• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm cần thiết cho Android HD2!

vulong1

Từ khi dùng Android cho HD2 dùng phím cứng nhiều xót quá. Tìm mãi mới được phần mềm này thay thế. Phần mềm cho một hàng Icon thay thế cho các phím Back, Home, Search, Call, Camera. Đó là phần mềm SWKey - Button Savior. Bạn có thể tìm trên Applanet hoặc tại đây.

manhktqd

Active Member
Mấy rom build sẵn cái button savio này em toàn uninstall đi thui dùng không quen. Mà cái phím cứng nhà sản xuất nó cũng tính rồi chứ nhỉ, có khi nó còn bền hơn cái màn hình cảm ứng mấy lần ấy chứ.

vulong1

Bạn để ý thấy một điều rằng hầu hết các mẫu smartphone android đều dùng phím cảm ứng thay cho phím cứng. Hai nữa theo kinh nghiệm dùng máy thì phím cứng dùng nhiều sẽ hỏng nhanh hơn màn hình nhiều. Mình dùng có mấy tuần mà thấy phím cứng đã kém nhạy hẳn. Trong phần mềm này có chức năng tự động thu gọn lại sau một khoảng thời gian dùng, bạn có thể đặt để ko vướng màn hình. Mình thấy hiệu ứng trong suốt của nó khá tốt đấy chứ. Ngoài ra bạn có thể cài thêm Widget Lock Screen trên Market nữa, như vậy sẽ giảm tối đa được việc phải dùng phím cứng. Tuổi thọ máy sẽ tăng lên đáng kể.

demonfang11

button savio này em dùng lâu rồi, giải pháp thay phím cứng hoàn hảo. Việc đầu tiên khi up rom mới là cài lại em này.