• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm văn bản không sử dụng được trên Android?

phobunmimien

máy em Hd2 thường hàng taiwan da ge da, em đã cài rom A66 miui 1.2.11 ok nhưng khi em cài quickoffice vào thi toàn bị FC em đã cài them cả document 2 go nhưng cũng bị thế, anh nào cao tay giúp em dùng đc cái phần mềm đọc văn bản với ạ, em hay dùng để đọc văn bản mà ko dùng đc thì bất tiện quá, em cung bị hiện tượng này với bản MIUI-30Jan và bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD+CWM

haihapc22

bản thử cài phần mềm đọc văn bản khác thử,lỗi fc là do lỗi của room thôi kén soft

nguyenh

máy em Hd2 thường hàng taiwan da ge da, em đã cài rom A66 miui 1.2.11 ok nhưng khi em cài quickoffice vào thi toàn bị FC em đã cài them cả document 2 go nhưng cũng bị thế, anh nào cao tay giúp em dùng đc cái phần mềm đọc văn bản với ạ, em hay dùng để đọc văn bản mà ko dùng đc thì bất tiện quá, em cung bị hiện tượng này với bản MIUI-30Jan và bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD+CWM

Mình có lời khuyên chân thành, bạn cần phần mềm văn bản thì nên chuyển sang dùng WP7 hoặc là về với WM6.6, android vè mặt này thua xa MS.

dale89

Documents to go bạn lên market search phần mềm này miễn phí rất hay có đồng bộ với ứng dụng đám mây của google k cần wp7 hay wm6.5 gì cả nếu mà nói chuyên dụng thì vi tính còn đọc chỉnh sửa đôi chút thì phần mềm này đáp ứng tốt :D

dungphp

Documents to go bạn lên market search phần mềm này miễn phí rất hay có đồng bộ với ứng dụng đám mây của google k cần wp7 hay wm6.5 gì cả nếu mà nói chuyên dụng thì vi tính còn đọc chỉnh sửa đôi chút thì phần mềm này đáp ứng tốt :D

Hay ! có cả kết hợp với ứng dụng đám tang ! Thanks

leviethung2612

Có thể do bản rom đấy bác ạ. Hôm mới lấy máy về cài sẵn bản rom j on Nand từ đời đầu của Cotulla em cũng cài đc Doc2Go nhưng ko cài đc bản full. Hiện đang xài bản HD3.2 của Raf thì cài ngon lành. Nhưng mà em thấy cái Doc2Go chạy ko ngon bằng cái QuickOffice hay cái Office Suite về khoản zoom. Nó chỉ có các bước zoom cố định 25%-50%-75%-... mà mỗi lần zoom là nó load lại nguyên cái văn bản nên hơi chậm hơn bọn kia thì vuốt ve thoải mái.

Mà cái Doc2Go này em thấy đã có chức năng Hyperlink rồi, hiện em đang rất cần cái chức năng này xài đc trên ĐT vì công việc của em hay phải tra cứu văn bản tài liệu nhiều (vậy nên mới chọn HD2 màn hình 4.3" xài cho đã) nên em trên laptop em đã thống kê theo dạng đầu mục và gắn Hyperlink đến từng file trong excel để tiện tham khảo và truy cập nhưng trong ĐT thì mặc dù có Hyperlink nhưng chỉ link đc đến 1 website nào đó chứ ko link đc đến 1 file trong thẻ nhớ. Có bác nào bít cách để xử lý cái vụ này thì giúp em với ạ. Có thể bằng 1 soft khác cũng đc mà quản lý theo kiểu thư viện ấy, em xin hậu tạ = chầu cafe tiện thể ae giao lưu luôn. :D