• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt màn hình QVGA, WQVGA, VGA, WVGA?

minhhoang010186

Máy pác có thể cho con gà này biết QVGA, wQVGA, VGA, wVGA là gì không? Khi tại 1 game nó hiện ra thế này:
QVGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage
wQVGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage
VGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage
wVGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage

Vậy, Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage là sao? Mình nên chọn cái nào? :(

LIENHUONG

Máy pác có thể cho con gà này biết QVGA, wQVGA, VGA, wVGA là gì không? Khi tại 1 game nó hiện ra thế này:
QVGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage
wQVGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage
VGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage
wVGA: Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage

Vậy, Main Memory | Storage Card | Internal Storage | My Storage là sao? Mình nên chọn cái nào? :(
Trong lĩnh vực Palm OS này:
- Cái đầu tiên bạn hỏi là chuẩn - độ phân giải MH khi bạn download game/theme:
MH dọc: QVGA 240*320 - WQVGA 240*400 - VGA 480*640 - WVGA 480*800 pixel (MH ngang thì ngược lại :p)
- Còn cái thứ 2 là bộ nhớ khi bạn cài game nó đưa ra cho bạn chọn để cài vào đâu thôi:
Main memory (bộ nhớ máy - ram) - Storage card (thẻ nhớ) - Internal memory ( bộ nhớ trong) - My storage (với máy cố ổ cứng/bộ nhớ flash)

minhhoang010186

O2 mini pro?

Mình đang xài là thằng O2 mini pro. Vậy độ phân giải nó là mấy? Làm sao biết vậy pác?

koilady

320*240 là j vậy bạn

máy ss b7320 là màn hình loại nào vậy bạn

Last edited by a moderator:
320*240 là j vậy bạn

máy ss b7320 là màn hình loại nào vậy bạn
Màn hình QVGA nhé...

Các bạn có thế phân biệt như này: QVGA (240x320, 320x240), WQVGA (240x400, 400x240), HVGA (320x640, 640x320), VGA (480x640, 640x480) và WVGA (480x800, 800x480). Ngoài ra giờ còn chuẩn màn hình qHD có độ phân giải 540x960 nữa nhé..