• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20755 ( Build 20755.1.4.0 ) PV

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20755 (Build 20755.1.4.0)PV

Thông tin về ROM - Information
* Today’s Time 1.3 by C.Ruban Kumar
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.55
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* 1- Calc Lite By OmegaOne & ImPlicit Software Solution

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. ROM DEV Sonblack,DvHa79_ddt, Medkid, TM PhanNhatThanh..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM
Your Device has to HardSPL before flashing this ROM
Hard Reset your Device after flashed

DOWN LOAD HERE: Pass & User : PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

dioxda2

Lamson Lamson Lamson Lamson Lamson >:)>:)>:)>:)>:)

Walk so fast ~~ fantastic graphic~~~ =D>=D>=D>

THX~~~

mrluctuyen

Lam sơn up lên mediafire được không nhỉ? Mạng nhà mình chậm quá, mỗi trên host đó là còn nhanh được tý

Sonblack

Super V.I.P
Lam sơn up lên mediafire được không nhỉ? Mạng nhà mình chậm quá, mỗi trên host đó là còn nhanh được tý

Host PV ở VN nhanh nhất ròi. Qua mấy cái host free còn chậm hơn. Bạn nói hơi ngược đấy.

hoangan123

chúc mừng bác Lamson với buil 20755 , mặc dù đang bận vẫn ra rom mới cho anh em vọc , box prophet thời điểm này là xung sức nhất :D=D>=D>=D>

Microlab071966

Quá đẹp.Bác Minh chuyển gu giao diện sang màu đen từ lúc nào không hay:D.Chúc mừng bác với Build mới và đột phá về giao diện.

mrluctuyen

He he, em test đủ mấy bản rồi, thấy bản 748 của Lam sơn chạy nhanh hơn mấy bản sau, nên lại Up về bản đấy. Giờ lại thích clear Rom

astoreviola

room này dùng thích thật
chạy rất mượt,mình thích nhất là cái caculator
nhưng khi kết nối GPRS ở các bản khác mình có thể vào commanager để tắt kết nối,nhưng bản này mình ko thấy có????
bác Lamson bổ xung cho anh em với
Thanks bác nhiều nhiều

hoanganh87

quá ổn,chạy từ hôm ra lò đến giờ chưa thấy lỗi gì,chỉ có 1 điều không biết là do máy hay là do bản rom của bác:thỉnh thoảng em để chế độ RUNG sau đó bật lại chế độ RUNG & CHUÔNG thì loa ngoài không có,nhưng khởi động lại máy thì lại ok,em thử rồi chắc chắn không phải do software mình cài vào vì em đã clear storage rồi,mong bác sớm hồi âm cho em,

nguyenthuanbg_pv

Cái này còn tùy thuộc có vọc nhiều hay không, nghe nhạc....Mình dùng được 3 ngày ( 1 tuần nạp PIN 2 lần)
Thế thì quá ổn đối với PDA :p
Nhưng Mod dùng pin gì vậy? Pin theo máy hay là pin dung lượng cao mua bên ngoài vậy :-?. Mình cũng dùng được từ 2-3 ngày, và thế là đủ :)

scorpion_hmto

Bản này chạy tít lắm và có 3bản nhạc chuông mới nghe cũng ngon nhưng hao PIN quá Lamson ơi,với lại nó bị lỗi : tự động tắt nguồn thẻ nhớ ( mình dùng MMC-1Gb) nên cứ khoảng 15s sau nghe nhạc kô đc,cái này mình tự sửa lại rồi.

nguyenthuanbg_pv

Mình vừa Up lên bản này, ban đầu thấy OK :), đang test tiếp :-?. Đúng là một bản ClearRom theo ý mình, nhưng lại phải đi tìm cái "chụp ảnh màn hình" để sài rồi :p
Cảm ơn LamSon.

piety

dang dung ban 753.chay phe kinh khung,chua thay co loi gi nang ngoai cai loi phan tin nhan,luc vao reply thi con tro chuot no ko thay tren man hinh ma minh phai an den 2 lan no' moi chiu hien ra.thank.may dang hong xl ko viet duoc tieng viet.
Bạn phải ghi tiếng việt vào vậy mọi người mới hiểu,bạn ghi sai quy định của diễn đàn rồi đó!

nguyenthuanbg_pv

Bạn phải ghi tiếng việt vào vậy mọi người mới hiểu,bạn ghi sai quy định của diễn đàn rồi đó!
Bản này chạy nhanh, một phần nó là Clean Rom. Nhưng mình mới sài nó được hơn 1 ngày thì đã có Rom mới nên lại Up tiếp...:p
Rom cho Prophet nhiều quá, tha hồ vọc. Thank to all.
=D>=D>=D>