• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÒNG QUẢNG CÁO VÀ NHẮN TIN!!!

support

(Dân trí) - Theo một nguồn tin của Dân trí, HT Mobile vừa có văn bản gửi đến Bộ Thông tin - Truyền thông xin được cấp giấy phép mở mạng GSM thay vì công nghệ CDMA như hiện nay.

Theo HT Mobile, nếu được chấp thuận mạng này sẽ chuyển tất cả các thiết bị CDMA hiện có ra nước ngoài và thay bằng thiết bị GSM. Được biết, lãnh đạo Bộ Thông tin - Truyền thông và các cơ quan chức năng cũng đã có cuộc họp ban đầu để xem xét hồ sơ của HT Mobile.

Vấn đề được đặt ra hiện nay là Bộ có cấp phép hay không phụ thuộc vào băng tần GSM vì hiện chỉ còn trống băng tần 1,900 MHz mà 1 công ty của Bộ Công an cũng đang xin cấp phép thành lập mạng viễn thông di động thứ 7 tại Việt Nam.

Trao đổi với Dân trí chiều nay 4/1, bà Trịnh Minh Châu (Phó Chủ tịch HĐQT Hanoi Telecom - đơn vị chủ quản HT Mobile) không đưa ra câu trả lời cụ thể nhưng cho biết “báo chí hãy chờ 1 tháng nữa sẽ biết chính thức sự việc”.

Nguồn
Mã:
http://www.dantri.com.vn/kinhdoanh/HT-Mobile-xin-chuyen-sang-cong-nghe-GSM/2008/1/213113.vip

1 người đã hụt hơi với CDMA :))

XuanTruong

Super V.I.P
Đúng là không có lúc nào thị trường di động lại cạnh tranh khốc liệt như lúc này! Mai mốt có mấy Ông trùm viễn thông lớn của nước ngoài nhảy vào nữa thì không biết các doanh nghiệp Việt Nam sẽ phải làm thế nào đây!:-?:-?:-?

support

HT Mobile xin khai tử mạng di động 092

Nhà khai thác di động HT Mobile vừa có văn bản đề nghị Bộ Thông tin và Truyền thông cấp giấy phép mở mạng GSM, thay cho công nghệ CDMA hiện tại. Nếu được chấp nhận, đây sẽ là mạng di động thứ 4 có cùng công nghệ với VinaPhone, MobiFone và Viettel.

Thứ trưởng thường trực Bộ Thông tin và Truyền thông Lê Nam Thắng cho hay Bộ đã nhận được văn bản kiến nghị từ HT Mobile và đang xem xét phương án.

Theo Thứ trưởng Lê Nam Thắng, chính sách quản lý của Bộ hiện nay là trung lập về mặt công nghệ. Có nghĩa là các doanh nghiệp căn cứ vào năng lực, nhu cầu thị trường để lựa chọn công nghệ của mình cho phù hợp. Cách thức quản lý này nhiều nước trên thế giới đã áp dụng rất thành công. Chẳng hạn, Hãng viễn thông China Unicom của Trung Quốc vừa khai thác cả hai công nghệ GSM và CDMA, còn nhà khai thác di động Telstra của Australia cũng chuyển từ công nghệ GSM lên WCDMA ngay trên băng tần 800.

"Bộ không phản đối việc doanh nghiệp chuyển từ công nghệ này sang công nghệ khác, miễn là việc làm đó không ảnh hưởng đến quyền lợi khách hàng và doanh nghiệp, cũng như không gây xáo trộn gì lớn cho thị trường", ông Thắng nói.
Việt Nam hiện có 6 nhà khai thác di động. Trong đó, 3 doanh nghiệp sử dụng công nghệ GSM gồm VinaPhone, MobiFone và Viettel. 3 nhà khai thác sử dụng công nghệ CDMA là S-Fone, EVN Telecom và HT Mobile.

Mạng di động 092 - HT Mobile chính thức tham gia thị trường viễn thông ngày 15/1/2007. Với công nghệ CDMA 850MHz, HT Mobile đặt mục tiêu đạt 1 triệu thuê bao trong năm 2007. Tuy nhiên, sau một năm hoạt động, nhà khai thác này đã không đạt được kết quả như mong đợi, lượng thuê bao phát triển chưa đạt được con số 500.000.

Giống như nhà khai thác di động 095 (S-Fone), nhược điểm lớn nhất của HT Mobile khi lựa chọn công nghệ CDMA là thiết bị đầu cuối. Dù cuối năm 2007, nhà khai thác này đã đưa vào loại máy di động có khả năng tích hợp cả hai loại sim GSM và CDMA song vẫn không cứu vãn được tình hình.

Đây cũng chính là lý do giải thích vì sao sau gần 4 năm có mặt ở thị trường, S-Fone vẫn chưa vượt qua con số 3 triệu khách hàng. Trong khi đó, sau gần 2 năm hoạt động Viettel với công nghệ GSM đã nhanh chóng phát triển được con số 14 triệu thuê bao

Mã:
http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2008/01/3B9FE34F/

lunapark

Du lịch trọn gói và hiệu quả

Đi chơi xa , mình luôn ngại vấn đề về phong tục tập quán các khu vực khác nhau , vấn đề về ngôn ngữ , đặc biệt là tiền bạc , hix.

