• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET HERO ROM V02 (SENSE) (Update 9/03/2011)

PhamQuang

Manager
PDAVIET HERO ROM V02 (SENSE)​

Hiện nay có quá nhiều các phiên bản ROM chạy Android 2.2.1, 2.3... xuất hiện tuy nhiên bản thân mình vẫn thấy các ROM chạy Android 2.1 với HTC Sense thân thiện hơn.
Xin giới thiệu 1bản dành cho HTC Hero dựa trên nền tảng Ship ROM 3.32.405.1 và bản OTA 3.36.405.1 Update.
Mọi ứng dụng được Update với phiên bản mới nhất.
- Tải ROM về, copy vào thẻ nhớ.
- Đưa máy vào Recovery
- WIPE Full sau đó Update ROM từ thẻ nhớ.

Link tải ROM V02

trandaithieugia

Thấy Bác Quang Build cho DHD, em tưởng chỉ mỗi anh em DHD được sử dụng "hàng Việt" chứ. Em khoái nhất vẫn là Rom của Bác (từ hồi còn dùng winmo). Bác có thể làm một bản 2.2 không ạ? Em cảm ơn Bác rất nhiều. Hi vọng những topic của bác lại làm anh em Hero sôi động lên... Ít người dùng nên ít sôi nổi quá

PhamQuang

Manager
Thấy Bác Quang Build cho DHD, em tưởng chỉ mỗi anh em DHD được sử dụng "hàng Việt" chứ. Em khoái nhất vẫn là Rom của Bác (từ hồi còn dùng winmo). Bác có thể làm một bản 2.2 không ạ? Em cảm ơn Bác rất nhiều. Hi vọng những topic của bác lại làm anh em Hero sôi động lên... Ít người dùng nên ít sôi nổi quá

ROM chạy AD 2.2 cho Hero làm cũng được nhưng lại không có HTC SENSE bạn ạ, mà mình lại mê HTC Sense nên.... :D

skyshort

Lâu lắm mới thấy bác Quang,hy vọng bác làm nhiều rom cho HERO nữa,thanks bác rất nhiều.Mình cũng kết sense của HTC lắm:D

trandaithieugia

ROM chạy AD 2.2 cho Hero làm cũng được nhưng lại không có HTC SENSE bạn ạ, mà mình lại mê HTC Sense nên.... :D
Ủa vậy bác cũng dùng Hero à? Em cũng khoái sense, nhưng 2.2 cũng có nhiều ưu điểm. HF em down cả trăm lần mà không được Bác Quang ơi. Nóng lòng quá, anh em có ai down được rồi chia sẻ mình với. Thanks!
Cuối cùng thì cũng leech được rồi. Đang test... Thanks Bác lần nữa!

Chỉnh sửa cuối:

NhocCuteGirl9x

astro

Các bác giúp em với, em mới up bản này lên mà ko vào dc up xong khởi động lại báo lỗi ko vào menu dc
sorry: the process com.htc.bg has stopped unexpectrdly. please try again
em mới mua máy và mới up lần đầu mong các bác chỉ giúp
Em nhấn nút power và home mà nó ko cho vào phần up rom :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Em đã giải quyết xong rồi, do em chưa wipe lúc up rom :)

Chỉnh sửa cuối:

paisuza

cơ mà cho cháu hỏi sao bản rom này không vào được 3g bác ạ :(

quangeuro

Cho cháu hỏi Rom này có hỗ trợ Live Wallper không? Mê live wallper quá mà đành bó tay với con HERo

musikenigma

Cho cháu hỏi Rom này có hỗ trợ Live Wallper không? Mê live wallper quá mà đành bó tay với con HERo

Semi Live wallpaper :|
Công nhận bản ROM này ngon thật. Mình đã up rất nhiều Rom, cả ở bên XDA-Developer nhưng thấy bản này tốt !

QuanDay

e cũng đang dùng.....kể mà có 2.2 thì ngon...các nác nhỉ...........................

quocthang_tn4

bác QUANG ơi con htc hero của cháu sau khi cài bản rom này neu chuyển sang chế độ WCDMA only thi mât cột sóng ,để GSM thì có sóng bình thường.con nếu cài bản này "FROYO_2.2.1_Final_Android_Stock by elelinux XDA" cua "trandaithieugia" thi mat khoang 1 ngay không có sóng 3g sau đó co bình thường la sao hả bác.

anhxxxlove

Có chứ sao lại không bạn. Bạn tải và up lại xem thử

Mình đã up lại ok, nhưng có điều thắc mắc sao rom này mình cài app2card thì lúc khởi động máy lại mất tiêu app, hình như bản rom này kô hỗ trợ hay sao ấy.

ennh0

bạn chủ thớt oy link die rồi bạn a.! cho mình xin link mới được k?