• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản nâng cấp của Sensasion cực đỉnh!!!

vanh76

Mới vừa lấy em này xong nói chung nghe nhac thi ok, pin sử dụng lâu hơn, nghe nhạc thì chỉ hổ trợ Beats audio khi cắm tai nghe.
Hơi thất vọng là em này vẫn chạy giao diện sense 3.0 chưa nâng cấp lên 3.5 .

nguyenh

Sensation và sensation XE có câu hình tuyệt đối giống nhau. Trong sensation cũng có chíp DSP tương tự như sensation XE. Chỉ có những khác biệt như sau: tấm ốp lưng đẹp hơn (chả quan trọng nữa khi ta mua vỏ bọc), pin to hơn (có thể mua thêm), tai nghe beasts (có thể mua thêm).

ultrakill

Active Member
Mềnh lấy em này đc mấy hôm rồi. Dùng thấy rất ok. Có điều để độ sáng thấp. Nhìn có vẻ ko sắc nét và cảm giác mầu sắc hơi vàng 1 tí. Có ai bị thế ko nhỉ?

jonastran

Sensation và sensation XE có câu hình tuyệt đối giống nhau. Trong sensation cũng có chíp DSP tương tự như sensation XE. Chỉ có những khác biệt như sau: tấm ốp lưng đẹp hơn (chả quan trọng nữa khi ta mua vỏ bọc), pin to hơn (có thể mua thêm), tai nghe beasts (có thể mua thêm).
Đồng ý với bác này chẳng dại gì mà bỏ sen qua Xe
Beats audio thì up thêm cũng được :D

nguyenh

Các bạn up bản ROM của XE có chỉnh sửa cho phù hợp với SEN, rồi mua tai nghe SONY chính hãng mà nghe. Tuyệt cú mèo luôn!
Mình thích tai này hơn: Sennheiser MM50i earphones. Bộ điều khiển có làm việc: tua bài, to nhỏ âm thanh, nhận cuộc gọi và chất lượng âm thanh của Sennheiser được gọi là tuyệt nhất trong dòng trung cấp.

khong_co_ai

Active Member
Thấy bảo Sen thường up rom của Sen XE thì chip cũng lên 1.5GHz, không biết có phải Sen XE được ép xung lên không nhỉ. Mình nghĩ trắc không phải nhưng đang dùng con moto dèfy ép lên 1Ghz chạy thấy bình thường chẳng thấy nóng máy gì. Dùng pin Scud có 1200MA mà vẫn 1,5 ngày bình thường.

PDAMobile

Mình thích tai này hơn: Sennheiser MM50i earphones. Bộ điều khiển có làm việc: tua bài, to nhỏ âm thanh, nhận cuộc gọi và chất lượng âm thanh của Sennheiser được gọi là tuyệt nhất trong dòng trung cấp.

Những phím next,back,pause trên Sennheiser MM50i earphones có thể hoạt động tốt trên các máy HTC hả bác, bác confirm dùm em cái cho chắc với, thanks bác !!!!

nguyenh

Những phím next,back,pause trên Sennheiser MM50i earphones có thể hoạt động tốt trên các máy HTC hả bác, bác confirm dùm em cái cho chắc với, thanks bác !!!!
Thông tin chính xác. Các phiên bản MM50i hoặc 70i đều được. Có nút thanks mà bạn, không cần thanh bằng lời đâu.

nguyenh

Thấy bảo Sen thường up rom của Sen XE thì chip cũng lên 1.5GHz, không biết có phải Sen XE được ép xung lên không nhỉ. Mình nghĩ trắc không phải nhưng đang dùng con moto dèfy ép lên 1Ghz chạy thấy bình thường chẳng thấy nóng máy gì. Dùng pin Scud có 1200MA mà vẫn 1,5 ngày bình thường.
Xung chip 1.5GHz chỉ là thông số thôi. Thực tế vẫn hoạt động ở mức 1.2GHz.