• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÁT ĐỘNG CUỘC THI VIẾT VỀ PV - CHÀO MỪNG SINH NHẬT PV

tinh_la_gi

Administrator
Hôm nay TLG lập topic này để những anh em, những thành viên PV đã gắn bó , đang gắn bó và sẽ gắn bó với PV =D> ghi lại những dòng cảm xúc, tình cảm, hay 1 nhận xét trong 1 phút bất chợ hay tình cảm dzồn nén bao nhiêu lâu mà chưa thể nói ra !

Tiến tới dip kỷ niệm Sinh Nhật PV ngày 11-11-2009 TLG phát động cuộc thi viết này mong anh em dù ít dù nhiều, dù lời hay lời xí gì thì củng tham gia để các DHV các QTV hiểu được tâm tư tình cảm của anh em.

TLG xin đưa 1 số ý để anh em là "chủ đề" củng như "định hướng" cho cuộc thi viết lần này

+ Viết về quá trình phát triển của PV
+ Viết về đội ngủ DHV
+ Viết về đội ngủ QTV
+ Viết về 1 cá nhân nào đó trên PV
+ Viết về tình cảm của bạn đối với PV
+ Viết về tâm tư nguyện vọng của bạn đối với PV

Đấy là một số "định hướng" cho anh em, nhưng đấy không phải là "khuôn khổ" anh em "tự do" viết theo từng cung cảm xúc của mình thì càng tuyệt hơn !

Lưu ý: Đây là cuộc thi viết tiến đến chào mừng sinh nhật PV :
+ Không spam - không góp ý - không đánh giá bài viết của các thành viên tham gia. ( Các ý kiến vui lòng viết tại : TỔNG CÔNG TY SPAM PDAVIET = CHAT BOX )
+ Không lợi dụng cuộc thi viết này chóng phá PV .
+ Không lợi dụng cuộc thi viết này đả kích thành viên khác.
+ Các bài viết không phù hợp hay đi ngược lại với tiêu chí của cuộc thi viết này sẽ bị xóa thậm chí ngừng truy cập PV khi TLG cảm thấy cần thiết để đảm bảo trật tự cho cuộc thi viết này

DreamLand

Ngày mới bắt đầu, ngày hôm qua sẽ trôi đi và những gì trôi qua sẽ không còn níu giữ được nữa!
Cuộc đời mình lại ngược lại... Những ám ảnh của quá khứ luôn ẩn hiện trong tâm trí khiến lòng luôn đau đớn...

Niềm vui duy nhất của mình là chiếc điện thoại và một cái PC đã cũ không rõ nguồn gốc.
Sau những buổi học chán ngắt, mình lại online, hầu như tất cả thời gian của mình là online.
Ngày đầu tiên tham gia các forum mình chỉ có một mục đích duy nhất là chôm chỉa phần mềm về xài chơi,không quan tâm người nào,hay kẻ nào cả...
Thời gian dài trôi qua mình bắt đầu nhận thấy sự thay đổi lớn.Nếu lúc đầu mình tham gia là để chôm phần mềm thì bây giờ lại ngược lại, mình lại muốn chia sẻ những phần mềm hay, những gì mình Việt hóa được!
Nhưng site duy nhất mình tham gia là PV, lý do cực kỳ đơn giản vì mình thích cách làm việc của PV,cách bố trí box, bố trí nhân lực rất khoa học.
Từ một người chỉ biết vì bản thân nay lại trở thành người muốn được vì mọi người,muốn được cống hiến vì mọi người, nhưng sức lực cũng có hạn.Sau một đêm dường như thức trắng để Việt hóa một phần mềm nào đó trong lòng thấy đầy thú vị,để sáng mai post bài mới sẻ được anh em ủng hộ.
Cũng không thể thiếu những tấm gương, những thần tượng Box S60: TRUBIC786484,THANGND31082,NGUYENTRANDUNG,ANHTAMHCM,...

