• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phonepilot 1.50 Full Việt hóa

TruBic

Well-Known Member
mình vừa Vh xong up lên cho các bạn thưởng thức
với các chức năng
trong cấu hình :
nhận tất cả : cho phép nhận tất cả cuộc gọi
chặn danh sách đen : bạn nhập tên và số ĐT bạn muốn chặn vào
chặn tất cả : không nhận bất cứ cuộc gọi nào
chuyển hướng cuộc gọi : chuyển cuộc gọi đến 1 số ĐT bạn đã chọn " chức năng này phải được sự cho phép của nhà mạng bạn đang sài "
ghi âm lại cuộc gọi : chức năng này khi bạn bấm phím nhận cuộc gọi thì cuộc gọi được ghi âm lại " được nằm ở hôp thư thoại "
nhận danh bạ : chỉ cho phép các số ĐT trong danh bạ gọi cho bạn
nhận ở danh sách trắng : cho phép nhận cuộc gọi từ danh sách trắng do bạn tạo ra
tự trả lời : chức năng này khi bạn nhập tên và số ĐT vào danh sách đen thì những cuộc gọi này khi gọi đến PhonePilot sẽ tự động nhận cuộc gọi và được ghi âm lại " được nằm ở hôp thư thoại "
ngoài ra bạn có thể lập trình thời gian tự kích hoạt các cấu hình khi bạn vào biểu thời gian để tạo
còn nhiều nữa các bạn tự khám phá nhé
mình đã test rất tốt trên S60 nên khi chạy xong vào nó đòi nhập " key ".nếu các bạn cài mà nó đòi " key " thì nhập key cuối cùng khi bạn giải nén xong vào .cảm ơn các bạn đã ủng hộ và sử dụng phần mềm PhonePilot Việt hóa của mình.

Mobisophy[1][1].PhonePilot Version 1.50_S60 VH.rar.7z (148 KB)

Last edited by a moderator:

jimmi_qyu

Cái này hôm trước có thấy post bên ứng dụng S60 nhưng không để ý key của nó nên mình không down về vh,nay thấy bạn vh rồi thì đành lấy sử dụng đở vậy

TruBic

Well-Known Member
cản ơn các bạn nếu có thắc mắc gì cứ PM cho mình nhé

cong_namcam

Bạn mình cài vào nó báo là dùng đc 30 day sau đó mình nhập k** như trên ko đc nó báo sai ko đúng????

TruBic

Well-Known Member
mình test đi test lại nhiều lần mà có đòi key đâu bạn xoá đi cài lại xem .chúc bạn thành công

TruBic

Well-Known Member
khắc phục lỗi nhập key của phonepilot

nghe các bạn đóng góp ý kiến và sáng hôm nay mình cài thử phần mềm phonepilot do mình việt hóa thì đúng như các bạn nói nó chỉ dùng thử 30 ngày và khi nhập key " 72fuiy37zh4awmpc " thì nó báo không đúng.
lý do :vì khi mình đóng gói mình không chạy "file key.app " nên nó không hiện key lên cho các bạn.
bây giờ các bạn xóa hết các bản cũ đi cài lại bản mới mình đính kèm phía dưới
lưu ý khi cài phần mền này lúc chạy gần xong có hện key lên như hình phía dưới và xin các bạn lưu ý 1 lần nữa key này của số IME máy của mình còn key của các bạn sẽ khác.các bạn nhớ ghi ra giấy rồi nhập vào phần đăng ký nhé.
thành thật xin lỗi các bạn chúc các bạn thành công .

Chỉnh sửa cuối:

cong_namcam

Đúng rùi đó làm mình fải cài lại bản tiếng anh rùi lấy code của bản đó cho bản VH này=D>

TruBic

Well-Known Member
có lẽ file bị lỗi rồi bạn oi,tải về mà ko cài đc

bạn giải nén trên máy tính rồi lấy FIle sis chép vào thẻ nhớ và cài đặt nhé
mình đã sửa lỗi đó và post lại rồi nè

TruBic

Well-Known Member
Cái này không chặn tin nhắn được hả bồ.

