Hãy chọn một điểm kết nối internet và chờ cho pm kết nối với máy chủ nhé. :)

Tiếp tục đợi cho phần mềm tải đầy đủ dữ liệu về nhé.

Đây là hình ảnh sau khi cập nhật dữ liệu thành công:

Và bạn hay tiến hành "tìm" virus đc rồi đấy. :D. AnTivirus cho phép quét tất cả các tập tinh và thư mục có tróng máy và thẻ nhớ, xem chi tiết tình trạng cập nhật, thời gian đăng ký hợp lệ đến..,lần quét cuối cùng,

Và lịch sử hoạt động, kíck hoạt, các sự lây nhiễm bị phát hiện, kết quả sau khi quét.

Để tiện cho việc theo dõi và phát hiện virus nên khi cài đặt sẽ mặc định cài vào bộ nhớ máy.
Do Antivirus kô xuất hiện ở "App manager" nên kô thể "Remove" theo cách thông thường đc, các bạn chỉ có thể xóa bỏ Antivirus bằng cách chọn phần "Gỡ bỏ" có trong phần mềm, hoặc xóa thủ công bằng 1 trinh quản lý file nào đó.

Đc sự giúp đỡ nhiệt tình của anh KojiroDreamLand (khâu đóng gói), mình mới có thể cho ra bản Việt hóa này. Cảm ơn 2 người rất nhiều :D

Nào còn chần chờ gì nữa, hãy download ngay và cài vào đt của bạn cùng những người thân quen để đề phòng kẻ gian nhé.=D> ;)

Chúc các bạn có những giây phút sảng khoái. =D>

Download Link MediaFire

Download Link 4shared

haitrang1020

Noel sắp đến chắc hẳn ai cũng có dự định đi đâu đó cùng với.. người iu, gia đình bạn bè :D, mà đã đi chơi thì thường ở những chỗ đông người, mà người thì có rất nhiều loại :)) bạn kô thể đề phòng hết đc.

..

phần mềm này hay quá anh ơi,em cũng dùng một đống phần mềm diệt vius mà không an thua,để em thử pm nay xem.À anh ơi font tiếng việt của anh đẹp quá,anh gửi cho xem đươc không?cảm ơn anh trước nha.

Last edited by a moderator:

phuonxinh

phần mềm này hay quá anh ơi,em cũng dùng một đống phần mềm diệt vius mà không an thua,để em thử pm nay xem.À anh ơi font tiếng việt của anh đẹp quá,anh gửi cho xem đươc không?cảm ơn anh trước nha.

cái này dùng khá hiệu quả , nhưng chỉ dùng free dc có 7 ngày, sau muốn dùng tiếp fải kiếm k. E. Y cho 7 ngày sau. Bây giờ mình đang có 10 cái k. E. Y. Mua bản quyền thì hơi mắc
Posted via Mobile Device

onlylove80

óe !!! PM thì ngắn mà hướng dẫn vãi >>> điểm 10 cho người hướng dẫn viên PDA =))
Duẩn nhà ta bây giờ cũng dí dỏm nhỉ. :) phần mềm này cũng khá hay. Dùng hết trial thì remove nó đi rồi cài lại.. Khi cài nó hỏi update thì chọn bản free dùng vẫn tốt.

Posted via Mobile Device

jimmi_qyu

Ôi ham mộ pm này quá. Mong bro Juray vh thêm nhiều pm như thế này nửa cho bọn em được nhờ ah. Thank nhiều nha>:)
P/s: Dạo này lên tay đấy=D>

manhtu

Ta quét hoài mà có thấy con vi rút nào đâu Duẫn ?

s60v2 có mấy khi dính virus đâu anh, chỉ trừ cái thẻ nhớ hay cắm vào PC thì mới dính mấy con vớ vẩn dùng tay bắt cũng được mà keke

thanhtungsx

s60v2 có mấy khi dính virus đâu anh, chỉ trừ cái thẻ nhớ hay cắm vào PC thì mới dính mấy con vớ vẩn dùng tay bắt cũng được mà keke

Sao hum kia ta quét trên Avira lại có virus ?
Ngươi bắt virus bằng cách nào vậy ? Chỉ ta đi Tú ?

manhtu

virus ở đâu thế anh, mà hình như trc e dùng cái Avira này quét nó còn báo có cả virus ở ổ Z (ROM) của máy nữa cơ haha=>bó tay luôn
anh cứ dính virus đi rồi em chỉ cách bắt bằng tay cho

thanhtungsx

virus ở đâu thế anh, mà hình như trc e dùng cái Avira này quét nó còn báo có cả virus ở ổ Z (ROM) của máy nữa cơ haha=>bó tay luôn
Ổ E nhé . Chỉ ta bắt xem nào !

TruBic

Well-Known Member
@ manhtu, và thanhtungsx: ko spam nữa nhé, stop tại đây kẻo lạc đề rồi.

JuRay-Duan

Ổ E nhé . Chỉ ta bắt xem nào !
Bó tay các pro
Làm gì mà loạn lên hết thế này :)):)) Virut trên S60v2 thì dễ tiêu diệt thôi mà.

@ thanhtungsx: Virut trên ổ E thì lôi ra 4mat đê :D:D ""
"" Hicx!!

@ katyme : Bạn vào topic "Những bộ font tuyệt vời nhất cho S60v2" Đc treo trên chú ý để tìm nhé, bây giờ mình cũng kô dùng font đó nữa òy, bạn thông cảm nhé.

wszullberg

Hic, pm diệt virus trên s60v2 chỉ cài vào cho vui, chẳng hiệu quả tẹo nào cả, điện thoại mà dính virus, chỉ có format là diệt virus tốt nhất thôi

culong007

Sao e bị lỗi kết nối hoài à có ai biết khắc phục kO! E xài 7610 mạng mobi.