• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23152) SE Manila 2.5.20191914.0 by APv26 [24-12-2010]

I đã check lại rùi đúng là Touchstone nhung cua Touch pro 2. dù sao vẫn hỏi bác luôn để cập nhật thêm thông tin
HTC không có dòng máy nào là TouchStone đâu bạn, chỉ có 2 dòng là BlackStone (Touch HD hay còn gọi là HD1) và WhiteStone (Imagio hay còn gọi là Touch Diamond 2 CDMA), còn Touch Pro 2 thuộc dòng Rhodium bạn nhé...;;)

crown

HTC không có dòng máy nào là TouchStone đâu bạn, chỉ có 2 dòng là BlackStone (Touch HD hay còn gọi là HD1) và WhiteStone (Imagio hay còn gọi là Touch Diamond 2 CDMA), còn Touch Pro 2 thuộc dòng Rhodium bạn nhé...;;)

Ko phai dòng máy ban ah! minh đang nói về skin Ma Bác Phê đang chia sẻ thông tin ở bài post ơ trên cơ. mình gửi đương link nói về rom để các Bác rõ thêm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=571892

TranMinhMan

Super V.I.P
Cái tên TouchStone là do tác giả đặt tên cho cái skin giao diện của mình khi build Rom có các giao diện khác nhau. Thật ra đó vẫn là giao diện Sense (gốc từ HTC đặt viết riêng cho hãng) và thay cái theme (gốc từ WM của MS) với các button vuông (mặc định WM là button tròn), taskbar thay đổi chút... thôi bạn. Cũng giống như bác Phê có giao diện GF: Glass Full, BF: Black Full, SE: Special Edition, CHT: Co0kie's Home Tab... gì đó thôi!;;)

Những cái này bạn vẫn có thể tự mình làm được với con Touch Pro II của bạn, qua box PPC - THEME VÀ SKIN tìm hiểu và down các giao diện bạn cần về cài.
Thân!

BLAC100 32M
SPL-1.14.0000ỉcoP-BlackStone (LED) v6
đó anh. anh chỉ dúp em với
Máy bạn chưa HSPL, bạn tiến hành HSPL trước, chọn phiên bản HardSPL 1.56.Olinex đó để úp các rom mới để màn hình không bị nhòe...

em củng không bít rỏ nửa. em dow về máy tính (đả kết nối với điện thoại) rồi giải nén các bứoc tiếp theo thì em không làm được anh chỉ rỏ dùm em cái
Bạn tải file HSPL 1.56.Olinex về giải nén ra, sau đó bạn kết nối HD với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7), kết nối hoàn chỉnh (quả cầu xanh hết xoay) thì bạn chạy file HSPLWrapper_Blackstone_156Olinex.exe, bạn chạy file này dưới quyền Administrator nhé. Làm theo hướng dẫn như úp rom thôi...

TaQuangDuc

click chuột phải vào file đó, nó sẽ hiện ra run as hoặc properties chọn run as (chạy trên máy tình có kết nối với với cái cụng gạch của bạn)

em chiệu lun. thằng chủ quán này không cho cái pas nên không làm được. À sao máy em vào đọc báo là bị lổi chử như có dấu là đọc không được anh làm gì để sửu lổi anh????????
Pass gì vậy bạn??? Bạn đọc báo bị lỗi chữ là do bạn chưa cài font Tiếng Việt. Bạn tải ở file đính kèm, copy vào thẻ cài vào máy và khởi động lại máy là xong...

có phải nhớ không a? chỉ cần cài vào thẻ nhớ là song thôi a? còn gì nửa không chỉ dùm em với
Bạn tải về, copy vào thẻ nhớ rồi cài trực tiếp vào máy, cài xong nhớ khởi động lại máy nhé...

kuteo860

em tải về thẻ nhớ chạy song chương trình,khởi động lại máy rồi mà nó củng không được anh ???????

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

cannot be installed because it does not have sufficient system premissions em cài mà nó nói giống rá anh ??????

Chỉnh sửa cuối:
em tải về thẻ nhớ chạy song chương trình,khởi động lại máy rồi mà nó củng không được anh ???????
cannot be installed because it does not have sufficient system premissions em cài mà nó nói giống rá anh ??????
Bạn nên HardReset lại rồi cài font nhé...

ghanaxaxoi2008

a PheCT ơi, e đang sài con HD1, e up ban rom này vao sài nhưng sao thấy nó chậm quá vậy, ko được như rom 6.1. a có ban rom tiếng anh 6.1 nào danh cho HD1 ko cho e với Thanks. e đợi trả lời của a.