Trong lòng mình luôn đầy tự hào và hạnh phúc vì được là một thành viên của PV.
Cảm xúc hiện tại rất nhiều nhưng mình không thể diễn đạt nổi!
Chỉ biết nói lời cảm ơn đến PV
Sắp đến ngày sinh nhật PV chúc PV phát triển ngày càng mạnh mẽ,các thành viên cố gắng đóng góp, BQT sức khoẻ dồi dào và điều hành Forum thật tốt!
P.s: PV muôn năm !
Sau này em sẽ trở thành Luật sư ^^! và hi vọng sẽ được làm luật sư cho PV tại tòa án PDAVIET :D

Thời gian sẽ không bao giờ ngừng trôi chỉ khi nào trái đất ngừng quay-khoa học sụp đổ, PV ngừng phát triển8-|

Cái ngày em biết tới nokia 7610 :xx/9/2005 với con 7610 trên tay cùng sự mơ hồ về Symbian trong hoàn cảnh xa nha lên thị trấn :THPT chuyên Quang Trung, cho đến 27/8/2008 lại cùng 7610 bước vào sài gòn một chân trời mới của những con người tràn đầy nhiệt huyết Sym

Em thật sự biết đến Sym->cái tên Pdaviet vào cái ngày đầu khi tiềm kiếm pm chơi flv cho 7610 ,rồi dần dần biết đến nhiều trang chủ của các pm nổi tiếng
lúc đầu đăng ký nick để down và load mặc kệ người khác viết gì , post gì , em chỉ cần những dòng link hữa hiệu thôi, nhưng sau khoảng 2 tháng vật vả , em bỗng nhìn lại tất cả về PV, tự nhiên trong lòng em có một suy nghĩ khác với ngày đầu ra quân,một cảm giác không thể nào diễn tả hết, từ đó em có chúc tình cảm với PV , muốn chia sẻ chúc hiểu biết nhỏ nhoi của mình cho PV từ đó mới biết thế nào là up. lập topic pm !!!!!! ((+;-))
:D

Thật sự là em đăng ký thành viên ở rất nhiều diễn đàn mobile kể cả trong và ngoài nước, Nhưng chung quy ra về cái nhìn tổng thể của một diễn đàn thì Pdaviet vẫn là số 1 trong mắt em với cơ cấu tổ chức khoa học-logic từ mọi chi tiết -cấp độ. cách phân luồng nhiệm vụ-chức năng thật là hoàn hảo không bị rối loạn như các diễn đàn khác cùng đội ngũ quản tri viên cho đến các thành viên đêu rất năng nổ , nhiệt tình và nhất là vui vẻ cá tính !!!!!!

Em thấy và lấy đó làm tự hào cho nền khoa học của nước nhà
em mong và sẽ cùng Pv chấp cách vương xa hơn nữa trong trường quốc tế, ủa nhầm phải là vương xa chinh phục dải Ngân Hà trong tương lai:)) kaka
chỉ đôi dòng tự bút chua thể nói lên điều gì nhưng cũng quá đủ để nói về cảm nhận của em với PV

Em nguyện theo Pv suốt đời , sau này em sẽ là một kỹ sư xây dựng, khi ấy em xây cho PV một cao ốc để các DHV vào đó làm việc

PV muôn năm:))
chúc PV phát triển mạnh mẽ mãi mãi=D>

TruBic

Well-Known Member
Tôi yêu PDAviet, Yêu tất cả mọi người trên PDAviet!

