• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photobook 1.41b -1.41c - Có sẵn ngôn ngữ Việt Nam

anhchanbonmat

LCG PhotoBook v1.41b Beta S60v3 S60v5 SymbianOS9x Unsigned 2ICON By Eagle
LCG lại ra phiên bản sửa lỗi cho photobook vẫn chưa có chức năng đưa ảnh ra màn hình

Phiên bản mới này bỏ bớt 1 ít ứng dụng thừa và sửa lỗi thêm nhiều ngôn ngữ

Cám ơn các bạn đã ủng hộ

LCG PhotoBook v1.41b Beta S60v3 S60v5 VH SymPViet

===============================================================
Phiên bản 1.41c đã thêm ngôn ngữ việt nam luôn không cần việt hóa chắc ace việt hóa bị thất nghiệp :)):)):))

Photobook 1.41c Beta có ngôn ngữ VN sẵn luôn

Đây là bản 2 icon cho các bạn nhiều lựa chọn hơn

LCG PhotoBook v1.41c Beta S60v3 SymbianOS 9.x Unsigned by Eagle {2 icons}

.​

Chỉnh sửa cuối:

toan_829

sặc,vừa down bản a biểu sáng,chiều đã có b @@..a 4mat ơi sửa "bơ bớt" thành "bỏ bớt" kìa.:D

quangtuan13

ban oi mình dùng con n73 sao chỉ minh cách dùng vĩnh viễn 14 ngày con 73 với thank all

toan_829

ban oi mình dùng con n73 sao chỉ minh cách dùng vĩnh viễn 14 ngày con 73 với thank all

N73 đã hack...tham khảo bài của bác này
Hứơng dẫn dùng thử vô thời hạn với đầy đủ chức năng của PhotoBook.
Sau khi cài đặt PhotoBook, Nếu như bạn chưa thực hiện các bước như mình nói sau đây (với mục đích để được "dùng thử mãi mãi" với Photobook) thì hãy tiến hành làm theo hứớng dẫn nào(nếu đã làm với bản trc rùi thì thôi).
¤Không mở PhotoBook ra vội.
¤Các bạn chép các tệp trong gói Data.Zip kèm theo vào C:System/Data/
¤ Dùng X plore truy cập vào thư mục Data trên ổ C theo đường dẫn: C: System/Data và tìm các tệp sau:
* datacount.bi
* dbase_hop.dda
* smartdev.srv
* threads.lop
Sau đó các bạn tiến hành đổi thuộc tính các tệp đó thành "Chỉ đọc" (Read-Only) bằng cách nhấn phím [6] và tích dấu kiểm vào ô "Chỉ đọc" cho từng tệp tin (lời khuyên là bạn nên dùng X Plore v1.45 để làm việc này nhanh nhất).
Bây giờ bạn đã có một bản PhotoBook đầy đủ chức năng và dùng thử mãi mãi.
Sau khi làm xong ở phiên bản này thì các phiên bản sau được cập nhật bạn sẽ không phải làm lại các bước ở trên nữa.
©

anhchanbonmat

Sau khi cài đặt PhotoBook .Không mở PhotoBook ra nhé
chép tập tin trong gói Data.Zip vào C:System/Data/
Dùng X plore vào thư mục Data trên ổ C theo C: System/Data và tìm các tập tin sau:
* datacount.bi
* dbase_hop.dda
* smartdev.srv
* threads.lop
chọn vầ bấm phím 6 tích chọn chỉ đọc

phuonxinh

Bản 1.41 b ko biết nó thay đổi ở cái gì vậy ta ? ...Ngó qua lại chỉ thấy add thêm có 2 ngôn ngữ...hic...mai mà ra bản 1.41 c thì mệt chết

anhchanbonmat

Bản 1.41 b ko biết nó thay đổi ở cái gì vậy ta ? ...Ngó qua lại chỉ thấy add thêm có 2 ngôn ngữ...hic...mai mà ra bản 1.41 c thì mệt chết

trong phiên bản mới này không còn chức năng

Hiện bộ nhớ ROM
Xem chi tiết bộ nhớ ROM.
Hiện bộ nhớ RAM
Xem chi tiết bộ nhớ RAM.

trong lúc mình Vh thấy chức năng này không còn nữa

trinhthemanh

Sao em cài nó cứ báo là “ko thể cài đặt” nhỉ? Máy với móc. Chán quá. Em có mỗi cái E71 yêu qúi. Ko còn phone nào để test thử nữa. Hic.:(

phuonxinh

Lcg đã bỏ hiển thị ổ ROM & RAM từ bản thử nghiệm 1.40 (a) beta cơ.
Bản này chỉ là thêm ngôn ngữ vào thôi.
Hồi đêm qua down về chẳng thấy nâng cấp gì nên hơi chán

pekuon

Trên 4rum nó viết thế này nè.

It's impossible at least on S60v3-v5 due to platform security restrictions for self signed apps wich all LCG products are.

trinhthemanh

Sao lại không thể cài bạn

Có lẽ là do lỗi khi giải nén anh ạ. Em cài bản 1.41a vào đc(giải nén = PC).. Bản 1.41b này em giải nén = Explore 1.35-> ko cài đc. (lạc hậu 1tẹo,nhưng vì em dùng bản ExP 1.35 này ổn định,ko thấy bị bung ra nên ko cài bản khác nữa. Hì.).

ninhhot

Có lẽ là do lỗi khi giải nén anh ạ. Em cài bản 1.41a vào đc(giải nén = PC).. Bản 1.41b này em giải nén = Explore 1.35-> ko cài đc. (lạc hậu 1tẹo,nhưng vì em dùng bản ExP 1.35 này ổn định,ko thấy bị bung ra nên ko cài bản khác nữa. Hì.).

Khuyên b nếu trên dt mà để giải nén đuôi rar thì nên dùng freeUnRAR

anhchanbonmat

co' fai hack phone mới dùng đc phần mềm này ko bạn hay chỉ sing thoi

Sign vẫn xài được mà bạn không sign cũng cài được luôn

Đã có phiên bản mới ở đầu trang có sẵn ngôn ngữ VN luôn không cần Việt Hóa

Chỉnh sửa cuối:

anhchanbonmat

Bản v1.41c này có thể làm ful theo cak của phuogxih ko.

Mình mới đi làm về vô đây thấy có phiên bản mới nên post lên nên chưa thử hay bạn thử và cho biết KQ nha mà như lời phương xinh nói thì phiên bản cũ đã làm rồi thì phiên bản mới không cần làm lại