• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet Shadow 1.0 (Vista Ultimate Edition)

pffpereira

Prophet Shadow 1.0 (Vista Ultimate )

based on Cloudyfa, and moded by M@Xniper

First of all, you should read about WM6 Upgrade Thread HERE.

Tanks to Cloudyfa , for teach me, answer me and for the Shadow Touch Edition .
Thanks to varanusvincent, for his Vista Aero because the Vista Ultimate is a join with Touch Edition + Vista Aero + Vista Edition with new skins and full of apps.

What is inside :

OS 5.2.1948 Build 18548.0.7.2
ArcsoftMMS 4.0.31.34r
Clear Temp 0.9.8.1
Esmertec Jbed 20070822.2.1
Hibernate 1.40
NetworkPlugin 1.0.29714.1
Network Wizard 1.0.29982.4
PIM Backup 2.7
Screen Capture 1.2
RegEdit 1.1.0(166)
SIM Manager 6.33
Synchro Time 0.95
Voice Speed Dial 1.2.070917
WM5torage 1.8
WkTASK 1.1.7.3b
NETCompactFramework 3.5
HTC HomePlug 2.1.1005.722a
HTC AudioManager 1.2.919713 ( FIXED )
HTC CameraAlbum 1.0.1030720 ( FOLDER OPTION )
HTC ActionScreen 1.0.1020720
HTC RandomAccess 4.0.8310720
HTC EnlargeStartMenu 1.1.31254
HTC LargeTitleBar 2.35.0.0
Touch Dialer Vista Ultimate
Touch CommManager Vista Ultimate
Touch Keypad (14 languages support) Blue
Vista Keyboard Skin
Touch Calculator Skin Blue
Vista WMP Skin
Alt Tab
Black Bars
BT Audio Trogle
BTSwitch
Total Comand
CloseAll
RC Bar
Taskmanager
WMWifiRouter
BatteryStatus
BatteryStatus Vista Skin
Bluetooth Explorer
CallFirewall
HTC Data Backup
FakeCursor with real pointer
File Explorer Exteed
GroupSMS
GSFinder
IMSelector
Pie cache on storage
Media Center ( TV,Radio,News )
Mobile Secretary
One note Mobile
Photo Resize
Pocket Lanp
Pocket IRC
Voice Recorder
SMS schedule
Steam Video
WLive MSN
Vista Edition Cube ( just slide the finger top/bottom )
AdobeReader
AdobeFlashLite
GB-Soft Tweak

Games

Buble Breaker
Chearts
Solitair
Mahjongg
DopeWars

Vista wait cursor ( never install Vista wait cursor.You will lost your new ICON.)
If you hard reset. You will get Windows Mobile 5 wait cursor and use a new ICON too. But it's will look better. Since RGB colour match to this Themes.
...
6Mb PagePool.

New Icon Image for Programs and Settings, and many others on this ROM

Free Storage is around 38 MB. Free Memory Program is around 23 MB.

Be sure that you have HARDSPL your PROPHET -> IMPORTANT!!!! Or you will be stuck on Bootloader Mode.

READ WM6 Upgrade Guide

If you don’t want some of these installed apps just go to Settings\Remove Programs and uninstall

Download :

SHADOW VISTA ULTIMATE EDITION
http://rapidshare.com/files/82958714/Prophet_Shadow_1.0_VU.zip.html

How to make ROM more faster without Overclock.( Actually it's more fast).

But if you want to make it more .Then you should try this reg setting

----------------------------------------------------------------------------

Increase Font Cache
HKLM/System/GDI/GLYPHCACHE/limit: 8192 => 16384 ( if you want, you can try 32768 or 65536 )

Increase File System Cache
HKLM\System\StorageManager\FATFS/CacheSize: 0 => 4096

Increase File System Filter Cache
HKLM/System/StorageManager/filters/fsreplxfilt\ReplStoreCacheSize: 0 => 4096

---------------------------------------------------------------------------

Special Thanks to :

Cloudyfa for his ROM
varanusvincent for his help.
hma4 and Gullum for a lot of helps.
GARMIN for this beautiful ;)

Signed, pffpereira=( MAXniper from XDA ) Tread: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=358494

rock2u

bác nào có lòng up hộ anh em lên link khác (another link ;-P ) với được không. em loay hoay với cái rapidshare này mãi mà không down được

blackdoor

Manager
Can you upload this ROM to mediafire.com? Please!
Thanks a lot!
(Sorry, my English is very poor)

cash2104

No Spam, Please !. Waitting.... I downloading and upload to my host. Speed is very fast :)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenarc

Vài lời nhận xét nhé!
Đây là bản ROM có giao diện đẹp, được phát triển trên bản Shadow Touch của Cloudyfa và bản VISTA AERO Edition Final http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=358304 của Varanusvincent bên XDA:D. Bản này giao diện bắt mắt, một số ICON đã thay đổi theo kiểu Vista (giống bản Aero) Tuy nhiên bản ROM này tác giả tích hợp quá nhiều phần mềm trong nó như vậy chiếm nhiều bộ nhớ quá, nhiều phần mềm không phải ai cũng thích :((, vì vậy khởi động rất chậm. Tôi đã uninstall hết các phần mềm trong mục Uninstall rồi thì bọ nhớ chỉ còn khỏng 50MB (kém khoảng 10MB so với các bản Shadow CE, TE, VE và cả bản Aero).
Mới chạy được có nửa ngày, chưa thấy biểu hiện lỗi gì.
Anh em nào đã test thì post lên chia sẻ nhé!

