• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET TouchFlo Cube WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0.TF.PV) cho Himalaya

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
CÓ CÁCH NÀO THAY THẾ CHƯƠNG TRÌNH MẶC ĐỊNH TRONG MUSIC 'AdioManager' = Windows media HOẶC ĐẠI LOẠI CÁC TRƯƠNG TRÌNH NGHE NHẠC KHÁC KO.

Thay đổi được đó.

Sonblack thay đổi từ các dòng Reg. trước khi Up ROM đó là được.
Thay AudioManager.exe bằng Winplayer.exe là được.

fly2u

Thank you @fly2u. Off course, this is test rom so it will still have some bugs. I found what you said. I hope new TF version will be fixed these bugs. Don't worry! TF is only to try firstly with my roms. Now, I'm trying new rom with new TF (still have bugs but not more).
Please wait and test our rom.
Finally, thank you so much @fly2u from China.
SonBlack

Waiting for you new rom and test!!

Sonblack

Super V.I.P
Thay đổi được đó.

Sonblack thay đổi từ các dòng Reg. trước khi Up ROM đó là được.
Thay AudioManager.exe bằng Winplayer.exe là được.

Vẫn không được Man ạ. Đã thay đổi rồi, nhiều lần lắm.
Nhưng bây giờ có cách rồi. Rom mới sẽ tuyệt về TouchFlo và cũng là Core và Build mới luôn Man ạ!
Không lâu nữa đâu!

hoangnam1002hn

Active Member
NÓNG LÒNG QUÁ BÁC ƠI ĐẾN BAO GIỜ BẢN ROM CỦA BÁC MỚI HOÀN THÀNH VẬY BẢN NÀY PIN CÓ VẺ ỒN CÒN 9% VẪN CHẠY NGON

britishbow

àter i get the rom tf i flash my xdaII but cant align the screen but ì i flash again to 52000 n 1.1.0 it work again?.anybody can help me? thx alot

Sonblack

Super V.I.P
àter i get the rom tf i flash my xdaII but cant align the screen but ì i flash again to 52000 n 1.1.0 it work again?.anybody can help me? thx alot

Please softreset and align screen again. You can do it some times. It's ok after.

adult

cảm nhận bản này là tốc độ siêu chậm.Và còn khá nhiều lỗi.Touch flo vuốt mòn chỉ tay luôn,hên thì lên,kô hên thì kô lên,mà sao mình vuốt nó chỉ lên có speed dial thui,kô ra mấy cái như trong ảnh chụp.Vuốt ở đâu nữa hay sao vậy bạn.1 điều kô thể tin được là máy mình còn 53% pin mà đã bị tắt luôn.hix.sonblack có cách nào làm cho nó nhạy chút hok? dù sao cũng thanks sự đóng góp kô mệt mỏi của bạn trong dòng himalaya này nhé.Cố gắng phát huy

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
cảm nhận bản này là tốc độ siêu chậm.Và còn khá nhiều lỗi.Touch flo vuốt mòn chỉ tay luôn,hên thì lên,kô hên thì kô lên,mà sao mình vuốt nó chỉ lên có speed dial thui,kô ra mấy cái như trong ảnh chụp.Vuốt ở đâu nữa hay sao vậy bạn.1 điều kô thể tin được là máy mình còn 53% pin mà đã bị tắt luôn.hix.sonblack có cách nào làm cho nó nhạy chút hok? dù sao cũng thanks sự đóng góp kô mệt mỏi của bạn trong dòng himalaya này nhé.Cố gắng phát huy

Chậm thì không thể, vuốt thì nhẹ nhàng từ dưới lên. Khi đã ở trong touchflo thì vuốt qua lại theo chiều ngang để lật qua lại màn hình thì bạn thấy ngay mà.
Nhưng không sao, có ROM mới rồi đó bạn cũng với TouchFlo mới luôn và đã fix rất nhiều chỉ còn mỗi lỗi ì một chút khi bật sáng màn hình trở lại.
Cám ơn bạn về lời động viên, mình đam mê nó, thích nó và sẽ mãi chia sẽ cùng mọi người.
sonblack

Spinner

Link die rồi bác ạ!
Em hơi gà một chút vì vừa mới xài máy! Up room thì phải dùng cab mới được đúng không bác???

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Link die rồi bác ạ!
Em hơi gà một chút vì vừa mới xài máy! Up room thì phải dùng cab mới được đúng không bác???

Đúng roài đó bạn ạ phải dùng cab để sync với PC thì mới up được rom đó. Thân!!!

Nemmatlanh

Link die rồi bác ạ!

Có 2 cách để UpRom,một là UpRom qua Cable(Cách thông thường),cách thứ hai là UpRom qua thẻ nhớ,cách này khó hơn và ít người làm hơn,nhưng nếu muốn nghịch thì có thể thử :D.Chúc vui :)!

mybee

Tất cả các lỗi đã được các bạn mô tả là sự thật và sẽ được fix sau khi đã hoàn tất việc thử ROM cho các dòng. Hy vọng là vậy!
Sẽ hết mình vì PV bằng chứng là ROM ra cho các bạn "vọc" liên tục trong thời gian qua đó là gì!
Với TouchFlo thì quả là tuyệt, chạy rất ngọt nhưng đang có một số lỗi trên nhưng những lỗi này quả thực là không có ảnh hưởng lớn đối với người dùng.
Chúc các bạn vui vẻ và chờ ROM mới dài dài :D

hix lượn wa forum 1 vòng...Cảm ơn bác nhìu nhé! Ja mà Bak ở HN chắc chắn e sẽ tìm gặp và học hỏi!

timur

Bác nào down từ trước rồi up lên giúp mình với. Host của PDAViet đang sửa chữa hay sao rồi ý
Thanks so much !

mualanhlung

ANh Sơnblack khi nào có thời gian rảnh Fix link lại giúp ae với , link die rui`. hoặc ae nào dơnloa được thi` up lên cho ae dùng cùng với . thanks

Status
Không mở trả lời sau này.