• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP CHẠY HardSPL VÀ UP ROM TRÊN W7 CHO BLACKSTONE

ancola66

Super V.I.P
Cái này thì đương nhiên rồi,vấn đề là muốn chinh phục W7 mà.
Nhưng vấn đề là tùy từng bản W7 mới ngon nghẻ thôi, mình dùng bản 7100 chạy phe phé. Vấn đề này cũng sảy ra với một số phần mềm chạy trên PC với các build W7 khác nhau.

NhatToai

Super V.I.P
Nhưng vấn đề là tùy từng bản W7 mới ngon nghẻ thôi, mình dùng bản 7100 chạy phe phé. Vấn đề này cũng sảy ra với một số phần mềm chạy trên PC với các build W7 khác nhau.
Ngay từ bài 1 em có nói là dùng cho win7 RTM (build 7600) rồi mà anh ;;)
Đã có RTM thì dùng chi 7100 hoặc mấy bản linh tinh khác chi nữa.

cutjn

co cai nao chi tiet hon k ,sao gam' vao` may' tinh' voi' djen thoai.,de? sync ui ma sao ko thay no hien. len cai mang hinh windows mobile dazy,may anh chi cho e chi tiet' dc ko,thanks may a nhiu nhiu .

NhatToai

Super V.I.P
co cai nao chi tiet hon k ,sao gam' vao` may' tinh' voi' djen thoai.,de? sync ui ma sao ko thay no hien. len cai mang hinh windows mobile dazy,may anh chi cho e chi tiet' dc ko,thanks may a nhiu nhiu .

Rất đầy đủ rồi mà còn cần thêm chi tiết gì nữa vậy,với lại viết như bạn thì chả ai hiểu nổi yêu cầu của bạn là gì....
Bạn cài Unikey vào máy và gõ tiếng Việt có dấu rõ ràng nhé.

hakkinen

Mình cũng bị lỗi như bạn Saigon198. Cho dù uprom trên win7 hay trên winXP thì mặc dù đã qua hết các bước, nhưng đến bước updat rom thì chỉ ở 0%. Đã thử lại nhiều lần và làm đúng theo hướng dẫn của bác chủ thớt nhưng vẫn k được :( Bác nào giúp mình với .

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng bị lỗi như bạn Saigon198. Cho dù uprom trên win7 hay trên winXP thì mặc dù đã qua hết các bước, nhưng đến bước updat rom thì chỉ ở 0%. Đã thử lại nhiều lần và làm đúng theo hướng dẫn của bác chủ thớt nhưng vẫn k được :( Bác nào giúp mình với .

Máy bạn đã HSPL thành công chưa? Hiện tại các thông số của SPL và ROM trong máy như thế nào vậy.

bignoob

3- Bước này quan trọng nhưng nhiều người đã bỏ qua nên không thực hiện được! Sau khi rút cable ra khỏi PC,bạn hãy cho PPC về Bootloader và kết nối lại với máy tính qua cable.Lúc này bạn sẽ thấy W7 tự update và nhận phần cứng mới,hoàn tất sẽ có dấu v màu xanh lá như hình sau
Bác cho em hỏi máy em bị die phím volume down nên không bootloader được, vậy có cách khác để bootloader không ạ.
Nhân tiện Bác up cho anh em cái Link bản Win 7 RMT được không ạ.
Thanks Bác

NhatToai

Super V.I.P
Bác cho em hỏi máy em bị die phím volume down nên không bootloader được, vậy có cách khác để bootloader không ạ.
Nhân tiện Bác up cho anh em cái Link bản Win 7 RMT được không ạ.
Thanks Bác

Win 7 thì sang đây nhé bạn http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?293-GIỚI-THIỆU-CÁC-PHIÊN-BẢN-WINDOWS
Up ROM thông thường qua PC thì máy sẽ tự về bootloader.tuy nhiên hỏng phím volume thì không thể thực hiện BL hay HR được.

trungtnhqhy

không biết bao giờ mới có rom W7 cho Blackstone nhỉ mình đọi mãi mà chưa thấy đâu HD2 thì có rồi mà HD1 vẫn chưa có chán quá