• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Plascon v1.00 S60v5 Symbian^1^3AnnaBelle - Ứng dụng hỗ trợ về màu sắc [03-12-2011]

Dragon459

Manager
Plascon v1.00 S60v5 Symbian^1^3AnnaBelle
Ứng dụng hỗ trợ về màu sắc
[03-12-2011]

Ứng dụng này lúc đầu mình cũng chưa hiểu mô tê nó ntn cả:O.sau 1 ngày cài trong máy thì cũng phát hiện ra mục đích của app này được viết ra dùng làm gì .:p:p
Xin nói trước với 1 số bạn đây chỉ được xem là 1 app vô ý nghĩa vì mục đích cuối cùng của app là muốn bạn mua Sơn thôi :p - nhưng với 1 số người - và đặc biệt là mình thì thấy app này rất hay.mình sẽ pia app này :D
các bạn cùng đọc bài viết để giải trí cũng được nếu thấy app vô nghĩa :p

Đa số các mem trên diễn đàn mình toàn là những nam nhi,những bậc trượng phu,các anh hùng hảo hán cả,các quý ngài quý ông cả... ám chỉ giới tính đực rựa đó ạ:)):)):)):))thì ai chẳng biết đến 3 việc người đàn ông cần,đang và sẽ phải làm đó là tậu trâu cưới vợ và xây nhà .oh yeah. thời bây giờ thì nó hơi khác 1 chút.có lẽ tậu trâu sẽ thay bằng tậu xe nhỉ :)).tậu được xe rồi thì cưới vợ và xây nhà nóa đơn giản lắm .hê hê >:)>:)
Xây nhà thời xưa nó khác bây giờ nhiều lắm các bác ạ.mình cũng có tí chút kiến thức về nó nên cũng tạm chém gió được.:p.nhưng khoan hay nói về vấn đề này.mình xin mạn phép nói nhanh 1 chút để pia cho app chứ dài dòng thế này thì...cháy bài mất
Về phong cách nhà cổ điển thì mình cũng né k đề cập tới.đá luôn sang sân phong cách nhà hiện đại nhé.Phong cách nhà hiện đại được thể hiện đặc biệt ở cách tạo khối và màu sắc.các màu sắc sáng được tận dụng tối đa,tạo nên phong cách trẻ trung, năng động, hiện đại
Dẫn chứng 1 chút về công trình mà mình thấy ấn tượng lắm.Các bạn có biết Con đường đi bộ màu sắc cầu vồng ở Đan Mạch k nhỉ.nếu chưa thì xem ở hình dưới nhé.Minh chứng về tầm quan trọng của màu sắc đó ạ

Những công trình lớn thế này thì chắc ae mình hiếm ai có dịp hoặc có đủ "tiền lực" để thực hiện lắm.tuy nhiên với những công trình biệt thự,nhà lô,nhà ống ... thì với ae chỉ là điều sớm muộn thôi.xây xong rồi các ae cũng phải quét sơn để bảo vệ ngôi nhà của mình chứ.Trước kia thì chỉ nghĩ tới chuyện sơn để bảo về theo nguyên tắc thi công và bảo trì thôi chứ bây giờ thì ngoài yếu tố đó thì còn phải đẹp nữa.Chẳng vì thế mà nhãn hãng mykolor có câu slogan rất quen thuộc "mykolor phối 1040 màu theo ý" - nói là quen thuộc chứ mình cũng chỉ nhớ mang mang thôi.:p -
Màu sắc cuộc sống thì đa dạng.mỗi người lại thích 1 tông màu riêng.lại + thêm cái tôi cá nhân muốn có 1 màu độc nhất thì khó càng thêm khó.
Bạn thấy 1 ngôi nhà đẹp,bạn thấy 1 bức tranh đẹp hay bất cứ thứ gì đẹp mang màu sắc của màu Sơn bạn ưa thích thì còn chần chừ gì nữa.Hãy lôi em Smart phone Symbian ra nào.có việc cần chụp tới chú em rồi đó.Bạn hãy mở Plascon ra và chụp ngay 1 bức ảnh ngôi nhà,bức tranh đó...
Sau đó bạn nhờ vào các công cụ có sẵn trong Plascon di chuyển tới màu sắc bạn thích có trong ảnh và lưu lại làm màu sắc ưa thích.lúc nào đi mua Sơn hay bất cứ vật dụng gì thì bạn hãy lôi em nó ra hỏi xem có màu bạn thích hay k nhé
Chốt lại thì theo mình thì chỉ giúp bạn chọn lựa và lưu lại màu sắc 1 cách tốt nhất chứ chắc việc mua Sơn trực tuyến chắc chả mấy ai làm cả.đặc biệt với Việt nam mình

Hình ảnh phần mềm

Link download

Plascon v1.00 S60v5 Symbian^1^3AB

Xíu quên.Ứng dụng này cần Qt nhé.mình nói thể chắc cũng thừa vì bây giờ các ae đều cài Qt cả rồi mà

JohnyNguyen

@@ OMG :ar! BANG CHỦ BANG CHÉM GIÓ CHÉM BÃO ĐẲNG CẤP PDAVIET =))
Bài giới thiệu "khủng long ăn thịt" :ar! Giờ cứ nhìn qua app nào có uzer interfêy đẹp và sử dụng "nuột" là biết ngay được viết trên nền Qui Tê rồi 8-}
Nhưng đâu phải tất cả ace đều có QT đâu,hầu hết đều ngại cài vì nó loằng ngoằng,hoặc là chạy ngon,hoặc ko ngon thì có muốn xóa đi cũng ko được nữa :))
Nói về app ;)) App cho những người theo trường phái nghệ thuật ,hoặc ko theo nhưng lại thích sự màu mè (như tớ chẳng hạn :)) ) App tiện ích cho số lẻ người dùng chứ ko phải đại đa số :">
------------------------
Chốt lại "Nếu như bạn thấy nhàm chán,thế giới là một thước phim đen trắng =.= Hãy để Plascon tô điểm thêm sắc màu cho cuộc sống của bạn :ar!" =))

P/S : Type trên điện thoại bài post nỳ đúng là 1 cực hình T.T Mỏi tay quá #:-s

NTiolanDatluu

Chốt lại "Nếu như bạn thấy nhàm chán,thế giới là một thước phim đen trắng =.= Hãy để Plascon tô điểm thêm sắc màu cho cuộc sống của bạn :ar!" =))

P/S : Type trên điện thoại bài post nỳ đúng là 1 cực hình T.T Mỏi tay quá #:-s

Thế này là nhanh gọn, đọc 1 hồi chẳng hiểu mô tê gì! :-??

Dragon459

Manager
Như đã nói.tớ cài app này 1 ngày.nghịch ngớm chán chê mới hiểu dùng để làm gì.:p
Và Tớ cũng đã nói trước hầu hết tình hình rồi "1 app vô ý nghĩa" với những ai k hiểu.và có lẽ mấy trong mấy người CM topic này thì đại đa số nằm trong 2 trường hợp: 1 là đọc lướt qua rồi cm - Không test app
2 là onl trên DT, đọc,vuốt đầu vuốt đuôi,cm,chê bai cũng k test app.
Còn nếu đã test thì sẽ biết được vấn đề tớ nói ở app này :))

thainguu

app giao diện pro quá, rất thích nhưng ko đúng chuyên ngành mình oài, chỉ ước gì có một app tổng hợp tất cả những điểm du lịch nổi tiếng trên tàn thế giới này, và dù có bán với giá cao mình vẫn mua :)