• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POCKETSNES 1.53 GIẢ LẬP SNES9X NGON NHẤT+MỚI NHẤT+PRỒ NHẤT!

xauzainhatvn

Nếu không nhầm thì PocketSNES 1.53 là bản mới nhất, ngon nhất và không thấy hỏi "Linh tinh" hoặc đã "Vớ vẩn" rồi !

Các bạn lưu ý là các phiên bản trước là dùng thư viện dialog GSGETFILE.DLL, lần này xài TGETFILE.DLL, cơ bản máy thiếu 2 file này nên nhiều máy bị lỗi khi ấn vào LOADROM thấy ... không có gì ! Vì thế tôi up file TGETFILE.DLL v5.0 for WM5, WM6 lên đây, là thư viện dùng chung cho khá nhiều chương chình.

Hướng dẫn: copy TGETFILE.DLL vào WINDOWS.

Sau khi có TGEGFILE.DLL ở WINDOWS hoặc ở thư mục PocketSNES, bạn sẽ mở được file SNES có dạng .ZIP

Lưu ý quan trọng : Nó gi là mở file .SMC nhưng ... đừng load file .SMC, dễ treo máy, cứ .ZIP cho lành.
Tôi sẽ up 1 file .ZIP lên làm mẫu ! Thế nhá, đừng để nó lừa ! :D

Lưu ý : Đọc kỹ phần chữ đo đỏ, nhìn kỹ hình trước khi dùng !

Chỉnh sửa cuối:

xauzainhatvn

XẾP HÌNH CHƯỞNG

Download file XHCHUONG.7z, mở bằng WinRAR, cứ để nguyên file .ZIP, load bằng PocketSNES.

Tớ up thêm chương trình SNES9XW for WINDOWS PC để anh em so sánh tốc độ và CONFIG. Nhé !

Chúc vui !

thailan

vậy máy sử dụng màn hình cảm ứng , không có bàn phím thì set tay bấm như thế nào nhỉ?

M

ManyKaty

Guest
Không nhạt nhẽo đâu, hỏi để biết muh còn thử chứ :-s
Nếu biết là ko dc thì còn thử làm j nữa. Cảm ứng có cái lợi của nó nhưng ko phải là ko có mặt nhược ...

al0club

mình sài win6,chip qualcom 400,ram 128Mb,sao cài vào như bạn đã hướng dẫn,sau đó load game chơi đc 5 phut thì màn hình đen thui,mình thoát ra vào lai. thì không chơi đc nữa.mới cả mình không thấy phím cảm ứng trên màn hình.có phải bản 1.53 này không thích hơp với win6 ko bạn.ai biết chỉ mình với.:(

al0club

có ai biết làm thế nào để hiện phím cảm ứng trên màn hình không,mình để màn hình ở chế độ portrait mà vẫn không thấy hiện bàn phím lên,chỉ thấy đen xì ở chỗ đấy,ấn vào cũng không thấy gì,ai biết giúp mình với.

xuandung11a2

Well-Known Member
có ai biết làm thế nào để hiện phím cảm ứng trên màn hình không,mình để màn hình ở chế độ portrait mà vẫn không thấy hiện bàn phím lên,chỉ thấy đen xì ở chỗ đấy,ấn vào cũng không thấy gì,ai biết giúp mình với.

Bác thử cài lại xem hoặc tìm 1 bản khác.Mình vẫn dùng bình thường mà.:)

xuandung11a2

Well-Known Member
bản này la bản dùng luôn mà bác,có phải cài đâu,bác dùng bản này mở game lên là có bàn phím luôn rùi à.

Thôi được ,mình sẽ up bản 1.53 mình đang dùng lên vậy.Chơi Chrono Trigger rất đã.:D:D

hoangtumodel

mình explorer bằng dt không thấy file TGETFILE.DLL gì hết ấy ơi, vào PC thì không vào dc bộ nhớ trong máy chỉ vào được thẻ nhớ thui :( ... làm sao đây bạn ấy :(

Dung_MDA

mình explorer bằng dt không thấy file TGETFILE.DLL gì hết ấy ơi, vào PC thì không vào dc bộ nhớ trong máy chỉ vào được thẻ nhớ thui :( ... làm sao đây bạn ấy :(
Bác dùng Resco explorer sẽ nhìn thấy hoặc chọn chế độ Show all files.Nhưng nó không cần thiết lắm vì mở ZIP bình thường mà.Hoặc mở luôn SMC cũng được,có mấy khi treo đâu.:D:D

hoangtumodel

mình tìm thấy file tgetfile.dll rùi copy vao thu muc windows trong mobi rùi mà vào Snes.exe load rom bi văng ra hòai vậy ấy :(. sr mod vì e đang on bằng dt để hỏi gặp.

Last edited by a moderator:

xuandung11a2

Well-Known Member
mình tìm thấy file tgetfile.dll rùi copy vao thu muc windows trong mobi rùi mà vào Snes.exe load rom bi văng ra hòai vậy ấy :(. sr mod vì e đang on bằng dt để hỏi gặp.
Dùng HTC Imagio thì bác tải link em đưa ở trên nhé,còn link chủ topic đưa thì không chơi được bằng cảm ứng đâu.Trường hợp bị văng ra khi load ROM thì có thể do thiếu RAM hoặc khả năng là do ROM không được tốt.