Shooter

Bản này chỉ sửa lại theme, thêm vào một số applications, nên tùy khẩu vị mà các bạn chọn. Về cơ bản không khác bản gốc của Cloudyfa.

Về tác giả, có bạn nói là member của forum nước ngoài: Chỉ đúng phân nửa, vì pffpereira cũng là member cấp 1 của PDAViet đấy chứ :D . bạn này cũng chính là MAXnipper bên XDA-Developpers và là bạn của Cloudyfa, rất tích cực và nhiệt tình!

Riêng phần hướng dẫn hack register để tăng tốc không cần overclock như tác giả giới thiệu, nên cân nhắc vì có thể tác dụng ngược, máy chậm hẳn đi gần như bị treo tạm thời, và mất graphics phần dialpad, speed dialing...Nguyên nhân có thể chỉ thích hợp khi để mặc định PPSize 6MB hoặc ít hơn. Nói chung không cần thiết.

vantm

máy mình chưa up cái HardSPL CHO HTC PROPHET mới để bỏ qua step 1, nhưng mình muốn up qua 2 bước để cho an toàn, cái file này mình hì hục load về cuối cùng hình như không phải file dành cho up qua 2 step,
bây giờ mình muốn up thì làm thế nào, chả lẽ phải up cái hard SPL trước à
tks

hiennx2k4

Cho mình có ý kiến nhé. Mình đang sử dụng phiên bản VE của Mod Cloudyfa. Có 1 số vấn đề như sau:
- HTC-X Button bị thừa. Vì đã có phiên bản wkTask.
- Phần mềm hỗ trợ autotext khi nhắn tin của phiên bản mới không hay bằng phiên bản cũ. Xin phép các bro giữ lại phiên bản cũ để soạn tin nhanh hơn.

vantm

có bản wm6.1 shadow 2.0 rồi mà, em đang dùng này chạy cực ổn định luôn, mà phần quản lý message và contact đỉnh luôn, nhất là phần quản lý ms, giống hệt của bọn black berry

killerman911

em vừa mới test bản này xong, thấy giao diện đẹp, nhưng chạy chậm qua',tốn ram nhiều quá. Phần audio manager ko launch được,camera album bị lỗi ko thóát được.
Ngòài ra, tác giả cài nhiều phần mềm ko cần thiết lắm,làm cho máy chạy chậm.Phần SMS thì chưa tắt T9, tuy nhiên phần này có thể vào regedit chỉnh sửa được.
Cài game vào chạy cũng ko mượt cho lắm.
Tóm lại : bản rom này co ưu điểm là giao diện đẹp; khuyết điểm : máy xử lý chậm, 1 vài ứng dụng còn bị lỗi.

vantm

hic, bác nói bản nào
ban wm6.1 shadow 2.0 này thì em test rồi, chạy 2 ngày hôm nay rồi mà chưa có 1 lỗi nhỏ nào cả, camera, các thứ đều ngon lành cành đào mà

O2XDAEXEC

Các bạn ơi,mình đang Up thử Rom Shadow 1.0 Vista Ultimate nhưng sau khi máy hoàn thành rồi,nó khởi động lại,vào được logo Vista có dòng chữ "boot..." rồi sau đó tự nhiên vào Bootloader đứng cứng ngắc.Mình đã HR lại nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy,mình thử Up lại bản Rom STEP 1 nhưng sau khi Up xong vẫn tình trạng này.Có ai giúp mình với!

vanhuan

em mới vào nghề ko biết nhờ bác nào làm phước chỉ giúp em cách Up bản này với .Em sử dụng máy G4.Em rất thích bản này nhưng chưa Up ROM cho con này bao giờ mà em tìm hoài trên diễn đàn mà ko thấy,giúp em Up bản này với các bác ơi!!!

jupiterv

Các bạn ơi,mình đang Up thử Rom Shadow 1.0 Vista Ultimate nhưng sau khi máy hoàn thành rồi,nó khởi động lại,vào được logo Vista có dòng chữ "boot..." rồi sau đó tự nhiên vào Bootloader đứng cứng ngắc.Mình đã HR lại nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy,mình thử Up lại bản Rom STEP 1 nhưng sau khi Up xong vẫn tình trạng này.Có ai giúp mình với!

Bạn đã HardSPL để full unlock chưa, vì từ bản rom Shadow 1.0 trở về sau phải full unlock mới up được, ko còn Step 1, Step 2 nữa

em mới vào nghề ko biết nhờ bác nào làm phước chỉ giúp em cách Up bản này với .Em sử dụng máy G4.Em rất thích bản này nhưng chưa Up ROM cho con này bao giờ mà em tìm hoài trên diễn đàn mà ko thấy,giúp em Up bản này với các bác ơi!!!

Trước tiên bạn phải full unlock bằng cách HardSPL http://pdaviet.net/showthread.php?t=17894
(Nhớ chọn G4 vì máy bạn là G4, chọn G3 là coi như máy bạn thành đồ chặn giấy cao cấp!!)
Sau đó bạn up tiếp bản rom này, click vào ROMUpdateUtiliti_NV_G4.exe

Chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối: