• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20759 ( Build 20759.1.4.0) PV

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20759 (Build 20759.1.4.0)PV

Thông tin về ROM - Information

*Pocket Digiatal Clock by Chia Kit “ Ionized”
* LG_today
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* Traylaunch
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.55
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. ROM DEV Sonblack,DvHa79_ddt, Medkid, TM PhanNhatThanh, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM
..

DOWN LOAD HERE: Pass & User : PDAVIET

Last edited by a moderator:

hoangan123

hiii chúc mừng bác vơi bản rom với giao diện khá mới mẻ ^^. =D>=D>=D>=D>
để góp phần đông vui và sôi nổi cho box pro em mạn phép đóng góp thêm bản 20759:D

nguyenthuanbg_pv

Cái giao diện này có vẻ trông giống như của Lilux nhỉ, ngày trước mình đã từng sài qua Moto E680i mà :-?.

fantomevn

Các bác cho e hỏi, e load về và giải nén thì được 1 file nk.nbf, phải làm thế nào để Up được Rom a?

Cảm ơn các bác e đã tìm ra câu trả lời

Last edited by a moderator:

scorpion_hmto

Lamson ơi,xem lại giúp mình ROM này bị lỗi phần tin nhắn,nó cứ bị trắng xóa khi vào đọc lại tin nhắn,hic...help!

qwsxza

Anh Lam Son oi, anh làm như thế nào mà hiển thị được cái vạch pin phía trên cùng đấy. Anh chỉ cho em với có được không ạ. (cái này đáng nhẽ phải post trong bài cook rom nhưng em lại post ở đây vì muốn nhờ anh chỉ giáo) anh làm ơn đừng xóa bài của em nhé. thanks anh nhiều.

quick

Sau khi up lại bản ngày 24/10, tình hình vẫn không cải thiện :(
không xem, không soạn mới, nói chung là không sms.

Hongduc_mobile

Sys với PC bị lỗi treo máy

Sau khi up bản này, mặc dù đã hardreset nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi treo máy khi dùng activesysn v.4.5 + với bảng thông báo :
" This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.
To obtain a newer release or further information, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release. "
Mong hướng dẫn cách giải quyết.
Thanks.

giaotdd

Chào các bạn,
Mình cũng bị trường hợp này, sau đó nhấn giữ nút Camera+chọt Reset mới update được bản ROM khác.
Không biết lỗi này do đâu vậy ?
Cám ơn LAMSON và cac bạn nhé.

Lamson

Well-Known Member
Chào các bạn,
Mình cũng bị trường hợp này, sau đó nhấn giữ nút Camera+chọt Reset mới update được bản ROM khác.
Không biết lỗi này do đâu vậy ?
Cám ơn LAMSON và cac bạn nhé.
Up ROM thì cần đưa máy về Bootloader, thao tác đó là để đưa máy về Bootloader ( màn hình 3 màu ) . Nói chung lỗi là do không tìm hiểu kỹ cách UP Rom thôi >:) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633

Hongduc_mobile

Sau khi up bản này, mặc dù đã hardreset nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi treo máy khi dùng activesysn v.4.5 + với bảng thông báo :
" This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.
To obtain a newer release or further information, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release. "
Mong hướng dẫn cách giải quyết.
Thanks.

Đã up thành công, vào windows sử dụng bình thường rồi mới bị lỗi này khi kết nối với activesync đấy chứ. :|
Khi hiện ra bảng thông báo này là đứng luôn, không thao tác gì được, kể cả phím :(
Anh xem lại và fix dùm nhé.

tieutuym

Thanks bác LAM SON.
Tôi cũng bị lỗi khi nạp xong ROM mới treo cứng máy, bác đã fix được lỗi này chưa ? Hy vọng bác làm sớm cho anh em được nhờ
:)

shahid23

I can not access with user id and passward as PDAVIET. can you tell me what is user id and passward.