đúng rồi bạn à nó hay hon ACM ở chỗ tự động bắt máy khi cuộc goi vừa kết nối.nó dở hơn MCleaner ờ chỗ không có chức năng chặn tin nhắn
đươc cái này phải mất cái kia bạn à
bạn có thể dùng phonepilot cho việc chặn cuộc gọi và MCleaner để chặnn tin nhắn .2 phần mềm này có thể chạy song song với nhau mà ko xảy ra vấn đề gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
thấy các bạn cứ dl bản mà mình chưa sửa lại nên mình đã chỉnh sửa lại và up lên đầu trang rồi
giờ thì nó đã đầy đủ không thiếu key nữa rồi
cảm ơn các bạn đã sử dụng .chúc các bạn vui vẻ.

dinhhuan

mình thấy bản việt hóa này của bro hay đấy, nhưng còn 1 vấn đề nhỏ bro kiểm tra lại xem có khắc phục đc hok nha: sau khi đã cài vào đt (n72),cứ mỗi lần đt đc khởi động,khi đó phonepilot cũng khởi động theo và có thông bao1 câu ......bị lỗi ji đó.Bạn vui lòng test lại dùm mình coi có khắc phục đc hok nha...thân!!!

TruBic

Well-Known Member
mình thấy bản việt hóa này của bro hay đấy, nhưng còn 1 vấn đề nhỏ bro kiểm tra lại xem có khắc phục đc hok nha: sau khi đã cài vào đt (n72),cứ mỗi lần đt đc khởi động,khi đó phonepilot cũng khởi động theo và có thông bao1 câu ......bị lỗi ji đó.Bạn vui lòng test lại dùm mình coi có khắc phục đc hok nha...thân!!!

mình xin trả lời bạn
sau khi đã cài vào đt (n72),cứ mỗi lần đt đc khởi động,khi đó phonepilot cũng khởi động theo thì bạn vào phần mềm phonepilot
vào cài đặt như hình 1 tiếp theo bạn vào phần tự khởi động như hình 2
bạn chọn options chọn thay đổi chọn không như hình 3 sau đó chọn back ra là được được rồi.
còn khi khởi động lên nó có câu thông báo "cấu hình Accept all bị lỗi "là do cấu hình này được mặc định nên khi việt hóa mình sửa ko được.bạn khắc phục bằng cách vào cấu hình như hình 4 kích hoạt lại 1 trong các cấu hình khác trong đó.
chúc bạn thành công.

Viola2009

Bác ơi có điều em muốn hỏi.Sau khi em cài vô máy và vào chương trình của nó thì nó bị lỗi font bác tiếng việt bác ạ.Chữ viết có dấu nó hiện chữ ra lằng nhằng lắm bác.Có cách nào khắc phục ko bác.Hepl meeeeeee

jimmyvn88

Bác ơi có điều em muốn hỏi.Sau khi em cài vô máy và vào chương trình của nó thì nó bị lỗi font bác tiếng việt bác ạ.Chữ viết có dấu nó hiện chữ ra lằng nhằng lắm bác.Có cách nào khắc phục ko bác.Hepl meeeeeee

bạn phải cài font Tiếng Việt vào chứ sao nữa

Viola2009

bạn phải cài font Tiếng Việt vào chứ sao nữa

Mình đã cài rồi mà nó ko đc bạn ạ.Thậm chí bây giờ nó còn ra chữ khó đọc hơn lúc đầu ấy.Có thể do mình làm ko đúng cách,bạn giúp mình đc ko?Thank bạn

TruBic

Well-Known Member
Mình đã cài rồi mà nó ko đc bạn ạ.Thậm chí bây giờ nó còn ra chữ khó đọc hơn lúc đầu ấy.Có thể do mình làm ko đúng cách,bạn giúp mình đc ko?Thank bạn

bạn còn thiếu fonts đấy.tất cả phần mềm viết bằng tiếng việt đều cần dùng đến font tiếng việt
bạn có thể tìm trong diễn đàn hoặc dl trực tiếp fonts mình đính kèm phía dưới
chúc bạn thành công.