• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet Clean ROM CE OS 5.2.19971 ( Build 19971.1.2.6) PV

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6)PV

Thông tin về ROM - Information

* Today’s Time 1.3 by C.Ruban Kumar
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.55
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. ROM DEV Sonblack,DvHa79_ddt, Medkid, TM PhanNhatThanh, Microlab071966..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM
Your Device has to HardSPL before flashing this ROM
Hard Reset your Device after flashed

Đã test thử thấy chạy tương đối trơn tru..

DOWN LOAD HERE: Pass & User : PDAVIET

----------
Đã có Manila 2D , Touch UI 19971, giờ thêm bản Clean nữa cho đông vui, mà mình cũng bảo thủ chỉ thích Clean thôi >:)
Manilla 2D 19971 here
Touch UI 19971 here

Last edited by a moderator:

maxwellr

@Lamson
what is there in extrom?
when not putting it , nbf file size reduces 10 mb, in this case, will extrom be not usable ?

maxwellr

i am asking, i cook, without extensin just with os.nb , what will happen? What is there in 10 mb extension?
i'll try it myself now anyway.

thanks ;)

Lamson

Well-Known Member
I see. You can unhide it to use. on other way you can put some Apps.cab there to auto install ( after your device HR) applications as an option in your device . If you don't like, you needn't put Ext in your ROM ( some HoangAn ROMs, Korand ROMs, OS.nb only w/o Ext_ROM ) .
ROM without ExT_ROM : No thing happen. While test my ROM, I never put it in to shorten time of Upgrade :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Lại có thêm một bản ROM mới rồi, bản cũ chưa kịp... thuộc hết, nay đã có bản mới.:p
Cảm ơn Mod LamSon.

hoangan123

=D>=D>=D>=D> chúc mừng bác với bản rom mới ^^. box pro giờ xài rom với khẩu hiệu mỗi ngày 1 rom ^^

hoanganh87

Em cũng bảo thủ nữa bác à,em tex thử rom của congnam rùi quá đẹp nhưng lại hơi chậm nên tex thử cái này xem sao,ổn thì dùng còn không thì quay lại bản 20755 của bác thôi.

MinhTien

Well-Known Member
Không biết có phải tại rom hay phần cứng mà bluetooth hoạt động chập chờn . Các bác thử test lại coi !

Lamson

Well-Known Member
Thử giao diện khác mọi người coi có được không ? :-?

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

hay đó bác. nhìn rất mới, tạo cảm giác gần giống với omina ,quản lý menu nhanh.^^ =D>=D>=D>

nguyenthuanbg_pv

Good, giao diện nhìn hay quá. Nhưng mình thấy cái đồng hồ số trông chưa được mềm mại lắm ;;).
Thank Mod Lamson vì bản ROM, mình đang chuẩn bị Up đây =D>=D>=D>

Lamson

Well-Known Member
Good, giao diện nhìn hay quá. Nhưng mình thấy cái đồng hồ số trông chưa được mềm mại lắm ;;).
Thank Mod Lamson vì bản ROM, mình đang chuẩn bị Up đây =D>=D>=D>
------------------------------
Chỉ có hình làm gì có link mà Up :)):)) hay để mình up lên xài chơi vẫn19971 thôi

trieuvicasa

ROM này chạy cực nhanh và ổn định,nhưng giao diện thì hơi xấu.(bây giờ sao giao diện toàn ăn theo diamond nhìn màu đen hoài cũng chán)Rom của các bạn chạy rất ổn định vậy bạn nên trau chuốt giao diện một chút.Cảm ơn các bạn nhiều!

Thử giao diện khác mọi người coi có được không ? :-?
Một phong cách đột phá rất ấn tượng nhưng cái dial pad không dc đẹp lắm và bạn có thể để nền của các icon 1 màu xanh ngọc hay màu vàng hoặc màu gì đó hay là hình đồng cỏ chẳng hạn cho nó có 1 phong cách riêng.Cảm ơn bạn!

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
ROM này chạy cực nhanh và ổn định,nhưng giao diện thì hơi xấu.(bây giờ sao giao diện toàn ăn theo diamond nhìn màu đen hoài cũng chán)Rom của các bạn chạy rất ổn định vậy bạn nên trau chuốt giao diện một chút.Cảm ơn các bạn nhiều!

Cảm ơn bạn góp ý.=D>. Màu thì mối người một ý, xanh thì có ngừoi cho là màu mè, đen thì có ngừoi chê là tối, đỏ thì lòe loẹt... chắc ngừoi dùng phải tự thay them thôi. Còn mình thì chưa bao giờ làm Diamond hết,Vì đúng là trông mãi cái gì cũng chán.

nguyenthuanbg_pv

------------------------------
Chỉ có hình làm gì có link mà Up :)):)) hay để mình up lên xài chơi vẫn19971 thôi
:)):)):)):)):)):)):))
Mình không xem kỹ, hoá ra vậy =))=))=))=))=))=))
Hay bạn Cook lại bản này sài chơi, thấy mấy pác nói chạy cũng nhanh và ổn định lắm mà :-?
Thanks.