Lần đầu tiên biết đến PDAviet là khi dùng ứng dụng TTpod của mạnh tú Việt hóa.
Cảm nhận lần đầu trubic đến với PDAviet cứ ngỡ là nó bèo nhèo giống như các web khác, vì thế trubic reg 1 cái nick cũng tính là để sài chùa các ứng dụng và mọi thứ liên quan đến cái N70 thân yêu của mình.
Trên diễn đàn này trubic rất nể chú Phạm Quang vì 1 mình bỏ tiền ra cho mọi người trên PDAviet có được sân chơi bổ ích và lành mạnh, mặc dù chưa lần nào nói chuyện với chú Quang nhưng nghe anh kojiro nói về chú Quang thì con rất nể và thán phục chú. Chú định cư bên nước Nga mà vẫn tạo ra sân chơi cho người Việt Nam.Đúng là người việt nam và rất có tinh thần việt nam.
Gia nhập PDAviet ngày 05.05.2009 lúc đầu cứ dow ầm ầm mà chả cần biết nội dung bài viết của các mem PDAviet, sau 1 tháng dow ầm ầm và thấy PDAviet có mấy PM việt hóa, Ngẫm nghĩ mình cũng là dân hay tìm tòi phần mềm, và không lẽ cả cuộc đời này cứ đi dow sẵn của người ta? Từ ý nghĩ ấy thế là trubic quyết định tìm hiểu về Việt hóa phần mềm.
Lúc đầu việt hóa cũng gặp rất nhiều khó khăn, mà không dám hỏi ai hết, có lúc tính bỏ cuộc vì cứ ngỡ lĩnh vực này khó quá, không thể làm nổi, nhưng vì thấy cái hay của phần mềm việt hóa nên quyết định dù khó đến đâu cũng phải nghiên cứu cho bằng được. Cuối cùng thì nhờ các công cụ dùng cho Việt hóa up trên PDaviet và lòng đam mê nên đã thành công trong lĩnh vực việt hóa.
Nói thật lòng là chưa có diễn đàn nào trubic tham gia mà thấy thích như diễn đàn này, vì các box các khu vực được phân chia rất rõ ràng và rất dễ tìm.
Về mặt quản lý rất chặt chẽ , các điều hành viên rất thân thiện, dễ mến như anh kojiro, anh minhthang, anh XuanTruong, anh Tinh_La_gì ...
Bên cạnh các điều hành viên và BQT thì còn có các mem vui tính nhiệt tình như : anh thangnd31082,anhtamhcm, NGUYENTRANDUNG, dreamland, ngocthanhdhgtvt1808 .....
Từ các ý trên trubic thấy rằng mình tham gia PDAviet là rất đúng đắn và sáng suốt.
Nhân dịp sinh nhật PDAviet trubic xin chúc tất cả mọi thành viên của PDAviet luôn tràn đầy sức khỏe và thành công trong cuộc sống.
Riêng chú Quang con xin chúc chú sống thật lâu và luôn mạnh khỏe để mãi mãi sống cùng PDaviet cho tụi con có được 1 sân chơi bổ ích, lành mạnh, con xin thay mặt mọi người cảm ơn chú Quang và chúc những gì tốt đẹp nhất với chú Quang.
Còn nhiều điều muốn tâm sự bày tỏ với PDAviet, và hy vọng là PDAviet mãi tồn tại để làm sân chơi bổ ích và lành mạnh cho tất cả mọi người.
PDAviet là ngôi nhà thứ 2 của tôi, Tôi yêu PDAviet yêu tất cả mọi người trên PDAviet.

llTuyetTinhCocll

Sông có thể cạn núi có thể mòn, nhưng PDAVIET.net sẽ còn mãi ( còn internt là còn PDA )

