• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm hỗ trợ 3G của Mobifone

VNTRANDIEP

phần mềm tiện ích 3G mobifone các bạn vào web này tải về nha http://vas.mobifonemedia.com.vn . Nhận xét có vài điểm hay hơn socbaymedia như xem tivi, nghe những bài funring hot nhất...hiện tại xem tivi đang miển phí nhưng phải co 3G mới xem được. Mình chưa thử wifi.
Cài đặt để sử dụng 3G mobifone:
vào cài đặt,cài đặt điện thoại, cài đặt mạng, chọn chế độ UMTS. Rồi chọn nhà mạng bằng tay nều có sóng sẽ hiện lên mobifone 3G chọn là vào được rồi đó. Để lại mạng là chế độ song song để có thoát ra khoải vùng có 3G thì máy tự chon GSM bạn nha. Mình thấy tốc độ 3G mobifone vẫn hơi chặm. kiểm tra ở ĐHSPKT TPHCM. Mình ở P.Long phước, Q9, TPHCM không có miếng sóng nào hết buồn nghê. 3G của viettel thấy kiểm tra thì co sóng.

Chỉnh sửa cuối:

VNTRANDIEP

tai tren dien thoai chon kieu dien thoai va tai ve thoi.minh moi thu van duoc ma.dang online dien thoai thong cam nha

haphong911

Phần mềm này mình đã cài từ hôm mobifone khai trương 3G. Tuy nhiên vẫn còn đang cập nhật để hoàn thiện. 3G vẫn còn chưa ổn định lúc có lúc kô nữa mà.

dohoangthien

Bạn cho mình hỏi là mình tải chương trình MobiFone ở trên về rồi nhưng kết nối với internet thì bị báo lỗi "Kết nối không thực hiện được. xin vui lòng thử lại sau". Mặc dù mình vẫn vào wap của mobifone bình thường(ở trình duyệt mặc định của máy bằng mobi-gprs). Mặc khác, các ứng dụng online khác như tienlen, baomoi, cotuong... mình vào cũng bị báo lỗi không kết nối được. Mâý pro nào biết chỉ mình với. mình sài nokia 6233

hiep_asc

mà quên minh dùng cái N97 ! chọn loại đt, chọn máy rùi đn cái file đó về là file Jar !

VNTRANDIEP

dia chi the vao tai ve la duoc ma.Neu khong minh cung chui.Minh dang xai van binh thuong.Minh van thich dung socbay nghe nhac va doc tin tuc hon. Ban nao cai khong duoc thu lai lan nua xem sau nha. Co the gap thoi diem mobifone nang cap do.minh online dien thoai thong cam nha

ngodung90

Các bạn ơi .sao mình vào xem TV.thì máy lại báo là xác định điểm truy cập mặc định trước là thế nào nhỉ.ai giúp mình với nhé!thank!

wquananhw123

Hướng dẫn cài đặt dịch vụ 3G, GPRS, Mobile TV

Danh mục điện thoại
Nokia
Máy điện thoại Nokia E71

1. Hướng dẫn cài đặt mạng 3G

Bước 1: Từ màn hình chính của máy bấm phím "menu"

Bước 2: Chọn Tool

Bước 3: Chọn biểu tượng Setting

Bước 4: Chọn biểu tượng Phone

Bước 5: Chọn biểu tượng "Network"

Bước 6: Chọn Network mode

Bước7: Chọn UMTS -> Ok

2. Hướng dẫn cài đặt GPRS

Bước 1: Chọn Menu

Bước 2: Chọn Tool

Bước 3: Chọn biểu tượng Setting

Bước 4: Chọn Connections

Bước 5: Chọn biểu tượng Access point

Bước 6: Chọn Option

Bước 7: Chọn New access point

Bước 8: Đổi giá trị trong Connection name thành Mobi GPRS, trong ô Access point name đổi thành m-wap

Bước 9: Đặt user name là mms, passwork là mms

3. Hướng dẫn cài đặt dịch vụ Mobile TV

Bước 1: Cài đặt dịch vụ 3G cho điện thoại di động

Bước 2: Đăng ký dịch vụ mobile bằng cách nhắn tin DK_MTV_<goi cuoc> gửi 999

Bước 3: Cài đặt cho máy

* Chọn Menu

* Chọn biểu tượng Media

* Chọn RealPlayer

* Chọn Option

* Chon Setting

* Chọn Streaming

* Chọn Proxy -> Use Proxy ->No

* Chọn Streaming -> Network

* Chọn Network -> Default Access Point -> mobi GPRS

Bước 4: Vào địa chỉ trang Wap 3G: http://wap.mobifone.com.vn/

Bước 5: Chọn Mobile TV

Bước 6: Chọn các dịch vụ trên màn hình

trumdientrai

cái này kỳ wa ...híc mình sài 7610 mà hình như nó tjhiếu cái gì ấy nó khong đăng ký số đt được