• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM Manilla 2D CE OS 5.2.20954 ( Build 20954.1.5.0 PV )

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM M2D CE OS 5.2.20954 (Build 20954.1.5.0 PV )

Thông tin về ROM – Manilla ROM
* Manila M2D Today
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* AdvanceConfig 3.2.0.0 By Julien Schapman
* poorlyduck Black Diamond Dialer
( NguồnXIP & SYS từ bbs.Xbeta.cn)

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Để đầy đủ cần cái thêm Opera, Google map, Your Tube ..

Chỉnh sửa cuối:

chatokboy

whoa!!! Great!!! i Love M2D Clean Rom!!! Many thanks to LamSon Mod!!!
Happy New Year:D

rubiyob2002

Các anh ơi,cho em hỏi ti',máy e nhờ Hard spl được rùi,bi giờ e down bản rom trên về rùi các bươc up rom trình tự sẽ như thế nào vậy?Mong các a chỉ giáo,e chỉ hỏi 1 lần cho bít thui,lần sau sẽ tự làm được hết.:)

Lamson

Well-Known Member
bản Rom này tích hợp CFrameWork 3.5 chưa anh Minh?:-??
-Đã có Advanconfig 3.2 thì phải có NF3.5 ( yêu cầu phải có mà)
Rubiyob 2002 :Các anh ơi,cho em hỏi ti',máy e nhờ Hard spl được rùi,bi giờ e down bản rom trên về rùi các bươc up rom trình tự sẽ như thế nào vậy?Mong các a chỉ giáo,e chỉ hỏi 1 lần cho bít thui,lần sau sẽ tự làm được hết.
Theo trình tự : việc đầu tiên là xem hướng dẫn UP ROM.
Vitdonan: sao mình tải không dược vậy?
Link bình thường, bấm vào hình là cờ đỏ sao vàng đó

Lại có Rom mới để nghịch rùi. Thanks MOD Lam Son nha. Em rất thích những bản Rom có tích hợp M2D, đẹp lắm. Happy New Year 2009 !

longak83

có trục trặc goài,nhạc chuông báo tin nhắn chỉ xài đc những âm mặc định thui,còn chọn mấy cái nhạc chuông mp3 trong thẻ nhớ thì nó ko rung & ko reo lun ...có cách nào khắc phục ko pác :(

chatokboy

ko xong rùi!!! internet explore ko vào đc!!! Internet Sharing cũng hỏng(Sync với máy tính có ADSl mà vẫn ko Update thời tiết đc)!!!
anh Minh xem giúp cái!!! nghiêm trọng lắm rùi!!!:-/

Lamson

Well-Known Member
ko xong rùi!!! internet explore ko vào đc!!! Internet Sharing cũng hỏng(Sync với máy tính có ADSl mà vẫn ko Update thời tiết đc)!!!
Đúng là Internet Explore không vào được. Còn Up date thời tiết,Timesyn thì Ok ( qua wifi, GPRS, PC )
================

Chỉnh sửa cuối:

caphechieu1

Bác cho em hỏi 1 câu củ chuối nhè : Em xin mạn phép được hỏi là cái " SynchroTime " để có tác dụng gì ạ? Cách dùng thế nào có thể nói sơ qua được không ạ. Em thấy các Rom 6.1 hiện nay đều có nhưng em không bit để làm gì.Mong các bác khơi không kiến thức giùm em.Em tìm trên diễn đàn nhưng không thây nói về chương trình trên.Em xin cám ơn ạ

chatokboy

Bác cho em hỏi 1 câu củ chuối nhè : Em xin mạn phép được hỏi là cái " SynchroTime " để có tác dụng gì ạ? Cách dùng thế nào có thể nói sơ qua được không ạ. Em thấy các Rom 6.1 hiện nay đều có nhưng em không bit để làm gì.Mong các bác khơi không kiến thức giùm em.Em tìm trên diễn đàn nhưng không thây nói về chương trình trên.Em xin cám ơn ạ

àh cái đấy là chương trình đồng hóa giờ của PPC với PC hay trên mạng đóa bạn!!! sau khi Up Rom bạn ko rút cáp hoặc khi mở CT đó lên để đồng hóa h thì PPC của bạn ko cần mất tg ngồi chỉnh h !!!
Chúc vui:D

Lamson

Well-Known Member
có trục trặc goài,nhạc chuông báo tin nhắn chỉ xài đc những âm mặc định thui,còn chọn mấy cái nhạc chuông mp3 trong thẻ nhớ thì nó ko rung & ko reo lun ...có cách nào khắc phục ko pác :(
Copy file nhạc đó vào thư mục windows/Rings rồi vào chọn lại là OK

đã fix Chatoboy down lại nhé.

Xem hình dưới nhé OK đấy:))

Chỉnh sửa cuối:

legiabao

Để đầy đủ cần cái thêm Opera, Google map, Your Tube

Bác cho em xin link down những thứ này với.

Thêm nữa là mỗi lần bác sửa bài viết thì bác có thể viết lý do sửa được không ạ để em biết bác thay đổi những gì.

Em vừa up bản sửa lúc 11h sáng, giờ lại thấy bác sửa bài lúc 1h03. Chắc lại phải uprom lại để cập nhật mới nhất những gì mà bác sửa vào ROM.

Internet chạy rồi nhưng chọn View/Fit to Screen thì vẫn rất khó xem, lại bị mất chữ, VD vào trang vnexpress thì tiêu đề hay bị mất mấy chữ đầu bác ạ.

Trân trọng cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
-Những phần mềm thị bạn qua box phần mềm sẽ có. (Cài vào thẻ thôi)
- Lần trước thấy mọi người nói không vào được Internet nên mình xem lại, thử và UP lại cho bảo đảm là đã fix rồi thôi. Còn hôm nay là thay cái biểu tượng download cho nó mới thôi mà:D
OPERA http://www.4shared.com/file/78700280/be88abd5/Opera_v95_Build_2392_QVGA_WWEcab.html

Chỉnh sửa cuối: