• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20924 ( Build 20924.1.5.0 PV )

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV )

Thông tin về ROM - Information

CLEAN ROM
* Pocket Digiatal Clock by Chia Kit “ Ionized”
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.57
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. ROM DEV Sonblack,DvHa79_ddt, Medkid, TM PhanNhatThanh, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

DOWN LOAD HERE: Pass & User : PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Lamson àh,sao nhìn mấy cái Image kô thấy gì mới lạ ở ROM này vậy ?
Đúng vậy. Clean mà, có cái mới là CE OS 5.2.20924 ( Buils 20924.1.5.0 ) đấy
Hay là Manilla 2D vậy ?

Mà cái đó có người làm rồi mà, chờ chút đi chắc mai có scorpion_hmto à :-??:D

Chỉnh sửa cuối:

ahakaka

Hay là Manilla 2D vậy ?

Bác làm 1 quả Manilla 2D đi :).Em thấy cái Manilla 2D gốc này đẹp nhất,bác Hoàng An hay Công Nam làm thì hơi màu mè:D(Quan điểm từng người thôi).

nguyenthuanbg_pv

Bác làm 1 quả Manilla 2D đi :).Em thấy cái Manilla 2D gốc này đẹp nhất,bác Hoàng An hay Công Nam làm thì hơi màu mè:D(Quan điểm từng người thôi).
Uh, sở thích thì mỗi người mỗi ý, vậy nên miễn bàn. Nhưng mình cũng vote một phiếu cho những cái chân phương như cái Manilla 2D gốc, không thích rối rắm quá.
Cảm ơn Mod LamSon vì bản Rom mới, sẽ mau chóng Up =D>.
Bạn LamSon ơi, mình cũng thích CleanRom, nhưng nên chăng hãy đưa thêm vào Rom cái Advanced Config?

Chỉnh sửa cuối:

nlp156

Cảm ơn bác vì cái rom này, rất hợp với tâm trang của minh. Mình thich 2 câu trong cái màn hình chờ quá, nhưng đọc mãi mới được một câu đầu, bác viết đầy đủ ra đc ko?
Có ai biết được lòng tri kỷ
Vòi vọi non cao nguyệt một vầng

của Nguyễn Bỉnh Khiêm
Cô gái dang ngồi dưới trăng chở....- Đúng tâm trạng không vậy?? :-?? - Lamson

Last edited by a moderator:

Microlab071966

Hay là Manilla 2D vậy ?

Đúng vậy,làm 1 quả M2D đi bác,mà em thấy cái giao diện gốc như vậy vẫn đẹp,chào mừng bác Minh với ROM M2D(Đang rất HOT mà).:D=D>=D>=D>

Làm rồi mà đó là bản mình đang xài đấy :D, nhưng mà bữa trước H2_Viethoang hỏi sao lại từ bỏ Clean, nên làm bản Clean mà :O:O:-? - Lam son

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Lamson àh,sao nhìn mấy cái Image kô thấy gì mới lạ ở ROM này vậy ?
Cảm ơn bác vì cái rom này, rất hợp với tâm trang của minh. Mình thich 2 câu trong cái màn hình chờ quá, nhưng đọc mãi mới được một câu đầu, bác viết đầy đủ ra đc ko?
Cái này cũng là một chút thay đổi Image đó scorpion_hmto phải Up mới thấy được à :p

Chỉnh sửa cuối:

chatokboy

xin lỗi nhưng đừng cho em là spam ! rom Clean là sao vậy anh LamSon? :| trả lời hộ em cái!

nguyenthuanbg_pv

xin lỗi nhưng đừng cho em là spam ! rom Clean là sao vậy anh LamSon? :| trả lời hộ em cái!
:p Nghĩa là một bản Rom chỉ với các thành phần cơ bản (Basic), còn được gọi theo kiểu Việt hóa là "Rom sạch" đó, không tích hợp nhiều các soft, sau đó người dùng có thể tự cài đặt thêm những gì mình thích.

chatokboy

thank bạn Nguyễn Thuận nhá! mình quả thật là gà! ước gi` anh Lam Sơn la`m cho anh em 1 bản rom M2D ngon ngon ko có lỗi thì hay bik mấy! :D

nguyenthuanbg_pv

thank bạn Nguyễn Thuận nhá! mình quả thật là gà! ước gi` anh Lam Sơn la`m cho anh em 1 bản rom M2D ngon ngon ko có lỗi thì hay bik mấy! :D
Có nút THANKS ở góc phải đó thôi :D, đùa đấy. Bạn đang đứng giữa "một rừng Rom" đó thôi, khu vực prophet hiện rất nhiều Rom, quá tuyệt phải không.
Mod LamSon có phong cách riêng của mình, còn M2D thì cũng có đấy thôi, thử cái của CongNam xem :).

chatokboy

hay là Mod LamSon lại làm cho ae 1 bản M2D đc ko?;;) chứ bản M2D cua bác Nam nói thật ....nãn wa' T_T

nguyenthuanbg_pv

hay là Mod LamSon lại làm cho ae 1 bản M2D đc ko?;;) chứ bản M2D cua bác Nam nói thật ....nãn wa' T_T
Hummm... Cái cậu này...8-|
Sở thích thì khỏi bàn nhé. Còn cá nhân mình đang dùng Rom của CongNam có thấy lỗi gì đâu, chỉ thấy good và... very good. Còn nếu thấy chỗ nào cần góp ý thì phải nêu cụ thể ra, đừng nói chung chung như thế.
Mình cũng đang có ý test Rom mới của Mod LamSon đây (build mới quá) =D>=D>=D>.

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

:(( khổ quá
em đang up thì con máy tính nó bị treo
bây gi[f chả biết làm thế nào luôn
nó cứ ở màn hình bootloader
làm ơn chỉ cho em với

vitdonan

bạn cứ thử up lai xem...có lần mình đang up thì bị cúp điện , sau khi có d8ie65n thì mình up lại cũng bình thươ82ng không bị gì cả...chúc bạn thành công

Lamson

Well-Known Member