• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0 PV) cho HTC Himalaya

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0 PV) FOR HTC HIMALAYA
(Bản chính thức)

Lời cảm ơn:
Bản ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ nhiệt tình của Man PhamQuang, minhanhtran, tuan1412. Xin chân thành cám ơn!

Thông tin về ROM:
- CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 PV
- ROM date: 28/10/2007
- Program: 61.25MB
- Storage: 30.53MB
- RamDisk: 31.96MB
- PagePool: 32.00MB

* Lưu ý:
Tốc độ khá nhanh, chạy ổn định.
Giấu SIM Contact
Tự tìm Contact khi soạn tin nhắn mới ở mục To.
Vẫn nhận được tin nhắn khi màn hình ở chế độ OFF nhưng màn hình vẫn không sáng lên.
Vấn đề hao pin là chuyện bình thường đối với AKU0.7.0, trong ROM, mình chỉ xử lý để tiết kiệm thêm chút ít thôi.

Thiết bị hỗ trợ:
O2 XDA II, T-Mobile MDA II, Qtek 2020, iMate Phone Edition, TSM500, và các loại PH10 khác.

Hướng dẫn: tham khảo các bài viết của sonblack tại đây UPROM CHO HTC HIMALAYA

Hình ảnh minh hoạ:

Các chức năng chính:
1. WM6 CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0 PV)
2. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
3. HTC SIM Manager v6.31
4. PhudongSoft pBar v1.5
5. PhudongSoft Today Plugin v2.9 (Lần này thì các bạn có thể thay đổi thông tin cá nhân)
6. PHM TrayLaunch
7. Comm Manager 6 button, giao diện mới
8. PPC Pim Backup v2.5
9. PHM Registry Editor v0.70 (Philippe Majerus)
10. WM5torage v1.78beta2 (Igor V. Bozhko)
11. Battery Today Plugin
12. O2 Profiles
13. HTC Network Wizard v1.0 (Build 29982.1.0.1.7) (cài đặt GPRS tự động cho các mạng GSM tại Việt Nam: MobiFone, Vinaphone và Viettel).
14. ExtROM AutoRun (hỗ trợ cài đặt tự động các ứng dụng AddOns).

Download:
Tải ROM và Radio v1.08 theo các link dưới đây, sử dụng User Name: PDAVIETPassword: pdaviet.
Radio v1.08
Tải WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Final)

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

adult

ui,vui wá,đang chờ link download.Mà sonblack cho mình hỏi,ROM này có bị các vấn đề như:
+Tin nhắn đến kô hiển thị khi máy đang tắt
+Kô tự search contact trong message to
+Hiển thị cùng lúc contact trong máy và trong sim khi vào mục CONTACT
Dù sao cũng thanks sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn nhé.

Sonblack

Super V.I.P
Tất cả đều thỏa mãn

ui,vui wá,đang chờ link download.Mà sonblack cho mình hỏi,ROM này có bị các vấn đề như:
+Tin nhắn đến kô hiển thị khi máy đang tắt
+Kô tự search contact trong message to
+Hiển thị cùng lúc contact trong máy và trong sim khi vào mục CONTACT
Dù sao cũng thanks sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn nhé.

Những vấn đề bạn hỏi đều đã có đủ ở bài viết giới thiệu ROM mới này.
Tất cả đều thỏa mãn ý kiến của bạn.
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Bạn vào down lại đi!

sao mình down không được bạn ơi chỉ có arcsoft mms4.2.8.1ups.cab thôi cho mình xin lại đi

Không sao cả! Nên dùng FlashGet để down, rất nhanh đó bạn.
Hy vọng bạn sẽ có ý kiến cá nhân về ROM này!
Chúc vui

Không sao cả! Nên dùng FlashGet để down, rất nhanh đó bạn.
Hy vọng bạn sẽ có ý kiến cá nhân về ROM này!
Chúc vui
Sonblack ơi mình ở cty nên không cài được pm nào hết có thể up lên 4share được không mình cảm ơn nhiều.