Mình gia nhập hồi tháng 6 -2009, cũng rất tình cờ. 1 người anh ( con của cậu ) sau khi nghe lời than thở "thấu 9 tầng mây" của mình khi xài con 1200 yêu dấu, dể shương và hiền hoà. Anh đã bán rẻ cái N70 Me với giá rất là sinh viên ( 900k mà còn cho thiếu nữa, đến giờ mới trả được 200k thôi ạh ). 1, 2 ngày đầu thì đi ra thế giới di động để cài PM. Rồi sau đó thì lên PC seach trên google để tìm với những từ chung chung " Ứng dụng cho N70, game cho N70, theme cho N70....". Rồi mình lại gặp rất nhiều kết quả hiện ra nào là GSM,thienglong, PDA,LED, TGDD, .... rồi những dd nhỏ lẽ ( có 1 box nhỏ danh cho dế ). Nhưng điều mình nhận ra sau mấy ngày vòng vòng tìm kiếm đó chính là PDA hơn hẳn về mọi mặt ( rõ ràng, đa dạng, cách quản lý, sân chơi này nọ, .....) và đặc biệt là hầu hết các PM mà những web khác có được thì hầu hết là do bên thành viên PDA post qua. ĐIển hình là anh MANHTU, TAM, thangnd, Jymmy.....( dột suất ko thể nhớ nhiều)..
Và cũng giống anh Trubic, lúc đầu mình đến đây cũng chỉ kiếm cớ post 10 bài rồi tha hồ mà down những gì mính thích. ofline là kết thúc tất cả những gì liên quan đến PDA. Có chăng đó chỉ là những pm còn dính lại tên tác giả của pm mà mình đang sử dụng.
Nếu dừng bài viết này ở đây có lẽ mọi người sẽ nghĩ tôi là......
vì theo mình ngoài việc down thì còn gì làm trên PDA này nữa trong khi trong tôi lại ko có 1 kiến thức gì việt hoá, hay đơn giản là trả lời thắc mắc các mem mới.
Và rồi có 1 sự kiện mà khiến mình gắn bó với pda đó là..... tất cả con người ở đây rất là nhiệt tình..( mặc dù đã nói đến mạng là nói đến sự ảo hoàn toàn)...Sự nhiệt tình theo tôi nghĩ lúc đầu là " ối giời ơi, ông này rãnh hơi dữ". ( mặc dù ngừơi ta trả lời, chỉ dẫn rất là chi tiết cho tôi). Các bạn đừng nghĩ tôi là con người ăn rồi lại quay qua cắn người ta. nhưng đất sài gòn này nó đã hình thành trong tôi điều đó. khi quanh tôi rất nhiều người có suy nghĩ tương tự trong cuộc sống ( khúc này hơi rối vì ko biết ghi sao luôn) kakaka
Người đầu tiên tôi cảm nhận sự thân thiện nhất đó là anh THANGND .... anh đã khiến cho tôi có suy nghĩ khác về những gì tôi đã nghĩ. Lần đầu tiên tôi hỏi anh về vấn đề "FONT" (vì sau khi bấm vào pm "Xoá font" thì cái máy của tôi nó hiện toàn là ô vuông- lúc này tôi đã cài khá nhiều PM VH - ) anh đã hướng dẫn tận tình, chi tiết. Tôi nhớ ko lầm lúc đó đã là 11h khuya rồi. nhưng anh vẫn vui vẻ trả lời. Tôi đã nhắn lại ( đại khái thôi ko nhớ nguyên văn )" cám ơn anh ạh, mà sao anh tốt quá vậy, hiếm thấy ai như vậy lắm đó nha". và Anh đã trả lời: " em làm anh phồng mũi rồi nè. có gì đâu em". Chỉ với câu trả lời đó thôi nó đã làm tôi giựt mình.
Kể từ ngày đó tôi thường lên PDa hơn, thường tham gia tranh luận ....rồi làm quen....( đến nay tôi đã được 2 người thầm yêu " trubic và dream" )
Và rồi Pda nó đã theo tôi ngày đêm như có 1 ma lực. ( vì tôi là 1 thằng ghiền game, tôi đang theo game audition, nhưng vì PDA mà tôi bỏ cả nick, ko còn nhảy mà chỉ lo tham gia PDA )
Giờ thì mình đang kiếm cho mình 1 " sư phụ " trên PDA để chia sẽ cho mình cách để Vh pm... để mình có thể đóng góp 1 cái gì đó.... dù chỉ là nhỏ nhoi, dù chỉ là chậm trễ....

Đó là hoàn cảnh gia nhập, cảm nghĩ về pda, về con người pda.....

Sau hết xin chúc cho PV ngày 1 lớn mạnh với sự dẫn dắt của các anh/ chị giỏi về chuyên môn, kỹ thuật.....sẽ vương xa để cùng cạnh tranh với 4rum nước ngoài......
Xin chúc cho các Anh/ Chi có nhiều sức khoẻ, nhiều may mắn, thành công trên sự nghiệp, hạnh phúc......và bình an....

Happy birthday to PDA......

