• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet OS 5.2.19400 (build 19400.1.0.0)

Medkid

chúc mừng Trial Mod LamSon, vừa thăng chứclà có 2 bản rom mới liền. =D>

Sonblack

Super V.I.P
Chúc mừng anh! Prophet thế là sống lại rồi anh nhỉ!
Hãy cùng PV phát triển vững chắc!

trieuvicasa

Bạn Lamson cho mình hỏi chút.ROM lộc phát của bạn có những chức năng và giao diện như thế nào.Mình rất thích những bản có giao diện đẹp.Mình up bản của bạn Sonblack và 1 số ROM khác mình thấy radio hơi cũ.Sao các bạn không tích hợp Radio mới nhất vào.Cảm ơn bạn nhiều!(bản Rom của Sonblack có ghi là radio 02.69.21 nhưng khi mình up xong thgi radio là 02.07.20)

Sonblack

Super V.I.P
Bạn Lamson cho mình hỏi chút.ROM lộc phát của bạn có những chức năng và giao diện như thế nào.Mình rất thích những bản có giao diện đẹp.Mình up bản của bạn Sonblack và 1 số ROM khác mình thấy radio hơi cũ.Sao các bạn không tích hợp Radio mới nhất vào.Cảm ơn bạn nhiều!(bản Rom của Sonblack có ghi là radio 02.69.21 nhưng khi mình up xong thgi radio là 02.07.20)

Trong ROM không bao gồm Radio, bản Radio mà bạn thấy là của máy bạn up từ trước thôi mà!

trieuvicasa

Bạn Sonblack có thể cho mình biết O2 NEO dùng bản Radio nào là ổn định nhất.Radio của mình cũ quá rồi!Thank bạn!

thanhsu73

Prophet đã ra buid mới rồi mà Mod sao giờ còn chưa chịu release build củ nữa?

Sonblack

Super V.I.P
Chuyện rất bình thường, mới hay cũ đâu thành vấn đề, mang ra để có nhiều sự chọn lựa, ai thích cứ dùng, có sao đâu! Chẳng cần phải chạy đua, mỗi người một việc, việc ngoài đời nữa, làm sao có thể cùng lúc làm nhiều việc.

Lamson

Well-Known Member
Prophet đã ra buid mới rồi mà Mod sao giờ còn chưa chịu release build củ nữa?
Thanhsu73 ơi, mới hay cũ thì cũng cần có thời gian... và đâu cứ phải có cái mới là có ngay được, mọi người cùng làm mà. Thanhsu73 hãy góp chút gì cùng mọi người đi
-Lamson biết Thanhsu73 đã từng làm ROM từ Mysterious1.0 .. vậy nếu Thanhsu73 đã làm sao không đưa ra cho mọi ngươi dùng ? cần gì phải Mod mới Release được.( Lamson thấy thích làm thì làm, và cứ đưa ra cho mọi người dùng , còn hay dở thì do người dùng quyết định- còn Lamson cũng chỉ là Tmod từ ngày hôm nay thôi khi đưa những bản ROM mình làm thì cũng vẫn chỉ là mem thôi )

Bạn Lamson cho mình hỏi chút.ROM lộc phát của bạn có những chức năng và giao diện như thế nào.Mình rất thích những bản có giao diện đẹp.
Trieuvicasa à có gì mình đã mô tả rồi mà, còn giao diện như thế nào bạn phải thử mới biết được. Nói chung là mình làm Clean chỉ có mấy ứng dụng cơ bản thôi đưa nhiều vào có cái ngừoi này thích người khác lại không thích ( lúc đó muốn gỡ ra lại không được, để thì khó chịu), giao diện thì mình thường thích màu xanh, màu tối...
Radio thì như Sonblack nói rồi nó không có trong ROM, cũ là do trên máy của bạn cũ thôi mà, bạn cần tự thêm được mà...

Chỉnh sửa cuối:

trieuvicasa

Mình cũng rất thích ROM clean .Mình thích có 1 bản ROM nào bỏ excel,word,calculator,powerPoint,Pictures&video.Vì những ứng đó mình dùng phần mềm khác hay hơn.Theo mình thì tích hợp thêm action và đóng ứng dụng như ROM của bạn Sonblack.Cảm ơn các bạn đã ra những bản ROM tuyệt vời để anh em vọc.