Sonblack

Super V.I.P
Các bạn thân mến,

Cám ơn sự quan tâm đến bản ROM mới cho HIMA của các bạn.
Với cái link đã cung cấp ở trên, các bạn hoàn toàn có thể download thoải mái ROM này (lưu ý rằng dùng FlashGet sẽ nhanh hơn). Bằng không các bạn vẫn có thể sử dụng trình duyệt web của mình để tải.
Không có vấn đề gì với cái link đâu.
Thân chào!

Chỉnh sửa cuối:

adult

sonblack ơi,sao ROM này hình như hao pin hơn ROM trước .Hix ban đầu là 100% từ 10h,sau khi uprom xong thì còn lại 92%,và đến now là 22g55 thì fchỉ còn lại 45%.Activesync kô được,vừa mới lên download bản 4.5 ,kô xài bải beta nhưng chỉ kế nối xong được vài giây là tự ngắt kết nối,kô tài nào synchoration đc,bạn xem lại dùm mình nhéNhưng tốc độ thì có vẻ nhanh hơn ROM hơn cũ và đến now chưa còn gì phàn nàn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
sonblack ơi,sao ROM này hình như hao pin hơn ROM trước .Hix ban đầu là 100% từ 10h,sau khi uprom xong thì còn lại 92%,và đến now là 22g55 thì fchỉ còn lại 45%.Activesync kô được,vừa mới lên download bản 4.5 ,kô xài bải beta nhưng chỉ kế nối xong được vài giây là tự ngắt kết nối,kô tài nào synchoration đc,bạn xem lại dùm mình nhéNhưng tốc độ thì có vẻ nhanh hơn ROM hơn cũ và đến now chưa còn gì phàn nàn nữa.

Với WM6 bạn phải dùng ActiveSync 4.5Final mới được kia mà.
Mình đã test tất cả mọi thứ trước khi đưa lên. Tất cả đều tốt, riêng hao pin thì mình đã nói trong bài viết là đương nhiên nhưng không như bạn thấy vậy đâu. Có thể bạn làm việc nhiều với nó hơn sau khi uprom, bạn cứ dùng rồi sẽ rõ nhé.
Chào bạn.

vanhoangvdb

Với WM6 bạn phải dùng ActiveSync 4.5Final mới được kia mà.
Mình đã test tất cả mọi thứ trước khi đưa lên. Tất cả đều tốt, riêng hao pin thì mình đã nói trong bài viết là đương nhiên nhưng không như bạn thấy vậy đâu. Có thể bạn làm việc nhiều với nó hơn sau khi uprom, bạn cứ dùng rồi sẽ rõ nhé.
Chào bạn.

Bạn Sonblack nói đúng đó, mọi thứ đều ok. Mình up từ trưa qua và test thấy nhanh và ổn hơn các bản trước.

ldnvinh

Bác Sơn ơi!Bản Rom mới good thật đó.Nhg e có 1 thắc mắc nhỏ là bản ROM này không dùng đc VNKeyboard như các bản trước à bác?E cop vào thư mục gốc ở thẻ nhớ nhg k có tác dụng cả.Mg bác jup e để có thể có 1 keyboard VN ạ!Thanks bác!

Sonblack

Super V.I.P
Không add VNKeyboard vào vì lý do bản quyền

Bác Sơn ơi!Bản Rom mới good thật đó.Nhg e có 1 thắc mắc nhỏ là bản ROM này không dùng đc VNKeyboard như các bản trước à bác?E cop vào thư mục gốc ở thẻ nhớ nhg k có tác dụng cả.Mg bác jup e để có thể có 1 keyboard VN ạ!Thanks bác!

Vinh thân mến. Anh không add nó vào nữa đâu, không hay ho gì. Nếu cần em có thể tìm trong 4rum này để tải về và cài đặt nó hoặc anh sẽ cho link để tải về mà dùng. Không phải đơn giản chỉ chép vậy thôi đâu mà còn thêm file vào ROM nữa.
Anh sẽ cho link tải sau, cũng tại bài này nhé. (đã đưa lên file đính kèm)
Chào em!