P/s: xin mod cho em ké cái, em muốn học cách Vh 1 số Pm, nhưng em ko biết bắt đầu từ đâu.... Có anh/ chi nào có thể...... truyền cho em 1 chút nghề ko ạh? Chân thành cám ơn và xin chào.....

hunterviet

Well-Known Member
Xin chào tất cả các bạn tại PDAV, những câu chuyện mà các bạn bên trên viết rất hay và ý nghĩa, mình thì không giỏi trong việc này, cái việc mà văn hay chữ tốt ấy mà...nhưng không biết tại sao mình cứ muốn kể với các bạn về mình đôi chút, mình có rất nhiều kỷ niệm khi gắn bó với DD, mình vừa được anh Lâm cho biết thôi, cũng khá nhiều cảm xúc không ảo chút nào tại DD này, nhưng đáng nhớ nhất là lần mình có chỉ trích và xô xát với SMod KJR...

Chuyện xảy ra cách đây chỉ 2 tháng về việc anh gán bài của mình vào một topic khác cùng chủ đề nhưng bị bỏ rơi, lãng quyên từ lâu vì chủ topic đó ko thèm để tâm phát triển topic ,lúc đó mình muốn có topic được nhiều người chú ý đến và cố gắng update các bài nhỏ bên trong, thế là mình đã gửi thư đề xuất tới SM KJR để đưa box của mình lên trên đầu, anh Lâm không thể đưa bài mình lên đầu topic được, và minh đã trả lời gay gắt hơn. Thế là SMKJR trả lời thẳng thừng làm mình đứt dây cương "mình không thể đổi thành topic của bạn vì bài bạn trùng, đây là quy định ai cũng phải tuân thủ, điều này đúng với cả Mod và SMod bạn nhé"X-(X-( ....:-?:D:D. Thế là 2 anh em sau một hổi tranh luận mình đã...=)) "Thôi anh à, em cũng không muốn căng lên làm gì, thôi thì em vẫn phát triển box của mình thôi. Hic, thế là SM KJR đã xóa các bài của mem cũ không có chủ đề hoặc hỏi đã giải đáp để bài mình lên #4 (Trang 1), thấy anh cả chí, công mình thấy rất mát mặt nên 2 anh em lại cười nói vui vẻ, sau nghĩ lại thấy vui lắm, vì mình đã ko phạm sai lầm nghiêm trọng nào;;);;)

Còn nhiều chuyện như mình hơi bộp chộp và thiếu sót khi nói anh BuuphucCT ở một bài trả lời của anh ấy, mình mới lên vip cũng nhờ rất nhiều từ phía anh trubic.., còn cả chuyện mỗi lần oln lại thấy số người click thanks là mình nhả lên ghế tự ăn mừng (tự sướng:D) rất khoái chí, nhưng đó là cảm giác thật của mình lúc đó....
Mong là qua bài này mình góp chút vui cho vài người, và có thể sẽ làm khó chịu vài người, nhưng dù sao nó là kỷ niệm của mình, viết theo lỗi suy nghĩ của mình nên ko chút sự chau chuốt nào

Cám ơn các bạn đã đọc bài viết của mình. Chúc cho PDAViet ngày một tiến xa hơn, PDAViet không có biên giới:)

HotelHoangMinh

Thấm thoát mà đã 01 năm tên nick hotelhoangminh đã xuất hiện trên PDAViet. 01 năm trôi qua biết bao chuyện buồn vui cùng với PDAViet. Đối với bản thân hotelhoangminh thì PDAViet là diễn đàn và cũng là trang Web duy nhất mà mình là thành viên vì nơi đây mình đã tìm được niềm vui sau 01 ngày làm việc mệt mỏi. các Mem tại đây dù không biết và chưa gặp mặt bao giờ nhưng khi mình có thắc mắc gì đều được giải đáp 01 cách chân tình nhất. Các Mem đối xử với nhau như những thành viên trong 01 gia đình. Đối với các Mod làm việc 01 cách công tâm và dân chủ. Khi các thành viên có mâu thuẫn hoặc bất đồng ý kiến với nhau thì các Mod đều hòa giải và đưa ra những ý kiến góp ý chân thành. Khi có việc gì liên quan đến các hoạt động chung của diễn đàn thì đều lấy ý kiến chung của các Mem. các Mod không thiên vị cho 01 Mem nào, Mem nào sai đều được nhắc nhở hoặc có hình thức xử lý kịp thời, điều này khác hẳn với công việc bên ngoài xã hội mà mình đã trải nghiệm, đó là không phân biệt đẳng cấp, mọi thành viên đều được đối xử như nhau, không phải anh là "quen biết" với Mod này, Mod kia mà được đối xử khác nhau. Mình nhớ rất rõ câu nói của KỎI: PDAViet là 01 thế giới ảo nhưng có tình người. Mình hạnh phúc khi là Mem của PDAViet. Chúc diễn đàn luôn luôn phát triển!

