• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin DLC chỉ sạc được đến 38%??

kain87

Mình mới đổi được cục pin dlc, máy đã hiện đúng số % dung lượng còn lại của pin, nhưng vấn đề bây h lại là pin chỉ sạc được đến 38% là đèn báo sạc (màu đỏ) tự tắt, tháo pin ra để 1 lúc cắm vào lại ra màu đỏ nhưng 1 lúc sau lại tắt, không thể nào vượt quá được 38%. Mình dùng sạc theo mua theo máy (hàng xách tay chả biết zin hay ko nữa, dòng Output là 1A), mong mọi người hỗ trợ cách khắc phục, mệt vì cục pin dlc này quá rồi!:(

tuancannt

Bạn dùng bản room nào.sao bạn không thử cục pin đó với một cái máy khác xem hay dùng một cục sạc khác thử xem như thế nào.lúc đó mới xác định là do pin hay do máy.hay do cục xạc.

Chỉnh sửa cuối:

kain87

Không biết bản đang xài máy gì. dùng bản room nào.sao bạn không thử cục pin đó với một cái máy khác xem hay dùng một cục sạc khác thử xem như thế nào.lúc đó mới xác định là do pin hay do máy.hay do cục xạc.

Đây là box Atom mà, mình dùng bản Rom mới nhất của anh Sonblack, đã thử 2,3 cục pin khác rồi, vẫn vậy.

tuancannt

Room của anh Sơn chắc chắn là không phải rồi .sao không thử thay sạc khác sạc thử xem hay lấy một cục pin đã sạc đầy ở máy khác bỏ vào máy của bạn xem như thế nào.Máy của mình cũng có lần bị như bạn.chỉ là sạc không vào thôi.đèn vẫn báo là đỏ nhưng % vẫn cứ như vậy.quyết đinh đổi cục sạc khác.thế là ok ngay.hi còn vẫn không được có lẽ anh đem máy đến gặp bác Badkid test cho

linh_ck01

hi`... BatKid cũng ngán pin dlc, thế này nhé, theo mình nghĩ thì do là pin mới nên chưa hoạt động được hết công suất, bạn nên sạc đầy rùi xài từ 1-2h rùi sạc típ, 3 lần như vậy rùi xem thử coi pin tới bao nhiu thì tắt nguồn. Thông thường thì từ 5-20% là okie
CHúc bạn vui

kain87

hi`... BatKid cũng ngán pin dlc, thế này nhé, theo mình nghĩ thì do là pin mới nên chưa hoạt động được hết công suất, bạn nên sạc đầy rùi xài từ 1-2h rùi sạc típ, 3 lần như vậy rùi xem thử coi pin tới bao nhiu thì tắt nguồn. Thông thường thì từ 5-20% là okie
CHúc bạn vui

Quan trọng là nó ko sạc đầy được bạn ạ, chỉ được 38% lập tức thành 100%, tắt đèn sạc, tháo sạc ra thì nó lại trở thành 38%. Sạc lần nào cũng vậy, ko hơn 38% dc.

duongndd89

CHúc bạn vui
Đi đâu cũng có đại ka , bon chen thấy ớn :)). Lo 2 cục pin của anh đi =))

linh_ck01

@duongndd89 :phẻ re nờ, ngon thì xách 2 cục của em với của anh ra test, 1 chầu cafe nhé , chơi ko ;;)

@kain87: đổi cục sạc khác, cố gắng kiếm cục sạc output xuất ra lớn hơn dung lượng pin vì cục sạc của bạn chỉ có 1Amax nên khi sạc tới 1000mA thì nó tự động ngắt, gây hiện tượng sạc dc 38% thì ngưng..
còn ko thì chuyển wa sạc bằng cáp sync ... <-- chữa cháy thui nhé ..!!
Chúc bạn vui

shpy

@duongndd89 :phẻ re nờ, ngon thì xách 2 cục của em với của anh ra test, 1 chầu cafe nhé , chơi ko ;;)

@kain87: đổi cục sạc khác, cố gắng kiếm cục sạc output xuất ra lớn hơn dung lượng pin vì cục sạc của bạn chỉ có 1Amax nên khi sạc tới 1000mA thì nó tự động ngắt, gây hiện tượng sạc dc 38% thì ngưng..
Chúc bạn vui

Sao nói hoài mà bác này cứ lẫn lộn A và Ah nhỉ ?! Nó giống như độ lớn của ống nướcsức chứa của thùng nước vậy !

Ống của nguồn nước càng to thì đổ vào thùng càng nhanh. Thùng càng to thì chứa được càng nhiều nhưng lâu đổ đầy hơn. Ống muốn đổ vào thùng được thì phải cao hơn thùng (chủ yếu phụ thuộc điện thế). Thế thôi !!!

Cái vụ nhảm nhí này mà sao nói lâu bác không hiểu nhỉ ?! Hướng dẫn giúp bạn khác là việc làm rất tốt, nhưng cố gắng chính xác xíu bác ơi !!!

@Kain87: Cục pin của bạn có nguy cơ rất cao là bị hư rồi. Tình trạng sạc tới 38% rồi nhảy ngay tới 100% là biểu hiện rõ nhất. (Mình không rõ lắm về cấu trúc pin. Nếu pin này có nhiều cell thì có thể nó bị die cell nào đó chăng ?!)

linh_ck01

tùy thôi, mỗi người có trả nghiệm và cách sử dụng khác nhau ..
mình nghĩ như thế thì tốt , bạn thì nghĩ khác .. Do đó mình cùng share kinh nghiệm bản thân cho mọi người trong forum và cần giúp đỡ ...

tuancannt

Dùng sạc đa năng kích thử xem.đo xem thử dòng ra của pin là bao nhiêu.xạc cục pin này với máy khác thử xem là có biết hư hay không à.theo kinh nghiệm sướng gió mình dám chắc rằng do sạc của bạn đó.kiểm tra lại cái sạc đi .là ok liền.

kain87

Chúc bạn vui

Mình đã làm theo bạn, mua cục sạc 2A chỗ Mod Batkid rồi, về nhà nó vẫn vậy, đổi cục pin khác luôn rồi. Chắc do máy mình bị j rồi, không biết làm thế nào nữa.

linh_ck01

@kain87: hwa mình thấy cục pin dlc của bạn rùi, anh Sơn đang test và vẫn xài rất ngon :D
Mình nghĩ cục pin của bạn ko có vđề gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

kain87

@kain87: hwa mình thấy cục pin dlc của bạn rùi, anh Sơn đang test và vẫn xài rất ngon :D
Mình nghĩ cục pin của bạn ko có vđề gì đâu

Cám ơn bạn, mình lấy máy về rồi, anh Batkid cũng test main rồi, vẫn tốt, vẫn chưa hiểu tại sao hao pin thế, bó tay rồi!