Chỉnh sửa cuối:

ldnvinh

Cảm ơn a nhiều!E lại có 1 lỗi vừa mới xuất hiện.Khi e cắm máy vào cáp để cài thi xuất hiện dòng lệnh: tmail.exe is not valid là sao ạ?

fxEVo

Bạn sonblack cho mình hỏi, không biết tại sao máy mình không thể connect vào mạng được, chỉ có thông báo lỗi MainWnd.cpp : 155 Unable connect to server. Mình đang dùng mạng Viettel. Thử các mạng khác cũng lỗi tương tự.

Sonblack

Super V.I.P
Thử HardReset!

Cảm ơn a nhiều!E lại có 1 lỗi vừa mới xuất hiện.Khi e cắm máy vào cáp để cài thi xuất hiện dòng lệnh: tmail.exe is not valid là sao ạ?

Bạn sonblack cho mình hỏi, không biết tại sao máy mình không thể connect vào mạng được, chỉ có thông báo lỗi MainWnd.cpp : 155 Unable connect to server. Mình đang dùng mạng Viettel. Thử các mạng khác cũng lỗi tương tự.

Theo như ý kiến của 2 bạn, mình đã test lại và nhận thấy:
"Không có bất cứ vấn đề gì như hai bạn mô tả"
Vì vậy, mình đề nghị cả hai bạn cùng HardReset máy của mình và thử lại.
Nếu kết quả vẫn không thay đổi, uprom lại thôi các bạn ạ.

Lưu ý: Phải test mọi thứ trước khi cài thêm bất cứ phần mềm nào theo những sở thích của các bạn và đề nghị các bạn không sử dụng AutoRun bằng cách tháo thẻ nhớ ra khỏi máy.

Thân chào và chờ tin hai bạn

MavericksPPCvn

bản này đã fix đc lỗi : " các máy khác không search đc device là máy mình khi kết nỗi bluetooth " chưa thưa anh sơnblack

Sonblack

Super V.I.P
Các bản ROM trước cũng bình thường về Bluetooth!

bản này đã fix đc lỗi : " các máy khác không search đc device là máy mình khi kết nỗi bluetooth " chưa thưa anh sơnblack

Bản ROM này mình đã thử nghiệm hết rồi cả kết nối từ máy tính sang PPC bằng Bluetooth ---> bình thường.
Các bản ROM trước của mình cũng vậy, đâu có chuyện gì với Bluetooth.
Vậy theo ý bạn hỏi, nghĩa là gì?

ldnvinh

Anh Sơn ơi!lỗi e hỏi ở trên e đã khắc phục đc rồi ạ!Nhg lần này có 1 lỗi khác mà e đã HardReset thậm chí là đã up lại Rom rồi nhg vẫn k đc.Đó là việc khóa máy.Mỗi lần Reset lại máy khi vào màn hình nền là máy đều đang ở chế độ khóa,nhg còn 1 lỗi nữa quan trọng hơn,đó là khi e mở các trình duyệt nghe nhạc như PocketPlayer 3.2 hay CorePlayer thì khi e muốn Screenoff nhg vẫn nghe đc nhạc thì máy chỉ tắt đc khoảng 2s rồi sau đó lại sáng lên và tự nhiên khóa máy.Và nhiều khi đg dùng 1 ứng dụng bất kì máy cũng tự nhiên Devide Unlock.Những bản ROM trc e cài k bị lỗi đó.Mg bác giúp đỡ cách giải quyết để máy e chỉ lock khi e click vào nó!!!Cảm ơn bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

beobeo

Lỗi X-Button

Sau khi cài bản ROM này. Cài X-Button 1.5 lên thì nó không hiện lên. Tôi nghĩ chắc là do bản ROM này bị lỗi. Nếu có thể bác tích hợp luôn X-Button vào bản ROM xem thế nào.
Thạnks

Sonblack

Super V.I.P
ROM không lỗi

Sau khi cài bản ROM này. Cài X-Button 1.5 lên thì nó không hiện lên. Tôi nghĩ chắc là do bản ROM này bị lỗi. Nếu có thể bác tích hợp luôn X-Button vào bản ROM xem thế nào.
Thạnks

ROM không lỗi tại cái X-Button thôi.
Trong bản Rom final mình đã add vào pBar v1.5 có nhiều chức năng trong đó có chức năng tương tự như X-Button.
Rom final đã up lên rồi đó.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.