• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Port thành công Symbian^3 lên 5800 (coming soon)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

UPDATE: Là 1 bản design của GDesk! Topic sẽ đc lock hoặc del khi mod online :( Hết hi vọng :(

Sau khi dạo chơi bên DM thì thấy 1 video của thành viên tên zavenfoizon. Xem clip chúng ta có thể thấy đúng là chiếc 5800 đang chạy Symbian^3 (tuy clip tối nhưng các bạn có thể thấy 3 phím cứng và nút media rõ ràng của 5800). Qua clip ta thấy đc đầy đủ các tính năng, ứng dụng của Symbian^3 trừ chế độ landscape. (tác giả của clip cũng nói rằng đang cố port nốt chế độ landscape này)

Nếu đúng như vậy thì quả thực là tin vui cho 5800 cũng như là 1 tương lai tươi sáng cho s60v5. Và tác giả cũng báo rằng sắp ra mắt nên mình lập topic để mọi người cùng bàn luận và chờ khi có file mod. Cùng chờ đợi và hy vọng nào (mình sẽ luôn cập nhật những thông tin mới nhất cho mọi người, nhớ thanks nhá) >:) Còn đây là clip:

[video=youtube;CsVaswzdcOQ]http://www.youtube.com/watch?v=CsVaswzdcOQ[/video]​

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Vui nhỉ! Vừa được trở về nhà đã đọc được tin này :)). Nhưng mình vẫn nghi lắm!. Chả tin 8-|. Video cũng có thể fake mà. Thấy mỗi cái màn hình chủ là của sym^3, còn lại giống s60v5.

0908727527

Vui nhỉ! Vừa được trở về nhà đã đọc được tin này :)). Nhưng mình vẫn nghi lắm!. Chả tin 8-|. Video cũng có thể fake mà. Thấy mỗi cái màn hình chủ là của sym^3, còn lại giống s60v5.
Khác đấy, nhìn kỹ đi menu nó có cái web TV, s60v5 làm jì có :-?
Tác giả còn nói "I'm making landscape also" => vẫn k khả thi cho lắm vì FW sym^3 chạy đã gần 100mb ram, trong khi s60v5 chỉ 128MB thì ....

NguyenDuyThanh

Bạn để ý ngay cả vào trình Setting cũng giống Sym^3 mà. Các ứng dụng, icon cũng y nguyên Sym^3. Ko biết fake hay ko nhưng cũng nên có 1 chút hy vọng và lạc quan chứ bác :p Biết đâu đấy, nếu có thì lúc ý thì box s60v5 lại rộn ràng như thời mới ra fw C6 :))

xautraiking

Vừa coi bên DM xong... Sao mấy ng` bên đó nói là G-desk hay SPB mà :-?

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

nhìn ko rõ lắm.
chả có gì đặc sắc cả.
mình cần con menu xoay ngang kiểu N8 là ngon rồi.
còn lại ko vấn đề

NguyenDuyThanh

Cũng có thể là G-Desk :-? Chờ đợi xem sao.

nhìn ko rõ lắm.
chả có gì đặc sắc cả.
mình cần con menu xoay ngang kiểu N8 là ngon rồi.
còn lại ko vấn đề

3 homescreen, thanh shortcut trong suốt, trình cài đặt của sym^3, 1 số app của sym^3, full icon sym^3 mà bác bảo ko có gì đặc sắc thì lạ quá :p

boy_online01

Nếu làm hàng fake thì mình sẽ làm thế này:
Bước 1: Dùng phần mềm Remote s60 Professional cài trên con N8, rồi ghi hình lại trên máy tính.
Bước 2: Convert lại rồi nhét vào con 5800, dùng trình RealPlayer để mở.
Bước 3: Chọt chọt cho nó hợp lý mỗi lần chuyển trang là được (tất nhiên là tránh chạm vào màn hình để khỏi hiện lên cái thanh giờ phút của Realplayer).

Mọi người xem cách mình làm có hợp lí ko?:-?
À quên, chắc ko được, vì thanh wiget nó ghi RAM 120MB, trong khi sym^3 toàn 256MB :p

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Nếu làm hàng fake thì mình sẽ làm thế này:
Bước 1: Dùng phần mềm Remote s60 Professional cài trên con N8, rồi ghi hình lại trên máy tính.
Bước 2: Convert lại rồi nhét vào con 5800, dùng trình RealPlayer để mở.
Bước 3: Chọt chọt cho nó hợp lý mỗi lần chuyển trang là được (tất nhiên là tránh chạm vào màn hình để khỏi hiện lên cái thanh giờ phút của Realplayer).

Mọi người xem cách mình làm có hợp lí ko?:-?
Dù sao cũng nên nghĩ chắc tác giả cũng ko có việc gì làm đến mức làm những việc ấy nhỉ ^^.
Theo mình thì chỉ có 2 trường hợp: 1 là thật sự, 2 là đc tạo nên từ G-Desk.

P/S: Quên mất, nếu dùng Real Player thì chạm vào sẽ hiện ra menu pause, tùy chọn, trở về chứ nhỉ :-? Làm sao mà làm thế đc :-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Theo thông tin mình mới cập nhật thì là 1 bản design của G-Desk, sr vì lập topic này, có lẽ nên close tại đây nhỉ :(:(

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Cái này làm mình nhớ đến topic "FW N97 chạy trên 5800", cuối cùng kết luận đấy là trình xem ảnh đang mở cái hình hs N97 trên 5800 :)).
Tranh thủ spam một bài trước khi bị xóa topic :p
3 homescreen, thanh shortcut trong suốt, trình cài đặt của sym^3, 1 số app của sym^3, full icon sym^3 mà bác bảo ko có gì đặc sắc thì lạ quá :p

Mình chỉ cần cái đa điểm là được, chả cần nhiều :D

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

mình ko nghĩ nó là gdesk vì trên màn hình chủ ram của nó chỉ còn 27 MB
mình cũng dùng thử N8 rồi thực ra nó cũng ko khác S60v5 là mấy cũng ko thể nói là nó mới mẻ vì sym miền đã già cỗi , nên mình nghĩ mọi người nên chuyển sang IOS hay Androi hoặc Winphone7 , nokia và micro đã bắt tay sớm muộn j` cũng có Nokia Wnphone 7
nokia có thể tùy biến trên dt của họ chẳng qua họ ko muốn thôi

căn bản bây h là chờ dợi thời gian sẽ khẳng định sự thật dù sao cũng là niềm hy vọng cho người dùng S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.