• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(PREVIEW) NEW HOME WITH CALENDAR

Status
Không mở trả lời sau này.

hongcongdh

Lấy ý tưởng từ Toogle settings tuyệt đẹp của Android, mình đã làm bộ này với Springboard thể hiện các Widget: Calendar, weather và các icon chính mang phong cách Macstyle (page 0,1,2,3,4,5); Dock là 1 SpringJump tới trang Favorite app, ở các trang này các bạn có thể sử dụng Spring jump để chuyển trang (click or slide) như Toogle setting tuyệt đẹp cho các dòng máy Android trên market; Đây đang là bản chưa hoàn thiện, anh em đóng góp thêm để hoàn thiện nhé, Mod cho mình lập Topic này lấy ý kiến, khi nào hoàn thiện ( phần UI image và keypad nữa) mình sẽ chuyển bản release về topic 'theme đảm bảo với anh em rất đẹp II " nhé hehe, chào mừng sự trở lại của em 3GS FW gốc vừa JB xong

Chỉnh sửa cuối:

hongcongdh

Thêm cái ảnh của Toogle setting của Adroid và trang cuối cùng cuả Iphone cho anh em nhận xét (đừng bảo là dùng Iphone thì ko nên làm giống casci khác nhé bởi tác giả của Toogle setting này lấy ý tưởng từ SB setting của iphone đấy):-?

Zenki

Super V.I.P
không cho link đi Bác
đúng là phần dưới hơi trống
Tác giả chỉ mới cho xem chứ chưa Release thì lấy đâu ra link bạn :D

Riêng ý kiến cá nhân thì mình không thích cái này lắm, hơi cầu kỳ nhưng cũng hoan hô tác giả về tinh thần sáng chế và chia sẽ ;)

hongcongdh

Tác giả chỉ mới cho xem chứ chưa Release thì lấy đâu ra link bạn :D

Riêng ý kiến cá nhân thì mình không thích cái này lắm, hơi cầu kỳ nhưng cũng hoan hô tác giả về tinh thần sáng chế và chia sẽ ;)

Đã "sáng chế" thì sáng chế đến lúc bằng được thì thôi, thế này đơn giản và có đẹp hơn ko anh em? Anh em đóng góp ý kiến ít quá hehe

NL32

theo ý kiến mình thì bạn cứ để như cũ đi thì đẹp hơn, ở dưới dock thì để vài icon dock vào để ko lãng phí ko gian, mình cũng thích cách trang trí màn hình home của bạn:)

Zenki

Super V.I.P
Đã "sáng chế" thì sáng chế đến lúc bằng được thì thôi, thế này đơn giản và có đẹp hơn ko anh em? Anh em đóng góp ý kiến ít quá hehe
Đơn giản thế mà đẹp, mỗi người 1 phong cách mà :D Riêng mình lại thấy cái đơn giản đẹp :D

Status
Không mở trả lời sau này.