• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm khuếch đại Micro cho M700?

skid_htc

Tình hình là cái mic con Dopod M700 của em nó nhỏ quá. Mỗi khi gọi là em phải gào lên rất to thì bên kia mới nghe rõ. Các bác làm ơn cho em hỏi là có soft nào giúp khuếch đại mic lên ko ạ? Nếu không thì có thể thay mic được ko? Nên thay mic loại nào ạ? Vũng tàu quê em hình như ko có cửa hàng nào chuyên sửa PPC nên e cũng hơi run khi mang máy đến cho các anh ấy nghịch. Các bác làm ơn chỉ giáo, em xin cảm ơn và hậu tạ

PhamQuang

Manager
Tình hình là cái mic con Dopod M700 của em nó nhỏ quá. Mỗi khi gọi là em phải gào lên rất to thì bên kia mới nghe rõ. Các bác làm ơn cho em hỏi là có soft nào giúp khuếch đại mic lên ko ạ? Nếu không thì có thể thay mic được ko? Nên thay mic loại nào ạ? Vũng tàu quê em hình như ko có cửa hàng nào chuyên sửa PPC nên e cũng hơi run khi mang máy đến cho các anh ấy nghịch. Các bác làm ơn chỉ giáo, em xin cảm ơn và hậu tạ

Bạn thử Up các ROM của PDAVIET xem sao.
Còn phần mềm bạn muốn có trên hiện tại không có đâu.
Vấn đề là cần kiểm tra lại loa ngoài đó. Nếu loa ngoài có vấn đề thì có phần mềm cũng vô ích mà thôi.

skid_htc

dạ thưa bác, loa ngoài của em hoạt động bình thường ạ. Khi có cuộc gọi đến em nghe được bên kia nói rất rõ (loa của em hoạt động bình thường), vấn đề của em là cái micro thôi, em nói thì bên kia nghe rất nhỏ.. Có cách gì giúp em ko ạ?

LEDU

Em cũng đã gặp trường hợp này. Bác thử Up các ROM khác nhau đi, thật ra cái micro chỉ là phần cứng. Nếu như từ lúc đầu nó nghe rõ thì mình chắc 1 điều là mic chẳng có vấn đề gì, chỉ do ROM thôi

Bác Up cái Rom mới của bác Quang, nghe rõ như loa ngoài í

Tin em đi

levantrong

Mình đang dùng Dopod P800. Vừa qua mình cũng bị trường hợp như bạn (nói thì người ta không nghe, người ta nói thì mình nghe gần điếc lỗ tai). Mày mò đủ cả cúng không được. Sau mới phát hiện là: do mình để máy ở nơi ẩm ướt nên bị như vậy. Giờ thì trời đã nắng ráo và mình luôn để máy nơi khô ráo nên bệnh đó đã tự động hết rồi. Hy vọng bạn cũng may mắn như vậy.