Zenki

Super V.I.P
Tham gia PDAVIET đã lâu, từ thời còn là Mobifuns, nhưng đa số thời đó vào chỉ để tải và tìm các ứng dụng chùa dành cho mấy con Nokia S60 thôi :D Sau 1 thời gian Mobifuns ngưng hoạt động rồi cũng chẳng biết chuyển đi đâu nữa, cứ nghĩ là nó đóng của dẹp tiệm luôn rồi nên từ đó cũng bỏ bê luôn mấy cái Nokia không thèm chơi Soft nữa :)) Sau này chuyển qua xài PPC, nhớ là con Cingular 8125, lúc đó chả biết gì về PPC cả, lên Google search Apps, Games và Themes thì tình cờ lòi ra cái PDAVIET, thấy cái tên Domain có vẻ hấp dẫn :)) PDA - vậy thì chắc toàn về PDA đây, thèm quá >:) vào Reg 1 cái Nick để đó đã :)) Sau đó mấy hôm đổi con PPC với người yêu lấy con N95 thường, thế là lại bất đầu mò vào PDAVIET để nghiên cứu và thịt con N95, mới đầu không biết là phải Hack mới có thể cài ứng dụng Signed được, cứ tưởng nó giống mấy con S60v2, down ứng dụng về rồi nhét vào thẻ rồi vào cài thôi :)) Cài hoài không được, lên đọc và mày mò :)) Cuối cùng cũng thống trị được con N95 khó tính :)) Sau 1 thời gian tham gia và hoạt động thì lại được SM KJR để ý tới và tiến cử lên VIP, lúc đó vui lắm, không biết là ở PDAVIET có những lợi ích thế này áp dụng cho thành viên, lên VIP, hoạt động 1 thời gian thì lại tiếp tục upgrade con N95 thường lên con N95 8G để tiếp tục chiến cùng anh em, lúc đó định mua iPhone nhưng SM KJR bảo là ở lại với SYM OS để phát triển cùng anh em nên quyết định mua con N95 8G về :)) Tiếp tục bôn ba với anh em ở Box SYM 1 thời gian dài.

Cũng khá lâu sau đó, vì hoàn cảnh gia đình khó khăn, Papa bị mất cái điện thoại cùi nên phải để lại con N95 8G cho Papa và mình chuyển xuống dùng iPhone :)) Công cuộc nghiên cứu lại bắt đầu, nhảy dọt từ box SYM sang với iPhone, lúc đầu cũng bở ngỡ lắm, chả biết gì cả, mới 100% chưa bao giờ đụng tới cái hệ điều hành của iPhone nhưng sau một thời gian nghiên cứu cũng biết cách up FW và Jailbreak cho máy để cài các Apps cờ-rack. Lúc này cũng giúp anh em ở box iPhone khá nhiều và bên cạnh đó cũng được học hỏi từ các anh em rất nhiều, SMod XuanTruongSM tinh_la_gi sau 1 thời gian hoạt động thì được SMod XT đề cử lên làm ĐHV ở cả khu vực iPhone, lúc đó mừng không thể tả, không biết được rằng có 1 ngày mình lại được đề cử lên như vậy, lúc này mới biết được PDAVIET luôn để ý và quan tâm tới thành viên. Từ lúc này số phận đã an bài với PDAVIET, 1 ngày mà không online được trên diễn đàn là ngày đó cứ như ngứa ngáy tay chân và khó chịu không thể tả được. PDAVIET giống như 1 công việc thứ 2 của mình vậy. Trang web đầu tiên nhập vào khi mở máy tính lên là PDAVIET :)) Tiếp theo đó mới đến những trang cần mở :)) Nó như 1 thói quen, 1 niềm đam mê không thể từ bỏ được. Mình rất vui khi biết tới PDAVIET và được làm việc, góp 1 phần công sức nhỏ cho PDAVIET.

