• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20748 ( Build 20748.1.4.0) PV

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20748 (Build 20748.1.4.0)PV

Thông tin về ROM - Information
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.55
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)

Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid,DvHa79_ddt TM PhanNhatThanh..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM
Your Device has to HardSPL before flashing this ROM
Hard Reset your Device after flashed

LINK DOWN User & Pass : PDAVIET

***** Chúc cuối tuần vui vẻ *******

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

=D>hoan hô bác LamSon với bản rom mới phrophet giờ đông vui thật mỗi ngày dùng 1 rom ^^b-) em póc tem trước

Sonblack

Super V.I.P
Em đã khôi phục lại bài này. Anh Minh không xóa nó nhé! :D
Anh em Prophet có nhiều rom để vọc, quá tốt chứ sao.

maxwellr

can anybody make it 4mb pp ? tools i tried couldnt make it :/
and one more thing, that network wizard thing doesnt wanna close(starts up every at reset) :/

ok, i managed my network wizard problem with some registry change. for tohese who has the same, go phm registry and search for "networkwizard" and make keys related "0"

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
mình up room này xong thấy pin sụt nhanh quá?
ko biết do đâu?
Có cài thêm PM nào không? mình up từ tối thứ 6 tuần trước ( ngày 11/9) xong nạp đầy, đến bây giờ 21 giờ hôm nay ngày 14/9 vẫn còn 67% ( có nghe nhạc một chút chừng hơn 20', có chơi game chừng 60' , có nghe gọi bình thường chừng 15 cuộc mỗi cuộc chừng 1-2' ). Theo mình như vậy là bình thường.

To Maxwellr ROM 20748-4mb PP for you here
can anybody make it 4mb pp ? tools i tried couldnt make it :/
This tools for you http://www.4shared.com/file/47290876/f8fe1331/HTC_Prophet_tools.html
1- Run Convert nbf2nb.bat to extract nk.nbf to 80040000-OS.nb & 9b000000-Extension.nb
2- Run PagePool Changer.exe to change your OS.nb to 4MB PP
3- Run Nb2nbf for HTC prophet.exe to make 80040000-OS.nb & 9b000000-Extension.nb to nk.nbf again
I think it's simple with you :D

Chỉnh sửa cuối:

hiennx2k4

Vẫn chưa có sự đột phá mới. Lượng ROM mới thì nhiều nhưng không thay đổi nhiều so với bản trước....

Lamson

Well-Known Member
Vẫn chưa có sự đột phá mới. Lượng ROM mới thì nhiều nhưng không thay đổi nhiều so với bản trước....
-Vậy cái gì được gọi là đột phá mới ?
- Còn Clean ROM thì vẫn như vậy. Chỉ có cái gì cơ bản thôi , người dùng sẽ tự cài thêm nhưng gì mình thích, gỡ bỏ nó lúc không cần. Nếu cho tất cả ứng dụng mình thích vào, có người không thích mà không gỡ đi được lúc đó sẽ là Phá chứ không phải là Đột phá nữa.

Microlab071966

Lạ thật.Đột phá mới theo bạn là đột phá cái gì.Đột phá mới trong ROM chủ yếu là thay mới OS và Build,còn lại người dùng sẽ tự đột phá lấy.Mình thấy với Build này sự đột phá lớn nhất là:Lúc chạy trình nghe nhạc ko bị tắt khi máy chuyển sang chế độ stand by như các bản 20273,20275.Đó là sự đột phá tương đối lớn rồi.

maxwellr

To Maxwellr ROM 20748-4mb PP for you here

This tools for you http://www.4shared.com/file/47290876/f8fe1331/HTC_Prophet_tools.html
1- Run Convert nbf2nb.bat to extract nk.nbf to 80040000-OS.nb & 9b000000-Extension.nb
2- Run PagePool Changer.exe to change your OS.nb to 4MB PP
3- Run Nb2nbf for HTC prophet.exe to make 80040000-OS.nb & 9b000000-Extension.nb to nk.nbf again
I think it's simple with you :D

thanks a lot :D
from now on , i wont ask any cooker for dif pp version ;)

McQueen

Lạ thật.Đột phá mới theo bạn là đột phá cái gì.Đột phá mới trong ROM chủ yếu là thay mới OS và Build,còn lại người dùng sẽ tự đột phá lấy.Mình thấy với Build này sự đột phá lớn nhất là:Lúc chạy trình nghe nhạc ko bị tắt khi máy chuyển sang chế độ stand by như các bản 20273,20275.Đó là sự đột phá tương đối lớn rồi.

Trình nghe nhạc không bị tắt máy khi chuyển qua chế đô Stand by có gì khó đâu bạn, chỉnh reg lại là ok thôi build nào cũng làm được mà.

Sonblack

Super V.I.P
Nếu nói đến đột phá thì tốt nhất là nên hỏi Microsoft thôi các bạn ạ.
Còn công việc build rom chẳng qua là lấy Core và Build từ một dòng mà xây dựng cho các dòng máy khác mà thôi.
Về giao diện hay các ứng dụng bên trong thì chẳng thể gọi là đột phá được vì đó là người build thêm vào bằng cách lấy của một người khác nữa hoặc tự làm, tự viết lấy.
Nói chung nên hiểu như vậy vì cốt lõi của ROM vẫn là Copyright by Microsoft đó thôi.

maxwellr

one bad thing bout this rom is multithread messaging is soo slow :/ (openning the messages page)

hoanganh87

em đã up thử 2 bản của bác rồi,nhưng cho em hỏi chút nhé:em vào internet ví dụ như mấy trang dantri.com.vn,vnexpress.vn vào được 1 lúc thì nó báo là đầ bộ nhớ,bác có cách nào giúp em với???

em loay hoay mãi cài từ điển lạc việt không được,toàn báo lỗi .các anh cho em link down được không,

vào start/program/.... hơi chậm anh à.

Last edited by a moderator:

hoanganh87

khi mở thư viện nhạc thì nó báo:the library cannot the displayed because the storage card is bloker.remove the card and slide the wite-protect switch to the unlocker position ,em thu cai rom khac thi lai ok

scorpion_hmto

Lâu kô ghé qua PDAVIET,tạt qua "đại sảnh" Prophet thấy sôi động ghê!thấy anh em tích cực kiến thiết ROM quá trời luôn,kô UP thử thì phụ lòng anh em quá...hehe,cảm ơn các pác nhiều nhiêu nghen! Mình vẫn thích phong cách CLear ROM của pác LAMSON nên UP luôn,có gì nhận xét sau nhen!