• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm gõ Telex cho bàn phím cứng HTC TP2?

phucnt

mình đang dùng resco nhưng trên màn hình cảm ứng nhỏ quá khó gõ
bro nào có PM gõ telex cho bàn phím cứng HTC TP2 cho mình xin bản full nhé. cảm ơn rất nhiều.

sgking21

Bạn thử dùng GoTiengVietCF xem sao, hình nhu trong diễn đàn có bài viết hướng dẫn và link, bạn dùng chức năng tìm kiếm nhé (mình cũng đang sử dụng nó để gõ tiếng Việt nè)

AnhPheCT

Thêm sự lựa chọn nửa là dùng bộ gỏ VNTyping v1.1 của Bác Huỳnh! Nhưng có bản quyền! Bạn có thể "Tìm trên Google".

kain87

Bạn thử dùng GoTiengVietCF xem sao, hình nhu trong diễn đàn có bài viết hướng dẫn và link, bạn dùng chức năng tìm kiếm nhé (mình cũng đang sử dụng nó để gõ tiếng Việt nè)

Không biết bạn dùng soft này sao chứ mình tải về chỉ có 1 file .exe, bật chạy thì nó chỉ ra 1 thông báo, chẳng có lựa chọn nào cả. Muốn dùng thì phải để nó chạy ngầm, không pro lắm.

alo_tongdaiday

Không biết bạn dùng soft này sao chứ mình tải về chỉ có 1 file .exe, bật chạy thì nó chỉ ra 1 thông báo, chẳng có lựa chọn nào cả. Muốn dùng thì phải để nó chạy ngầm, không pro lắm.

nó là file cài đặt mà bác , sau khi cài đặt sẽ có biểu tượng ở trong máy ...

kain87

File của mình không phải là file cài đặt, mình tải theo hướng dẫn của tác giả mà. Nó chỉ chạy ra thông báo thôi, ko có cài j cả, bạn có thể PM cho mình bản của bạn ko?

AnhPheCT

@ Vậy Bác có dùng máy vi tính ko? Bác thấy bộ gỏ VietKeyUnikey..... thế nào có chạy ngầm ko? Ở đây trên PPC cũng thế "GoTiengVietCF"cũng là bộ gỏ mà, nếu có chăng tác giả tích hợp thêm Bàn phím ảo mà thôi, Bác muôn gỏ tiếng Việt trên bàn phím cứng thì bắt buộc phải cho bộ gỏ chạy ngầm.

@ Spam lắm chủ đề thế!!

Chỉnh sửa cuối:

kain87

@AnhPhe076:

Tôi có dung máy tính, còn máy tình của anh thì không. Có lẽ anh chưa hiểu ý tôi, tôi không thắc mắc việc chạy ngầm mà thắc mắc tại sao chương trình ko tự khởi động cùng hệ thống và cũng chẳng có tùy chọn nào cả. Tôi thấy không giống như những gì tác giả giới thiệu nên mới thắc mắc ở đây, lần sau anh nên đọc kỹ hơn!

anhtuhntl

file exe thông thường có 2 loại 1 là bạn chép luôn vào ppc rồi xài,2 là bạn phải sync PPC với PC rồi chạy trên PC sẻ tự động cài vào PPC nhé!

kain87

file exe thông thường có 2 loại 1 là bạn chép luôn vào ppc rồi xài,2 là bạn phải sync PPC với PC rồi chạy trên PC sẻ tự động cài vào PPC nhé!

Mình chỉ được file exe chạy trên PPC, nhưng khi chạy chương trình thì nó không cho mình tùy chọn nào cả (mình thấy khác so với bài giới thiệu của tác giả) nên mới hỏi. Bạn có thể gửi cho mình bản bạn chạy được ko? Cám ơn!

sgking21

Mình chỉ được file exe chạy trên PPC, nhưng khi chạy chương trình thì nó không cho mình tùy chọn nào cả (mình thấy khác so với bài giới thiệu của tác giả) nên mới hỏi. Bạn có thể gửi cho mình bản bạn chạy được ko? Cám ơn!

có gì khó đâu bác, bác tạm thời vào Setting - Home - Items, tắt tạm cái HTC Sense đi, mở ra Home sẽ thấy cái biểu tượng của GoTiengVietCF hiện ra ở dưới góc phải, cứ click vô đó sẽ hiện ra thiết lập của GoTiengVietCF, bạn tha hồ mà lựa chọn, có cả tự khởi động hay sao ấy
Nhưng dạo này mình thấy GoTiengVietCF sao ấy, không tương thích với các bản WinMo 6.5 thì phải, có khi gõ tốt có khi nhảy lung tung :D
Bác nào có bản gõ bàn phím cứng ổn định trên ROM v40 của chú QUang cho mình xin nhé

sgking21

@ Vậy Bác có dùng máy vi tình ko? Bác thấy bộ gỏ VietKeyUnikey..... thế nào có chạy ngầm ko? Ở đây trên PPC cũng thế "GoTiengVietCF"cũng là bộ gỏ mà, nếu có chăng tác giả tích hợp thêm Bàn phím ảo mà thôi, Bác muôn gỏ tiếng Việt trên bàn phím cứng thì bắt buộc phải cho bộ gỏ chạy ngầm.

:D mình thích gõ máy vi tính, chứ máy "vi tình" thì mình chưa "gỏ" bao giờ

Bác AnhPhe đúng là có khẩu khí của quan lớn tại Cần Thơ ấy nhỉ =D> vào forum toàn thấy bác đi bẻ hành bẻ tỏi các member khác, vài lời chân thành mong bác dĩ hòa vi quý bỏ qua hen :D

kain87

có gì khó đâu bác, bác tạm thời vào Setting - Home - Items, tắt tạm cái HTC Sense đi, mở ra Home sẽ thấy cái biểu tượng của GoTiengVietCF hiện ra ở dưới góc phải, cứ click vô đó sẽ hiện ra thiết lập của GoTiengVietCF, bạn tha hồ mà lựa chọn, có cả tự khởi động hay sao ấy
Nhưng dạo này mình thấy GoTiengVietCF sao ấy, không tương thích với các bản WinMo 6.5 thì phải, có khi gõ tốt có khi nhảy lung tung :D
Bác nào có bản gõ bàn phím cứng ổn định trên ROM v40 của chú QUang cho mình xin nhé

Mình đã làm theo cách này, nó báo lỗi, chắc tìm soft nào ổn định hơn thôi.

AnhPheCT

@AnhPhe076:

Tôi có dung máy tính, còn máy tình của anh thì không. Có lẽ anh chưa hiểu ý tôi, tôi không thắc mắc việc chạy ngầm mà thắc mắc tại sao chương trình ko tự khởi động cùng hệ thống và cũng chẳng có tùy chọn nào cả.

:D mình thích gõ máy vi tính, chứ máy "vi tình" thì mình chưa "gỏ" bao giờ
:D
Sorry mọi người trời nóng quá nên dấu nó ngã theo!! Cảm ơn Các Bác nhắc nhở!!