• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHIÊN BẢN ANDROID 2.3.3 CHO BLACKSTONE ( HD1)

letinhclover

HƯỚNG DẪN
1. tải ROM về tại ĐÂY
2. Tải thêm cái NÀY
3. Giải nén ra ta được thư mục GBXOA VÀ file ts-calibration
4.copy toàn bộ các file trong thư mục GBXOA VÀ file ts-calibration vào thư mục gốc của thẻ nhớ
5.vào STARTUPS/Blackstone/ copy file startup.txt ra ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ
6. sử dụng trình quản lý file trong wimo,kich vào haret.exe => đợi 3 phút => thưởng thức android cho biết với đời
Những điều cần lưu ý
1- Sao lưu các dữ liệu trên thẻ nhớ của bạn ngoài PC.
2- Thẻ nhớ của bạn phải định dạng FAT32.
3- Tắt chế độ Auto adjust backlight trong Setting.
4- Tắt chế độ PIN.
5- Các ứng dụng hay game có định dạng *.apk phải chép vào trong thư mục AndroidApps. Khi boot vào Android lần đầu tiên sẽ tự động cài tất cả vào thẻ nhớ.
6- Các file multimedia phải chép vào trong thư mục Media
7- Tốt nhất trên thẻ chỉ chứa các file chạy Android. Các file liên quan đến Window Mobile nên chứa trong thư mục con để tránh tình trạng bị lỗi khi bootload
LINK tham khảo : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1167334
note : chạy lần đầu sẻ rất chậm.nhưng trở về wimo và kick thêm lần nửa sẻ ok ngay

Chỉnh sửa cuối:

letinhclover

anh em nào test thử rồi cho ý kiến nhé.vì mình chuyển sang sài hd2 rồi nên không có máy để test

km_thuong

chào ông bạn tui là người mua con hd1 của ông bạn nè! thấy cái link xe đạp mới biết hehhe !mới test thử thì thấy nghe nhạc chụp hình ok! goi nt ok!blue tooth, wifi chưa thử, k thấy files browse đâu k biết sao duyệt file! gỡ bỏ luôn

Chỉnh sửa cuối:

letinhclover

muốn có thì len market down cái file manager về mà duyệt file

cài bản này cho biết android thôi.nói chung ko muợt bằng máy chuyên adroid đâu

Last edited by a moderator:

hainga

Đã cài thử, nói chung mọi cái đều ổn chỉ có thỉnh thoảng bị đơ máy phải tắt đi khởi động lại. Hơi nản. Chờ nand vậy

anhty09036

bạn ơi sao mình chạy hoài mà không được thế , nó cứ bào waiting for sd card , chỉ mình với , mà mình để nó chạy thì tới mai cũng chưa xong nửa , ai biết rõ tại sao chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối:

letinhclover

ban format dinh dang fat32 chua.neu roi thi hay thu lam voi 1 sdcard khac xem sao.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn!

Last edited by a moderator:

anhty09036

mình làm hết tất cả cách bạn chỉ trong chủ đề hết rồi đó chứ m,a sao cũng chả được , chán quá đi
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

ngocthach0308

HƯỚNG DẪN
1. tải ROM về tại ĐÂY
2. Tải thêm cái NÀY
3. Giải nén ra ta được thư mục GBXOA VÀ file ts-calibration
4.copy toàn bộ các file trong thư mục GBXOA VÀ file ts-calibration vào thư mục gốc của thẻ nhớ
5.vào STARTUPS/Blackstone/ copy file startup.txt ra ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ
6. sử dụng trình quản lý file trong wimo,kich vào haret.exe => đợi 3 phút => thưởng thức android cho biết với đời
Những điều cần lưu ý
1- Sao lưu các dữ liệu trên thẻ nhớ của bạn ngoài PC.
2- Thẻ nhớ của bạn phải định dạng FAT32.
3- Tắt chế độ Auto adjust backlight trong Setting.
4- Tắt chế độ PIN.
5- Các ứng dụng hay game có định dạng *.apk phải chép vào trong thư mục AndroidApps. Khi boot vào Android lần đầu tiên sẽ tự động cài tất cả vào thẻ nhớ.
6- Các file multimedia phải chép vào trong thư mục Media
7- Tốt nhất trên thẻ chỉ chứa các file chạy Android. Các file liên quan đến Window Mobile nên chứa trong thư mục con để tránh tình trạng bị lỗi khi bootload
LINK tham khảo : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1167334
note : chạy lần đầu sẻ rất chậm.nhưng trở về wimo và kick thêm lần nửa sẻ ok ngay
bạn ơi, sao máy hd1 của mình chạy xong xài một lúc là bị tắt màn hình vậy....
khởi động lại thì ra winmo chứ ko còn android nữa vậy.....chán gê....

lockseam89

bản này hình như bị lỗi mà, mình test gặp trường hợp như bạn, từ phần chạy chữ boot một hồi khoảng 3-4 phút xong thì màn hình màu đen không có gì cả nhưng vẫn còn chế độ sáng chứ không tắt hẳn, chờ đến nhòe cả mắt cũng vậy, không hiểu bị lỗi gì.
đành ngậm ngùi reset lại WM :(

khungthichnhac

đúng rồi bản này bị lỗi bàn phím không hiển thị được đang chò thông tin khắc phục từ các bác cao thủ nà