Luôn muốn đi xa nhung ngại cho nên mình chả được đi đâu cả , ấy thế mà tuần trước được thằng bạn thân giới thiệu cho cái dịch vụ trọn gói của TF travel , mình cũng nghĩ là như các dịch vụ khác định kô vào , nhưng mà thằng bạn cứ kì kèo , mình vào hỏi chút thông tin.
Thật kô ngờ với 1 khoản tiền vừa túi mà lại có thể đi được những nơi trên thế giới với những dịch vụ tận tình và đáng tin cậy , với 1 dịch vụ như vầy thật đáng để thử 1 lần.
Với kinh nghiệm bản thân , mình đã thử nhiều dịch vụ , mong rằng đây sẽ là 1 dịch vụ trọn gói phù hợp với chúng ta nhất. Các bạn có thể vào trang chủ của TF travel để tham khảo http://TFTRAVEL.COM.VN

CongVoi

Super V.I.P
Đi chơi xa , mình luôn ngại vấn đề về phong tục tập quán các khu vực khác nhau , vấn đề về ngôn ngữ , đặc biệt là tiền bạc , hix.

Luôn muốn đi xa nhung ngại cho nên mình chả được đi đâu cả , ấy thế mà tuần trước được thằng bạn thân giới thiệu cho cái dịch vụ trọn gói của TF travel , mình cũng nghĩ là như các dịch vụ khác định kô vào , nhưng mà thằng bạn cứ kì kèo , mình vào hỏi chút thông tin.
Thật kô ngờ với 1 khoản tiền vừa túi mà lại có thể đi được những nơi trên thế giới với những dịch vụ tận tình và đáng tin cậy , với 1 dịch vụ như vầy thật đáng để thử 1 lần.
Với kinh nghiệm bản thân , mình đã thử nhiều dịch vụ , mong rằng đây sẽ là 1 dịch vụ trọn gói phù hợp với chúng ta nhất. Các bạn có thể vào trang chủ của TF travel để tham khảo http://TFTRAVEL.COM.VN

Bạn đi thử trước đi.Rồi báo cho anh em bít như thế nào,thế mới chất lượng ;;);;);;)

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn nói rõ ra luôn giá cả và số ngày đi để AE tham khảo xem nào!;;);;);;)

timhieu

Có vẻ như quảng cáo web vậy !!!
Mình thì đi du lịch nhiều (trong & ngoài nước), cứ đến nơi nào to thì vào liên lạc tham khảo giá&chương trình, vì mỗi cty có chương trình Tour riêng.
Nếu thấy phù hợp với tiêu chí mình thích thì đang ký thôi! Đơn giản thôi mà!

RedAled

Tiền nào thì của đó thôi mà các bác. Có lời nhiều thì người ta mới phục vụ tốt chứ!

hlp

Vì sự nghiệp yêu vợ..bác nào muốn đc e thank vô đây

các bác....có ai biết trang nì ko...http://hlpdt10.myminicity.com/ind e đang xây dựng thành phố để tặng vợ nì...vấn đề là nó sẽ tự xây cho mình khi càng có nhiều người vào xem....cảm phiền các bác ngó vô cho e cái....nó sẽ tăng cái rank của thành phố của e...đến khi nó đẹp đẹp ...e đem đi giới thiệu với vợ....hì hì làm j thì các bác biết roài nhỉ...ko phải virus đâu nhé ....e sẽ thank các bác nhé...plz vì sự nghiệp yêu vợ các bác nhỉ ...hihi

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
các bác....có ai biết trang nì ko...http://hlpdt10.myminicity.com/ e đang xây dựng thành phố để tặng vợ nì...vấn đề là nó sẽ tự xây cho mình khi càng có nhiều người vào xem....cảm phiền các bác ngó vô cho e cái....nó sẽ tăng cái rank của thành phố của e...đến khi nó đẹp đẹp ...e đem đi giới thiệu với vợ....hì hì làm j thì các bác biết roài nhỉ...ko phải virus đâu nhé ....e sẽ thank các bác nhé...plz vì sự nghiệp yêu vợ các bác nhỉ ...hihi

Vào trang Web của Bạn chẳng hiểu gì hết!:-?:-??

hlp

Vào trang Web của Bạn chẳng hiểu gì hết!:-?:-??

có j đâu bác...nó như 1 kiểu quảng cáo ý mà..càng nhiều người vào thăm thì nó sẽ tăng cái rank cho thành phố và như thế thì sẽ làm cho thành phố càng phát triển..càng đẹp chứ...:D và khi đẹp thì đem đi tặng vợ ....hé hé....thanks bác nhé

Anhtoitb

Quảng cáo thế này thì em chịu! Đưa ra một links chỉ có chúa mới biết là gì thì em cũng hem dám vô đâu!

doananh

Các bác cứ vô đi không phải virut đâu.

Đã xem rùi, thành phố của bác còn hơi ít nhà. Chúc bác xây dựng nhanh chóng để tặng vợ nhé !!!!