Chúc PDAVIET ngày càng phát triển mạnh hơn nữa và xin cảm ơn các anh em đã hỗ trợ Zenki trong thời gian qua ;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
PDAVIET-Niềm đam mê bất tận!!!

Mình là người đam mê mobile từ rất lâu rồi nhưng vào những năm 2000 thì việc sở hữu một chiếc mobile là điều quá xa xỉ đối với một sinh viên như mình nên mơ ước chỉ là ước mơ mà thôi. Mãi đến khi ra trường vào năm 2005, tích cóp mãi mới mua được một chú 6600 béo. Vào thời điểm đó thì giá của nó cũng khoảng hơn 5 triệu nên cũng mất đứt 2 tháng lương nhưng lại vui vô cùng. Khỗ nỗi là thời điểm đó tặng kèm cái thẻ 32MB nên dung lượng chả đủ để làm gì cả. Vậy là phải bấm bụng mua thêm cái thẻ MMC 512 MB với cái giá gần 1,5 triệu đồng. Cuối cùng thì mình cũng có đủ đồ nghề cho công cuộc tìm hiểu mobile của mình. Nhưng lại một khó khăn tiếp tục xuất hiện là không biết tìm kiếm nguồn ở đâu để download và cài PM bây giờ. Sau nhiều ngày tìm kiếm thì cuối cùng mình đã tìm thấy diễn đàn MOBIFUNS.NET. Quả thật mình đã tìm đúng nơi để có thể học hỏi, tìm hiểu và chia sẻ niềm đam mêm của mình với mọi người. Mình đã tham khảo và đã có tự thể cài đặt những trò chơi, những phần mềm cho bản thân mình cũng như cài đặt dùm cho bạn bè, người quen. Quả thật khi đó mình cảm thấy rất vui và tự hào. Nhưng được một thời gian thì không thể truy cập vào MOBIFUNS.NET nữa nên mình cảm thấy vô cùng buồn và cảm giác rất hụt hẫng. Chính vì vậy mà mình đã bán em 6 béo và mua 1 điện thoại motorola không có hệ điều hành xài một thời gian vì nó nghe nhạc rất hay. Nhưng sau một thời gian thì mình chán nó vô cùng vì chỉ có mỗi tính năng nghe nhạc, ngoài ra không thể cài đặt quậy phá gì cả. Cuối cùng thì mình cũng dành dụm một số tiền và quyết định mua một em O2 về xài vì mình nghe nói tính năng của nó khá hay và nhất là cái khoản màn hình cảm ứng chọt chọt thấy cũng oaib-).Có máy rồi thì việc tiếp theo là tìm nơi để học hỏi cách cài đặt lại vì O2 xài hệ điều hành Window mobile nên hoàn toàn khác với hệ điều hành Symbian của 6 béo. Vậy là một lần nữa mình lại tìm trên mạng và may mắn là mình đã tìm thấy PDAVIET.NET. Một lần nữa mình cũng đã tìm được nơi để download game, soft và học cách cài đặt PM. Tuy tham gia đã lâu (11/2006) nhưng lúc đầu mình còn gà lắm nên cũng chỉ học hỏi và download là chính chứ chưa dám tham gia đóng góp gì cả. Đến tận đầu năm nay, khi đã chuyển sang xài lại SYMBIAN (vì cái O2 xài hao pin quá, đi đâu cũng phải kè kè theo cục sạc nên thấy hơi bất tiện)thì mình mới dám mạnh dạn đóng góp cho box SYM vì sau một thời gian tham gia diễn đàn thì mình cũng đã có được một số kiến thức nhất định nên mới dám đóng góp. Cũng nhờ sự tín nhiệm của các MOD và ban quản trị đã đề cử mình mới được vinh dự đứng vào đội ngũ Điều Hành Viên của Forum. Mình cảm thấy rất vinh dự và hạnh phúc. Mình xin chúc cho diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển lớn mạnh vì nó là niềm đam mê bất tận mà!!!=D>=D>=D>